ประกาศผลการแข่งขันรายการ AWD Hyper ในรายการ Bangsaen ThailanSpeed Festival 2009

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kittio, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ผลเวลารอบซ้อม Fee Practice รอบควอลิฟายด์ และรอบการแข่งขันครับ โดยเวลารอบการแข่งขันรวม จะสั้นหน่อยนะครับ เพราะหลังจากธงแดง และ restart ครั้งที่สอง วิ่งตาม Safety car และเหลือรอบเพียง 3 รอบครับ

2. kittio

750
    8
    0
    รอบการแข่งขันจริงครับ :cool:

3. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ยินดีกับนักแข่งที่ได้รับรางวัลทุกคนนะค่ะ

4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ยินดีด้วยครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ยินดีด้วยคับ พี่โม่ เร็ว จิงๆ

พี่ตุ๋ยก็ไวโคตรร

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    2คันหน้า ตามไม่ทันจริง เร็วเหลือเกินนน

7. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    2.01 !!!!!!!!!!!!!!! :)
    ปีหน้า super car ไปเลยครับ พวกเราช่วยหา sponsor กันหน่อย

8. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    พี่โอเทอร์โบเดิมก็เทพ

9. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0

10. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    โห โบเดิมวิ่งกันดุจัง... ยินดีกับพี่ๆที่ได้ถ้วยด้วยนะครับ

11. kittio

750
    8
    0
    งวดนี้ สองคันหน้าเร็วจริงๆ ต้องยอมรับ

คนแรก อ. ตุ๋ย กระทิงแดง เวลา 2.01 กับยางเนียวว่า ปี 04 เวลาถือว่าสุดมากๆ คาดว่าถ้าเป็นสลิค น่าจะลงได้อีกไม่ต่ำกว่า 8 วินาที น่าลุ้นลงวิ่งรุ่นใหญ่จริงๆ

คนที่สอง อ. โม่ คนนี้ผมชื่นชมมากๆ เพราะแม้คนจะบอกว่าเป็นนักแข่ง supercar รู้สนามมากกว่าคนอื่น แต่ต้องอย่าลืมว่า พี่โม่ ขับสลับระว่างยางสลิค กับ เนียวว่าเก่าๆ นะครับ นักแข่งหลายท่าน วิ่งสลับไปสลับมาแบบนี้ไม่ได้ เพราะกริบมันผิดกัน จุดเบรคอะไรก็ไม่เหมือน จึงยอมรับว่าเก่งจริงๆ กับเวลาที่ 2.06 ถ้ามีคนไล่ผมว่าพี่โม่น่าจะดันได้ถึง 2.04 สบายๆ ถ้าเป็นยางสลิค คงจะได้เห็นรถเดิมโบเดิมวิ่งต่ำ 2 นาทีแน่นอน

คนที่สาม พี่ผมเอง พี่โอ้ต คนนี้ ตะลึงกันแทบทุกคน ไม่เคยแข่งขันรายการใดๆ มาก่อน นานๆ ทีมาวิ่ง Hyper สักครั้ง เรียกว่าประสบการณ์น้อยกว่าเพื่อน แต่ดูแล้วขับช้าๆ เนิบๆๆ ไหงเวลา best lap อยู่ที่ 2.08.0 (เวลารอบแรกนะ) ซึ่งเร็วโคตรๆ นี่ถ้ารถไม่มีปัญหาซะก่อนนะ 2.05 น่าจะวิ่งได้สบายๆ เก่งจริงๆพี่โผม

คนต่อมา ตัวผมเอง เวลา 2.08 กว่าๆ คือเวลา best lap จริงๆ น่าจะไปได้อีก เพราะครั้งนี้ บอกตรงๆ ว่าช่างเซ๊ตช่วงล่างได้เหลือๆ จริงๆ แต่ด้วยเครื่องและเกียร์ที่เซตมาไม่แมทย์กับทางตรงยาว สุดทางตรงจึงโดนขึ้นทีละคันสองคัน ยอมรับว่าสู้ไม่ได้จริงๆ ใครอยากดูว่าที่ความเร็วกว่า 200+ แล้วโดนสวนทั้งซ้ายและขวาเป็นยังไง วันหลังมาดูได้ที่คอมฯผม :cry:

เดี๋ยว สำหรับคนอื่น จะมาเขียนต่อ แต่จะขอพูดก่อนว่า การได้เข้าร่วมแข่งในรายการนี้ ทำให้ได้สัมผัสกับรายการระดับ inter ที่มีความเพียบพร้อมทั้งในด้านการจัดการ ในด้านเทคโนโลยี่ ด้านความเป็นมืออาชีพ รวมถึงได้สัมผัสกับสนามที่มีระดับ ทำให้เป็นประสบการณ์ที่สุดยอดจริงๆ ครับ ยังไง ขอขอบคุณผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องทุกคนที่ทำให้รายการนี้เกิด แม้ว่าจะมีปัญหาขลุกขลักไปบ้าง แต่ก็ถือว่าประสบความสำเร็จจริงๆ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2009
  12. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ยินดีด้วยทุกคนครับขับกันมันจริงๆ

