อยากทราบว่าใช่ GA 16 Vtc หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chaburu_wrx, 8 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chaburu_wrx

chaburu_wrx New Member Member

16
    0
    0
    ถ้าใช่ตอนนี้มีปัญหาเกียร์5 หลุดครับจะหาอะไหล่จากไหนได้บ้างครับถ้าหากจะลงเป็นออโต้ละจะดีไหมต้องมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มบ้างรถของผมเป็นแวนครับ

2. chaburu_wrx

16
    0
    0
    บริเวณเกียร์มีตัวเลข9Y1222 อยู่ครับไม่ทราบว่ามีท่านใดทราบบ้างครับ

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ ของผมก็เริ่มหลุดเหมือนกันครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เกียร์เป็นครัชน้ำมันครับ หายยากจังช่วงนี้ครับ
    แต่ถ้าออโต้ทั้งชุด ก็ค่าของครบ
    เกียร์ 5,500
    หม้อน้ำไม่มีพัดลม 1,300
    คันเกียร์ + สาย + ฝาครอบ 1,500
    ไมล์ มีไฟบอกเกียร์ 1,500
    ขาเบรค แบบใหญ่ 500 อันนี้ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับผม ใช้ของเดิมเอา

---------- Post added at 23:29:20 ---------- Previous post was at 23:29:02 ----------

เกียร์เป็นครัชน้ำมันครับ หายยากจังช่วงนี้ครับ
    แต่ถ้าออโต้ทั้งชุด ก็ค่าของครบ
    เกียร์ 5,500
    หม้อน้ำไม่มีพัดลม 1,300
    คันเกียร์ + สาย + ฝาครอบ 1,500
    ไมล์ มีไฟบอกเกียร์ 1,500
    ขาเบรค แบบใหญ่ 500 อันนี้ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับผม ใช้ของเดิมเอา

5. chaburu_wrx

16
    0
    0
    ถ้าลงออโต้แล้วจะอืดไหมสำหรับแวน ส่วนหม้อน้ำปัจจุบันเป็นทองเหลือง2 ช่องสามารถให้ร้านเพิ่มท่อสำหรับออโต้ได้หรือเปล่าผมเข้าใจถูกไหมครับ เรื่องเกียร์เนี่ยต้องมีการwiring สายใหม่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

6. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ของผมก้อรุ่นนี้คราฟ แต่เป็นเกียร์ออโต้...
    ไม่อืด..เท่าไรพอได้คราฟ แต่อาจมีติดๆนิดหน่อยคราฟ

7. chaburu_wrx

16
    0
    0
    ท่าทางผมต้องใช้เกียร์ธรรมดาเหมือนเดิมและครับเพราะเพิ่งไปเปลี่ยนครัชมาก่อนที่เกียร์5 จะหลุดเซงเลครับคุณเบิ้มหรือท่านใดมีเบาะแสช่วยแจ้งด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ลองหาเกียร์มือสอง ในเวปนี้ตามบอร์ดต่างๆ ดูคับ เผื่อมีคนขายทิ้ง คราวก่อนผมก็เพิ่งขายทิ้งถูกๆไป ให้คนในคลับนี้หล่ะคับ เอาไปถอดอะไหล่สับเฟืองเกียร์เอา ก็ใช้ได้ปกติคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้