ช่วยแนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BOWYER, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เครื่องเดิม vtec แคมเดี่ยวใช้ผ้าเบรคหน้า hamp หลังใช้ nisin
    จูบตูดมอเตอร์ไซค์มา 2 ทีแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าใช้ของอะไรดีครับ
    ที่ดูๆไว้ national กล่องดำอ่ะครับ หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำบ้างไหมครับ:p

2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    bendix matelking คับดีจริงๆคับ

3. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    เคยใช้ hamp รู้สึกว่ายังไม่พอใจเหมือนกันครับ เห็นมีคนบอกว่ากินจานด้วย

รถของผมก็เดิมๆ ใช้ nissin แบบของศูนย์ แต่ถ้าอยากให้เบรคดีขึ้นก็ควรใช้ผ้าเบรคแต่งหรือที่เกรดสูงขึ้นไป แต่ราคาก็สูงตามด้วยครับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    nissin ก้อน่าจะพอสำหรับ ใช้บนท้องถนน ทั่วไป

แต่ถ้าเอาไม่อยู่ก้อจัดไป

DIXCEL

NA-P

Bandix metal king titanium

5. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอต่อนิดหนึ่ง

ตัว BANDIX ข้างหลังใส่ 96 vtec ราคาเท่าไรครับ สถานที่ซื้อด้วยนะครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ข้างหลัง

Bandix ธรรมดา 8-900

Metal king Titanium 13-1500

ซื้อที่วรจักร เลยอาคารศรีวรจักร ตรงผ่านไฟแดง

ร้านอยู่ขวามือ ขึ้นป้าย Bandix รุ่นที่หายากๆก้อซื้อที่นี่

หรือไม่ก้ออู่ที่ขึ้น ป้าย Bandix ราคาจะสูงกว่า

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    nissin ไม่ดัง ไม่กินจาน
    ดูจานด้วยว่าเป็นคลื่นหรือเปล่า(ต้องเรียบ) แค่นี้ก็เบรคหัวทิ่มแล้วครับ

9. ถ้าธรรมดา ไม่พอใจ ต้องการจะอัพเกรด ก็ตามข้างบนได้เลยครับ

ถ้าจะให้ดีกว่านี้ ก็เล่น Metal King Gold หรือ National Na-P

ถ้าเอาแบบเทพ ๆ ประมาณว่าดี ๆ กันไปเลย ไม่ต้องเปลี่ยนคาลิปเปอร์
    แนะนำ Dixel หรือ Project Myu หรือ Endless อันนี้ดีจริง ๆ ดีมาก
    เพราะใช้อยู่ เลยกล้าแนะนำ แต่ราคาก็แพงมาก คู่ละ 5 พันกว่าบาท

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    อยากทราบราคาครับพี่เต้
    ขอบคุณครับ

11. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ผมใช้ Si-Tech อยู่ ทั้งหน้า-หลัง

ก้อรู้สึกว่าเบรคดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

ราคา ข้างหน้า ก็ประมาณ 1300
    ข้างหลัง ก็ประมาณ 1000 ครับ

12. คู่หน้าสองพัน ไม่เกินสองพันห้าครับ ลองหาในเว็บดู มีขายเพียบ
    คู่หลังไม่ทราบจริง ๆ ครับ

13. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เปลี่ยนมาแล้วครับใช้ national NB-P ดีกว่าเดิมครับตอนกดจมหยุดกึกเลยครับ
    ราคา 1250 ครับ แต่ถ้าขับช้าๆแล้วค่อยๆเลียเบรคความรู้สึกไม่ต่างจาก hamp เท่าไหร่

14. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    เพิ่งเปลี่ยนมา หน้า Project-mu b-spec หลัง Bendix metal king titanium
    ถึงกับหัวทิ่มเลยทีเดียว

ปล.จานเบรกหน้า Project-mu

---------- Post added at 02:30:28 ---------- Previous post was at 02:30:13 ----------

เพิ่งเปลี่ยนมา หน้า Project-mu b-spec หลัง Bendix metal king titanium
    ถึงกับหัวทิ่มเลยทีเดียว

ปล.จานเบรกหน้า Project-mu

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้