ช่วยด้วยครับ เสียงเตือนลืมดับไฟหน้า ดังมั่วเลยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 12 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ เสียงเตือนลืมดับไฟหน้า ดังมั่วเลยครับ

ขณะที่ผมเปิดไฟหน้า (ถ้าไม่เปิดไฟก็ปกติ)
    เปิดไฟเลี้ยวก็ดัง
    เปิดแอร์เบอร์4 ก็ดัง(เปิดเบอร์ 1 2 3 ไม่ดัง)
    เหยียบเบรคบางทีก็ดัง บางทีก็ไม่ดัง
    บางทีก็ดังตลอดทางเลย ต้องปิดไฟถึงหาย

เลยอยากรู้ว่า ตัว ตัว Buzzer มันอยู๋ตรงไหนเหรอครับ

แล้วแก้ไขยังไงได้บ้าง :cry:

ขอบคุณครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    เช็คดูสายไฟตรงคอพวงมาลัยดูครับ เพิ่งเคยเจอครับ

3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ยางแบนครับ เอิกๆ ล้อเล่นนะ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เห็นบอกว่าเพิ่งวางเครื่องมา ก็เช็คพวกรีเรย์ สายไฟ ด้วยนะครับถ้าไฟหน้าก็มีแค่ตรงแถวๆไฟหน้า ใต้คอพวงมาลัยตามที่พี่โจบอก แล้วก็พวกกล่องฟิว เคสนี้ยังไม่เคยเจอเหมือนกันอ่ะครับ

5. hinata

303
    0
    0
    ไอ้ตัวที่มันดังเมื่อลืมปิดไฟหน้า หน้าตามันเป็นยังไงเหรอครับ ผมแกะใต้คอพวงมาลัยออกมา สายไฟ+กล่องเขียวๆ เต็มไปหมด - -
    ช่วยด้วยครับ เหมือนมันดึงกระแสไฟ ทำให้ ฟิวล์ไฟเบรค ขาดไป2 ทีแล้ว

6. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ของผมมันไม่มีอะครับ เด่วรอท่านอื่นนะครับ เรื่องนี้มิทราบจริงๆ

7. hinata

303
    0
    0
  8. CaSaNoVa_VoR

CaSaNoVa_VoR New Member Member

10
    0
    0
    ของผมมันดังแต่ตอนใส่เกียร์ถอยอะครับ ก็เลยไม่ได้สนใจมันเดี่ยวจะลองถามช่างเดินไฟให้แล้วกันครับว่ามันเป็นที่อะไร

9. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ของผมก็เป็น แต่เป็นเฉพาะเวลาเปิดไฟตัดหมอกหน้า เปิดไฟเลี้ยว กดสวิทช์กระจกไฟฟ้า พร้อมกัน 3 อย่าง น่ะคับ มันถึงจะดังขึ้นมา เป็นจังหวะไฟเลี้ยวกระพริบเลย นึกว่าเป็นระบบเตือนว่าใช้ไฟเกินซะอีก 555+ เหมือนไฟมันไม่พอน่ะครับ ต้องลองให้ช่างไฟไล่ดู

10. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ของผมไฟตัดหมอกไม่มี กระจกไฟฟ้าไม่มี ไฟเลี้ยวไม่มี เอิกๆ

11. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ท่าทางให้ช่างไฟไล่หาดูครับ....คงมีสายไฟอะไรไปโดนกันแน่เลย

12. hinata

303
    0
    0
    ล่าสุด ยังหาไม่เจอว่าตรงไหนมันช็อด เลยให้ช่างถอดเสียงออกไปเลย จบ หมดปัญหา - - แต่เสียดายๆ

ขอบคุณทุกท่าๆคร้าบ

13. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    555+ เอางั้นเลยเนาะ จับต้นไม่ได้ เล่นปลายไปเลย

14. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    เคยเป็นเหมือนกันคับ ตอนเปิดไฟเลี้ยวจะดังพร้อมจังหวะไฟ ผมลองรื้อกล่องถอดมาดัดขาสปริงข้างในเล่นดู ที่เคยเป็นก็หายไปเลยคับ แต่ทุกวันนี้รถอยู่อู่มานานแล้วไม่ได้แตะเลย คิดถึงคับ เร็วๆนี้คงจะได้มาตอบคำถามเพิ่มนะคับ

15. hinata

303
    0
    0
    ดังพร้อมจังหวะไฟเลยครับ เป็นเหมือนผมเลย
    แต่ตอนนี้เอาเสียงออกไปเลย ตอนนี้เลยลืมปิดไฟบ่อยเลย อยากจะต่อเสียงใหม่จัง มันจะช็อคอีกไหมนิ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้