ถามเรื่องเกจ์ดิฟฟี่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kiva, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiva

kiva New Member Member

128
    1
    0
    เกจ์water temp ผมอ่ะครับ3-4 วันนี้ไม่รู้เป็นอ่ะครับ ขับก็ไม่ได้ใช้ความเร็วมากและไม่ได้ใช้รอบสูงแต่เกจ์กลับไปอยู่ที่ ระหว่าง 90-100 ตลอดเลยอ่ะครับ พอเริ่มเหยียบหน่อยเกจ์ถึง100 ก็ร้องอ่ะครับ ไปเช็คหม้อน้ำดูล้างหม้อน้ำใหม่ ก็ยังเป็นอยู่อ่ะครับ แต่ความร้อนจากไมล์รถก็ปกตินะครับไม่เกินครึ่ง ไม่ทราบว่ามีโอกาสที่เซนเซอร์จะเสียหรือเปล่าครับ หรือเป็นที่อะไรครับ งงไปหมดแล้วครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองถอดเซ็นเซอร์ออกมา แช่น้ำอันอื่นๆทดสอบดูครับ
    ถ้าแช่น้ำอุณหภูมิไม่ถึงจุดเดือด แต่เกจ์แสดงผล 100 องศา ก็แสดงว่าเสียครับ

---------- Post added at 11:40:06 ---------- Previous post was at 11:39:50 ----------

ลองถอดเซ็นเซอร์ออกมา แช่น้ำอันอื่นๆทดสอบดูครับ
    ถ้าแช่น้ำอุณหภูมิไม่ถึงจุดเดือด แต่เกจ์แสดงผล 100 องศา ก็แสดงว่าเสียครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    จริงๆ อุณหภูมิที่ว่าก็ยังถือว่าปกติสำหรับอีโวนะครับ และช่วงที่ผ่านมาแม้ว่าจะเป็นหน้าหนาวแล้ว แต่กลางวันก็ร้อนใช้ได้ทีเดียว

ลองใช้ดูอีกนิดครับ หรือจะลองเช๊คเซนเซอร์ดูเลยก็ได้ครับ แต่ในทางปฏิบัติถ้าหน้าจอรถยังไม่ขยับ ก็ไม่น่ากลัวอะไร เพราะ Defi เซนซิทิฟมาก

4. kiva

128
    1
    0
    ตอนนี้ไมล์หน้าจอเริ่มขยับแล้วอ่ะครับ จะเป็นพวกวาล์วน้ำอ่ะเปล่าครับ

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ช่ายแล้ว defi มันจะ over ไปนิดหนึ่ง เกจ์วัดความร้อนปกติ แต่ defi ดันมีเสียงเดือน

เพี้ยนนิดหน่อย ไม่เป็นไร แต่อย่าให้เพี้ยนมากครับ มันหมายถึงพังครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าที่เรือนไมล์เริ่มขยับ แสดงว่ามีปัญหาในระบบน้ำแล้วครับ
    ต้องตรวจสอบหน้างานดูครับ ว่าอะไรมีปัญหา

---------- Post added at 12:30:26 ---------- Previous post was at 12:30:18 ----------

ถ้าที่เรือนไมล์เริ่มขยับ แสดงว่ามีปัญหาในระบบน้ำแล้วครับ
    ต้องตรวจสอบหน้างานดูครับ ว่าอะไรมีปัญหา

7. kiva

128
    1
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ตอนนี้อยยู่ที่ช่างแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้