ถามเรื่องเกียร์(Auto)มีปัญหา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bbbb52, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    เวลาเครื่องเย็น หรือตอนเช้า ใส่เกียร์ถอยแล้วใช้เวลานานกว่าจะถอยได้ ประมาณ 2-5 นาทีจึงอยากจะถามดังนี้
    1.มันเป็นปัญหาอะไรครับ
    2.ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรบ้าง
    3.งบประมาณที่ใช้ในการซ่อมง่ะครับ
    4.ใช้เวลานานเท่าไหร่ในการซ่อม

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    น่าจะเป็นที่เกียร์แล้วล่ะครับ
    อยู่ที่ว่าจะซ่อม หรือเปลี่ยนเกียร์มือสองค่าซ่อมก็ประมาณ 15000 เกียร์มือสองสภาพดีมีครับลูกประมาณ 4-5 พันครับ
    ถ้าเปลี่ยนใหม่วันเดียวจบ ถ้าซ่อมก็หลายวันหน่อย

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บความรู้คับ

4. sixthgraph

sixthgraph New Member Member

71
    9
    0
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อน...ผมเคยเจออาการนี้ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์และใช้ไปซักพักอาการนี้ก็หายไปเองครับ

5. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ใช่ครับผมว่าลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ดูก่อนดีที่สุด

เพราะว่ามันราคาไม่แพง แต่ถ้าคิดจะซ่อมแนะนำว่าต้องหาช่างที่เก่งและดีนะครับ

6. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    ขอบคุณทุกๆท่าน จากใจจริงที่ให้ความช่วยเหลือในการแก้ปัญหา

ผมรัก EK ที่สุด

7. boon7666

boon7666 Guest

0
    0
    0
    เป็นอาการเดียวครับ ตามที่โพสไว้ก่อนหน้านี้ โทรถามอู่เขาว่าต้องโอเวอร์ฮอร์น ด้วยความใจร้อน เลยลองโทรไปถาม คุณตั้ม SES ได้คำตอบกลับมาว่า เกียร์ไม่น่าจะมีปัญหา ให้ลองเชคน้ำมันเกียร์ก่อน ปรากฎว่าน้ำมันเกียร์ขาดจริงๆ เลยลองเติมเพิ่มไป ครึ่งลิตร อาการดังกล่าว เหมือนจะหายไปจริงๆ ตอนนี้ลองดูอาการอยู่ครับ ลองแบบผมดูก่อนได้ครับไม่เสียหลาย ....ขอบคุณทุกท่านที่ตอบกระทู้และแนะนำผมด้วยนะคับ ถ้าไม่หายจริงๆก็คงชนเกียร์ MT แล้วละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้