รบกวนปรึกษาเรื่องเกียร์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Boon_ตาโต, 4 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือพอดีเกียร์ผมมีปัญหา ประมาณว่าใส่เกียร์ถอยแล้วเกียร์ไม่เข้า โทรถามที่อู่แล้ว เขาว่าต้องโอเวอร์ฮอร์น แต่บอกค่าใช้จ่ายมาอึ้งคับ--- หมื่นหก--- จ๊ากกก ไม่ไหวอ่า เลยอยากรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆ ว่า ถ้าเป็นเกียร์มือสอง จะดีไหม ประมาณเท่าไร แล้วมีอู่แนะนำไหมครับ อีกเรื่องคือ เกียร์เดิมเป็นเกียร์ออโต้ ถ้าผม จะเอาเกียร์ MT ลงต้องเปลี่ยนไรบ้างครับ นอกจากเกียร์ รบกวนด้วยคับ จะได้ว่าแผนต่อไปถูก ....... ช่วงลงของชีวิตจริงๆ

1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    น้องผมมีเกียร์ mt อยู่ชุดนึงคับ

สภาพดีเลยคับขายเพราะวางเครื่องใหม่คับ

ลองโทรไปคุยดูได้คับ 086-9038962 เบส

ถ้าเปลื่ยนเป็นเกียร์ mt ถ้าอุปกรณ์ครบ ก็ยกใส่ได้เลยคับ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรคับ

2. หมื่นหก ยกเกียร์ใหม่ทั้งลูก ได้ประมาณ 3 - 4 ลูกเลยครับ

ไม่งั้นเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาแบบจบ ๆ ได้เลยครับ

3. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แต่ผมแนะนำเลยนะครับว่าเป็นเกียร์ธรรมดาเลยทีเดียว

เพราะผมก็เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันเรื่องเกียร์ออโต้พังเนี่ยครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    16000 ไม่ไหวคับแพงมากๆ ถ้าเปลี่ยนเป็น mt ก้อไม่ต้องแปลงอะไรเลยคับถ้าของครบก้อใส่ได้เลยส่วนเรื่องราคาก้อแล้วแต่ทางอู่คับ

5. เปลี่ยนไปเลย...อีกเสียงครับ

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เกียร์ธรรมดา ค่าของค่าแรง หมื่นนิดๆ

เกียร์ออโต้ หาจากคนที่เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ในเวปนี่แหละ

ขอบคุณทุกท่านครับ ถ้าไม่หายจริงๆคง mt แน่ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้