ถามเรื่องประกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย drump, 9 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    .............ตอนนี้ประกันใกล้จาหมดแล้วครับ โบรคเกอร์มีมาให้เลือกสองประกัน อันแรก เอพีเอฟประกันภัยเป็นชั้นหนึ่ง
    อีอันไทยพาณิชย์ประกันภัยเป็นชั้นสามพลัส อยากถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับว่าอย่างไหนน่าจะดีกว่ากัน ขอบคุณครับ
    ...............หรือ พี่ๆ น้องๆ ใช้อารายกันอยู่ขอคำแนะนำ ด้วยน่ะครับ เผื่อมีอารายที่ดีกว่าเป็นทางเลือก
    ..................รถผม ek ปี 96 น่ะครับ สิบกว่าปีแล้ว

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ชั้น3+ ก็ได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ

3. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ชั้น 2+ ก็ได้ครับ ใช้อยู่

ถ้าชั้น 1 ผม ชอบ กรุงเทพอ่ะ ตอนแรกจะทำ แต่ 19000 อ่ะครับ

เลย ทำ ชั้น 2 + 9000 กว่า จำไม่ได้เท่าไร ของ กรุงเทพ เหมือนกัน

---------- Post added at 21:40:46 ---------- Previous post was at 21:40:27 ----------

ชั้น 2+ ก็ได้ครับ ใช้อยู่

ถ้าชั้น 1 ผม ชอบ กรุงเทพอ่ะ ตอนแรกจะทำ แต่ 19000 อ่ะครับ

เลย ทำ ชั้น 2 + 9000 กว่า จำไม่ได้เท่าไร ของ กรุงเทพ เหมือนกัน

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมหมดแระยังไม่ได้ต่อเลยอ่า

5. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ถ้าไม่ได้ขับไปไหนบ่อยๆ ทำชั้น 3 ธรรมดาพอครับ แต่ถ้าเพื่อความสะบายใจชั้น 3 + ก็ดี ดูแบบไม่ต้องเสียค่า except นะครับ

6. drump

60
    0
    0
    }}}}}}}รถผมไม่ได้ติดแก๊สครับ ชั้นสามพลัส ไม่ประกันรถหาย, ไฟไหม้ , และ ชนแบบไม่มีคู่กรณี ถ้าดูแบบนี้แค่สามพลัสคงน่าจะพอ ที่เพื่อนๆใช้กันอยู่สามพลัส มีปัญหาเรื่องอู่ที่เครมหรือปัญหาที่เครมยากๆกันป่าวครับ

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    เนื่องจากรถรุ่นพวกเรามีบริษัทไม่กี่บริษัทที่รับทำชั้น 1 แต่เบี้ยก็ค่อนข้างแพง
    ถ้ายังงั้นเราควรเลือก 3พิเศษไม่มี except ก็ได้แต่ขับให้ระวังหน่อยเนื่องจาก
    ความคุ้มครองไม่ครอบคุมถึงการเกิดเหตุที่ไม่ใช่รถที่ขับเคลื่อนด้วยเครื่องยนต์
    มีหลายบริษัทชั้นนำดีๆให้เราเลือกแยอะลองเลือกดูครับ

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ใช้ ป1 อยู่ ทุน 2.9 แสน เบี้ย 7.3 พัน (ทำต่อเนื่อง)

ถ้าทำ ป1 มา ก็ต่อที่เดิม น่าจะถูกกว่า ย้ายบริษัท

ถ้าทำ ป3 + ก็มีให้เลือกหลากหลาย

ถ้าไม่เอาค่าเสียส่วนแรก ราคาจะแพงกว่านิดหน่อยเกือบ ๆ หมื่น

9. drump

60
    0
    0
    """"""""ว่าจะทำของไทยพาณิชย์คับ ประเภท5 ( 2+ ) ทุนประกัน 100,000 เบี้ยประกัน 9,000 ครับ กะลังชั่งใจอยู่ ระหว่าง 2+ กะ 3+ กัวรถหาย ( ถึงเก่าแต่ก็หวงครับ ) สามพลัส 7,000 เพิ่มอีกสองพันเป็น 2+
    ...................ไทยพาณิชย์ผ่อนศูนย์เปร์ซนต์ หก เดือน ใครใช้ของไทยพาณิชย์อยู่บ้างครับ เครมยากมั๊ย ตอนนี้ใช้ชั้นหนึ่งของบริษัทนึงอยู่ เครมยากมากแทบจะคลานเข่าเข้าไปขอให้เค้าซ่อมรถให้

10. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ถ้าเป็นแบบไม่มีค่าเสียหายส่วนแรกก็ดีครับ :D

แต่การเคลมจะให้เราแค่เฉพาะแผลที่เกิดเหตุเท่านั้น :cry:

มีแผลเก่าอยู่ อาจมีค่าส่วนร่วมในการซ่อม ขึ้นกับเซอร์เวย์ที่ให้บริการ :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้