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช่ครับ ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ช่วยกันทั้งผลักทั้งดัน จนได้แจ้งเกิดงานนี้กัน
    เพื่อนฝูงในทีมแข่งต่างๆ ถามผมกันใหญ่
    ว่าพวกเราเป็นคาร์คลับกันแน่เหรอว่ะ.. ดูเวลากับลีลากันวิ่งแต่ละคัน หวาดเสียวจริงๆ
    พี่ลูกน้ำ โฆษกสนามยังถามผมเลยว่า รถAWDพวกโอ๋ เจอโค้งแล้วไม่เบรคกันเลย แน่นอนกันจริงๆแต่ละคัน แกพากย์ไปก็เสียวแทนไป

แต่พี่โม่ นี่สุดจริงๆครับ
    ในรุ่น Super Car สู้กับ แจ็ค แลมวาร์ด ได้สนุกมากครับ กล้องจับภาพที่คู่นี้ตลอด ไล่กันดุเดือดมากจริงๆ

14. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0

15. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    สนุกมากๆครับ เสียดายไม่น่าธงแดงรอบแรกเรย - -''

16. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เสียดายรถน้องอาร์มครับ สู้ต่อไปนะน้อง พี่เอาใจช่วยคร้าบบบ
    นักแข่งคนอื่น ๆ แจ๋วๆกันทั่งนั้นเลย

17. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อยากสู้ต่อด้วยคน แต่ตังไม่มี

18. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ยินดี และ ดีใจ กับ นักแข่งทุกท่านที่จบการแข่งขัน ครับ ใครยังไม่ได้ ปีหน้า เอาใหม่ ครับ สู้สู้

19. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เร็วกันจริงๆเลยวุ้ย เก่งๆๆๆๆ

20. kittio

750
    8
    0
    ผลโอเวอร์ออล น้ำหนัก และเวลาตามช่วงต่างๆ ตาม file PDF ครับ

วีดีโอ รอบ 1 เลกแรก เดี๋ยวเลก 2 จะ upload อีกทีครับ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=jOVknpkT_AQ[/media]

21. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ออกตัวได้เทพจริงๆคับพี่ อยากเห็นพี่โอลงรุ่น Super car แล้วทำรถแบบเต็มๆจังพี่ คงจะมันส์สุดๆ รอชมภาค2น่ะพี่

22. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เป็นเพราะ เทอร์โบ ขี้เมาอีพี่มาท วิ่ง 2.14 แท้ๆ เลย:D

23. aeo@scb

874
    6
    0
    ออกตัวได้เยี่ยมยอดมาก ครับ ขึ้นทีเดียว 2 อันดับ แต่รถพี่ตุ๋ย แก แรงเหลือหลายจริงๆ ทั้ง ต้น กลาง ปลายไม่มีโอกาสได้ หายใจลดต้นคอเลย เที่ยวหน้าจูนใหม่ให้ปลายดีกว่านี้ ที่ 1 อยู่แค่เอื้อมแล้ว ครับ น้าโอ

24. kittio

750
    8
    0
    555 จูนยังไง ก็สู้ไม่ได้ครับพี่โอ๋ รถพื้นฐานต่างกันมาก เหมือนจูนลาไปสู้กับม้า ต่อให้ลามาสิบตัว ยังไง ม้าก็วิ่งชนะอยู่ดี

25. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    อาจารย์ทุกท่านสุดยอดจริงๆครับ

26. KONGKUB

2,256
    14
    38
    แล้วเมื่อไหร่จะมาสุดยอดกันละท่าน

27. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เปรียบเทียบได้ดีมากครับ

แต่รถพี่โอผมว่าไม่ใช่ลาแน่นอนครับ เป็นม้าเหมือนกันนั่นแหล่ะครับ ดูฝีมือการวิ่งแล้วก็เร็วดุเดือดใช่ย่อย 555..

แต่กับพี่ตุ๋ยนี้ ต้องยอมแกครับ เพราะทุกอย่างอยู่ในสัญชาตญาณแชมป์แรลลี่เก่าจริงๆ
    เห็นโยนเข้าไปแก้กลางโค้ง แบบไม่มีเบรค ไม่กลัวกำแพง ตอนแกฝากถ่ายรูปตรงโค้งโรงแรม SS
    แกพยายามจะสไลด์เข้าโค้งแบบ 90 องศา ตอนหัดทำ ทำไม่ได้ซักรอบ โยนมาเกินทุกรอบ
    แต่พอมีรถคันหน้าหมุน แล้วสถานการณ์จวนตัว แกทำได้แห่ะ ไลน์สวยมากด้วย
    สไลด์ไปแบบรถดริฟท์เลยทีเดียว

28. aeo@scb

874
    6
    0
    สเปครถ พี่ตุ๋ย แตกต่างจาก Super Car อย่างไร นอกจากยาง สลิค ครับ

29. kittio

750
    8
    0
    ต่างเยอะครับ รถคันนี้ เป็นรถต้นทุนต่ำ หลายๆ อย่างยังใช้ของเดิม บางชิ้นใช้ของที่พังแล้วมาบิ้วใหม่ด้วยซ้ำ ดังนั้น เครื่องจึงยังเป็นรองทั้งในด้านความแรงและความทนทาน เกียร์ยังเป็นแค่ RS ธรรมดา ไม่เหมือนอีโวใน Supercar ส่วนใหญ่ ด้านช่วงล่างก็เป็นรองนิดหน่อย รวมถึงน้ำหนักที่ยังลดได้อีกเป็นร้อยโลครับ

30. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ถ้าจะทำให้เท่ารถsupercar สงสัยต้องลงทุนอีก6-7หลักละมั๊งครับ
    เกียร์ลูกเดียวก็แพงตายแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้