ขอถามเรื่องเครื่องครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kiattisak25, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    1 เครื่องคาร์บูเปลี่ยนเฉพาะฝาสูบเป็นหัวฉีดใด้ไหมราคาเท่าไหร่พรอ้มกลอ่ง
    2 ถ้าเปลี่ยนเป้นหัวฉีดแล้วลง turbo ใด้ไหมครับ ถ้าใด้ turboควรใส่รุ่นไหนดีครับ เอาแค่พอวิ่งใด้ มีเสียง turbo ออกตอนวิ่ง ชว่ยตอบหน่อยนะครับกำลังคิดจ่ะทำ ไม่มีตังเปลี่ยนเครื่อง sr

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลงเครื่องใหม่เป็นหัวฉีดคุ้มกว่าครับ....ราคาค่าทำเป็นหัวฉีดซื้อเครื่องหัวฉีดได้เลย

แล้วถ้าชอบโบ.....ลง SR 20 det ไปเลยครับภายในของเครื่องTurbo กับ NA

แตกต่างกันพอสมควรทำไม่เป็นมีกระจายนะครับ.....เล่นเดิมๆจากโรงงานชัวร์ก่าเยอะ:)

---------- Post added at 18:30:44 ---------- Previous post was at 18:30:29 ----------

ลงเครื่องใหม่เป็นหัวฉีดคุ้มกว่าครับ....ราคาค่าทำเป็นหัวฉีดซื้อเครื่องหัวฉีดได้เลย

แล้วถ้าชอบโบ.....ลง SR 20 det ไปเลยครับภายในของเครื่องTurbo กับ NA

แตกต่างกันพอสมควรทำไม่เป็นมีกระจายนะครับ.....เล่นเดิมๆจากโรงงานชัวร์ก่าเยอะ:)

3. kiattisak25

59
    0
    0
    แล้วเครื่องตัวนี้ล่ะครับ รหัสอ่ะไร

4. kiattisak25

59
    0
    0
    [media]http://ue.popcornfor2.com/show/hdVeb001.jpg[/media]

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ดูแล้วน่าจะเป็น Ga 16 VTC ครับ SET BO

6. kiattisak25

59
    0
    0
    แล้วถ้าหาซื้อมาเปลี่ยนฉพาะฝาสูบ แทนอันเดิมที่เป้นคาบูร์แล้วเซ็ทโบ มันจ่ะใด้ไหมครับ

7. โดยส่วนตัวไม่รู้มากเท่าไรนะครับ....แต่ก้อคิดว่าน่าจะทำได้...แต่ผมเห็นด้วยกับคำตอบของพี่เฮงครับ...เงินค่าเอาเครื่องเดิมมาทำกับลงเครื่องใหม่แจ่มๆเนี่ยะ...ผมว่าอย่างแรกน่าจะบานปลายมากกว่า...ถ้าทำไม่จบมันก้อจะยิ่งบานมากกว่าเอาเครื่องใหม่มาลงแน่ครับ...และเอาเครื่องเดิม
    มา set bo กับเอาเครื่อง turbo โรงงานเนี่ยะ...อย่างหลังน่าจะทนทานใช้งานได้คุ้มค่ากว่าครับ...

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัว...ยังไงรอพี่ผู้รู้มาเสริมอีกทีนะครับ...

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D.........อืมมม......ของเดิมโรงงานนี่ดีเลยนะ
    ....................เคยแปลงอย่างอื่นมา
    ทำก้ไม่จบ ถึงจบก้ งบบานนนนเลย:D

....................:D

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของเดิมโรงงานตรงรุ่นดีกว่าอีกเสียงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้