ไฟเอนจิ้นติดตลอดเลยครับ เครียดเลย D15B auto

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 13 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเอนจิ้นติดตลอดเลยครับ เครียดเลย D15B AUTO เครื่องอืด กำลังตกเร่งไม่ค่อยขึ้น กินน้ำมันเพิ่ม กรองอากาศเปลี่ยนแล้ว ของเหลวทุกอย่างตรวจเช๊คแล้วครับ รบกวนด้วยนะคร้าบบบบบบบ

1. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เช็คโค๊ดดูหรอยังคับ

2. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ลองเช็คโค๊ดดูครับ จะได้แก้ได้ถูกจุด

3. spee22

spee22 New Member Member

328
    0
    0
    ว่าจะไปติดอยู่พอดีเลย ปัญหามันแก้ได้ไหมครับ เครื่องผม D 15 B เกียร์กระปุกครับ มันจะกินนำมันเปล่า ช่วยตอบด้วยนะ ขอบคุณครับ

4. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ต้องให้ช่างเช็ค code ดูสัญญาณไฟกระพริบ ว่า sensor ตัวไหนที่มีปัญหา ก็ไปแก้ที่จุดนั้นครับ

ขอบคุณครับทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้