ทำน้ำกลั่นหกใส่รถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    พี่ครับคือว่า ผมชื่อน้ำกลั่นบริสุทธิ์เป็นขวดน้ำใส่ๆ เพื่อเตรียมไว้ใส่แบตเตอร์รี่ เก็บเอาไว้หลังใต้เบาะคนขับ แต่พอจะเอามาใช้ปรากฎว่ามันหกเหลือนิดเดียวเอง ฝามันถูกเปิดออก ผมรีบเอาที่รองเทาออกเห็นมีคราบน้ำอยู่มันหกครับ ยังไม่ทันได้ใส่แบตเลย ไม่ทราบว่าจะเป็นอันตรายต่อพื้นรถหรือเปล่าครับ ดูที่พรมชื้นๆกลัวพื้นจะเป็นสนิม :confused:

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เปิดประตู ตากแดด แรงๆซัก 2 วัุน
    เดี๋ยวหายครับ
    :)

ขวดเดียวเอง ไม่เยอะเท่าไหร่ครับ
    :)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตัวน้ำกลั่นไม่เป็นอันตรายครับ.......แต่....ตากแดดเลยครับไม่งั้นมันจะชื้น
    แล้วกลิ่นอับมันจะตามมาให้รำคาญใจ:D

4. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ขอบคุณพี่ slimant และ nv1020

5. ระวังมันจะกัดพื้นทะลุนะครับ....

ล้อเล่งน่า...ไม่เป็นไรหรอกครับ...ผมทำหกบ่อยๆเหมือนกัน...กลัวแต่เรื่องเหม็นอับอย่างที่พี่ๆเค้าว่าแหละครับ...

6. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาเก็บข้อมูลครับผม

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ผมเคยโดนทั้งน้ำกลั่นทั้งน้ำขวดทั้งน้ำหวานหก ยกเบาะรื้อพื้นพรมออกมาเอาน้ำฉีดแล้วใช้แปรงเอาแฟ้บขัด ตากแดดวันนึงแน่ะครับ แต่ต้องเอาให้แห้งจริงๆนะ ถ้าเป็นหน้านี้จะแห้งยากหน่อย เพราะหน้าหนาวแดดไม่ค่อยแรง พระอาทิตย์อยู่ห่างโลก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้