Big M อยากใส่โบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ning_17Dec, 23 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ning_17Dec

ning_17Dec New Member Member

16
    0
    0
    นิสสัน ฟอร์นเทีย เดิมๆ ใส่โบอะไรได้มั่ง ถ้าใส่แล้วจะมีผลกระทบต่อเครื่องยนต์มั้ย

2. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เครื่องไรอ่ะคับ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นปั้มไฟฟ้าป่ะคับ แต่เรื่องเทอร์โบใส่ไรก็ได้คับ หรือ Z,RB,7M,TD05 เยอะแยะคับ และมันจะมีผลกับเครื่องก็คือ ทำให้รถมันวิ่งคับและก็เสียตังคับ คิ คิ

3. ning_17Dec

16
    0
    0
    เครื่อง2700นะครับใส่โบเเล้วต้องเปลี่ยนแหวนรึปล่าว

4. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับไช้งานได้เลยแล้วจะรู้สึกถึงความแตกต่าง

5. nismo07-10

nismo07-10 New Member Member

47
    0
    0
    ของผมเครื่ิอง 27 เหมือนกันครับ ยัด 07-10 เข้าไป

6. ถ้าเป็นเครื่อง โบอยู่แล้วเล่นได้เลย ถ้าไม่โบระวังใส้แตกแต่ใช้งานปกติได้นาน..............

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ไม่ต้องก็ได้นะครับ

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    รอใส้แตกแล้วค่อยเปลี่ยนครับ

9. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ตามพี่ๆข้างบนเลยครับ

10. ning_17Dec

16
    0
    0
    มีเขาเทอโบเครื่อง2700บ้างใหมราคาเท่าไร

11. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    ใส่โลด อย่าลืม ถ้าบูทเยอะๆก็ทดเกียร์กับเฟืองท้ายตามนะจ๊ะ จะได้สนุกสนาน และประหยัด มันส์

12. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องพัง ถ้าขับแบบรู้จักความพอดี ไม่โหมเครื่องเกินอ่ะครับ

13. nismo07-10

nismo07-10 New Member Member

47
    0
    0
    ถูกต้องนะครับตามที่พี่ด้านบนกล่าวมา

14. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ยัดไปเลยครับ

แต่ถ้ากลัวพังก็ยัดโบเล็กๆอย่างผมก็ได้นะ

ใช้งานขำๆขับได้ยาวๆ

15. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ตามข้างบนเลยคับ

16. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามนั้น อิ ๆ ๆ รถผมก็เสียว ๆ อยู่เหมือนกันครับพี่น้อง :D

17. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    แนะนำโบzครับ
    เซ็ตเทอร์โบไม่ต้องเปลี่ยนแหวนครับ
    แต่เครื่องตัวนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ.....ระวังให้ดี
    และถ้าไม่มีอินเตอร์ก็บูสท์น้อยหน่อยนะครับ
    และถ้าเป็นเครื่องTD27ฝาขาวก็น่าจะเป็นเครื่องไม่โบมา.....ก็ควรจะเปลี่ยนฝาปั้มให้เป็นฝาโบด้วยครับ
    หรื่อถ้าอนาคตอยากแรงอีกนิดก็ไปหาลูกปั๊มของเครื่องBD25ฝาแดงมาใส่ครับเพราะลูกปั๊มใหญ่ีกว่าอ่ะ

---------- Post added at 12:28:10 ---------- Previous post was at 12:27:55 ----------

แนะนำโบzครับ
    เซ็ตเทอร์โบไม่ต้องเปลี่ยนแหวนครับ
    แต่เครื่องตัวนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ.....ระวังให้ดี
    และถ้าไม่มีอินเตอร์ก็บูสท์น้อยหน่อยนะครับ
    และถ้าเป็นเครื่องTD27ฝาขาวก็น่าจะเป็นเครื่องไม่โบมา.....ก็ควรจะเปลี่ยนฝาปั้มให้เป็นฝาโบด้วยครับ
    หรื่อถ้าอนาคตอยากแรงอีกนิดก็ไปหาลูกปั๊มของเครื่องBD25ฝาแดงมาใส่ครับเพราะลูกปั๊มใหญ่ีกว่าอ่ะ

18. (ไม่ธุระ)

1,249
    1
    0
    ตามพี่ๆเขาบอกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้