ตรงเซ็นเซอร์ Oil Press มีน้ำมันเครื่องซึมนิดนึงจะเป็นไรมั้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตรงเซ็นเซอร์ Oil Press มีน้ำมันเครื่องซึมออกมานิดนึงตอนติดเครื่องนะครับ ถ้าดับเครื่องก็ไม่เป็นไร
    เราสามารถเอาเทปขาวๆที่ไว้พันท่อประปากันซึม พันได้มั้ยอะครับกะจะลองใขเอาออกมาพันดู
    หรือมีอะไรแนะนำช่วยบอกด้วยครับ :D:D:D:D:D

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ดีหรอกครับ มันเป็นจุดเริ่ม ควรหาทางแก้ไขเพื่อป้องกันไม่ให้มันออกมากขึ้น พันชั่วคราวเพื่อขับไปซ่อมได้ครับ แต่ใช้นานไม่ดี

ระบบน้ำมันเครื่องสำหรับเครื่องเทอร์โบสำคัญครับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มันน่ากลัวตอนขับใช้งานอ่ะสิครับ แรงดันมันสูงขึ้นเรื่อยๆ อาจะซึมมากขึ้นหรือหลุดไปเลยก็เป็นได้ครับ รีบแก้ไขดีกว่าครับ :D

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    Oil Press ตรงเซนเซอร์มันมีน้ำมันซึมออกมาใช่ไหมครับ
    แล้วตรงที่ต่อจุดนี้เป็นแบบเจาะแล้วทำขึ้นมาหรือเป็นอะแด็ปเตอร์ที่มีขายทั่วๆไปครับ
    ถ้าแบบที่มีขายทั่วๆไปก็จะมีหลายรูให้ใช้ก็ให้ช่างทำเกลียวใหม่แล้วอุดไปเลยครับรูนี้
    ผ้าพันเกลียวท่อประปาก็พอใช้ได้ครับแต่ไม่แนะนำเพราะมันไม่น่าจะทนความร้อนได้ดี

5. Apple

575
    8
    0
    เป็นอะแดปเตอร์ครับ แล้วปกติเค้าใช้อะไรกันซึมกันอะครับ เอากาวที่ใช้ทาประเก็นทารอบเกียวได้มั้ยอะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2009
  6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    น่าจะใช่นะครับส่วนมากจะเห็นเขาทำกันนะครับ

7. Apple

575
    8
    0
    เรียบร้อยแล้วครับ ใช้ที่พันประปาพันไม่เยอะมากแล้วก็เอากาวทาประเก็นทนความร้อนทาอีกที
    ปล.อย่าทาเยอะมากมันจะเยิ้มผมทานิดเดียวปล่อยให้แห้ง 1 ชั่วโมงก่อนสตาร์ทเครื่องเช็ค
    คราวนี้แจ่มเลยไม่มีซึกซักนิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้