รบกวนชาวกะบะหน่อยฮะ ไม่ทราบว่าร้านไหนรับทำเกียร์ เจ ใส่เครื่องมิตซู2.8 แบบดีๆบ้างฮะ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย By Tum, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    อยากได้ร้านที่ทำ ราคาไม่แพง ไม่ฟัน มีรับประกันได้ยิ่งดี
    แบบต้องส่งของหนักๆ ออก ตจว.ทุกวัน โบตอนนี้ ก้อE6 ปั๊ม12 ฮะ เอา25 มาใส่ ก้อพัง 2 - 4 รอบแล้ว
    ซ่อมไม่หายสักที เกียร์ไม่พัง แต่มีปัญหา เรื่องการเข้าเกียร์ เปลี่ยนเป็นเกียร์เดิมๆ ก้อ กำลังจะไปแล้ว
    ร้านที่ทำอยู่ ก้อ ฮ่วยแตก บอกว่า ตีนผีไม่ดีบ้าง ก้อเปลี่ยน ตัดต่อหัวหมู ไม่ดี ก้อทำใหม่ ลูกป์นครัช พัง ก้อเปลี่ยน แล้วก้ออะไรอีกตั้งเยอะ ชักเริ่มจะเกินไปแล้ว เป็นร้าน เล็กๆ แถวบ้านฮะ
    ถ้ารู้จักร้านอืน ก้อไปแล้ว รบกวนทีฮะ
    มีแบบ ไม่ต้อง ตัด ต่อ หัวหมู ก้อจะดีมากๆ อุ่นใจดี หรือ แนะนำวิธีอื่นก้อดีฮะ แต่ขอเป็นเกียร์เจนะฮะ เพราะมีของแล้ว แต่ยังไม่ได้เข้าไปเอา ....... อยู่อู่เดิมนั่นแหละ เอา25ไปเทริน์ แล้วเพิ่มตังค์ ช่างมันบอกอย่างนี้ ถ้ามีทางเลือก ก้อคงเปลี่ยนอู่
    ขอบคุณมากๆฮะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2009
  2. เฮียจิตรรวมช่างเชียงกง(8ริ้ว)เลยครับ 081 762 3377

ตอนนี้เกียร์เดิมอยู่ใช่มั๊ยครับเอาเกียร์เดิมไปเรียงใหม่เลยครับทนครับ ผมก็ใช้อยู่

ราคาก็ถ้าเอาไปให้ที่ร้านยกก็ไม่เกิน7000ครับแต่ถ้ายกเองแล้วเอาแต่ลูกเกียร์ไปก็ไม่เกิน6000ครับ

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามตี๋คุงเลยครับ

เกียร์เดิมเรียงก็ทนดีนะ

ซัดบ่อยๆก็ยังไม่พังเลย

จิงป่ะตี๋คุง.....อิอิ.....มีแต่ฟลายวีลหลุดเนอะ

4. นึกแล้วหลอน งิงิงิงิ

5. By Tum

91
    0
    0
    เอาเกียร์เดิมๆ ไปเรียงใหม่ เคยอ่านในหนังสือ เรชทรัค
    เค้าบอก ไม่ทน ใช้สักพัก ก้อพัง หรือ แตก รึป่าวฮะ อันนี้สงสัยมานานเหมือนกัน

ในหนังสือเค้าบอก ว่า เจ หรือ 25 ดีสุด
    แต่ 25 ก้อพังแล้ว แต่น่าจะไม่เกี่ยวกับ เกียร์ น่าจะเป็นคนทำมากกว่า ช่าง มันห่วยแตก เฮงซวย อยากได้แต่เงิน
    อันนี้สงสัยมากๆเลยฮะ แนะนำอีกที นะฮะ
    แต่ถ้า ของเดิมๆ มันไหว ก้อจะลองสู้ดูอีก สักครั้ง
    ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาให้ ขอบคุณมากๆๆๆๆฮะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2009
  6. อย่างว่าครับ ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราทั้งหมดแหล่ะครับ

ถ้าอย่างนั้นก็ลองเปลี่ยนเป็นเจเลยครับถ้าพังอีกก็ต้องปรับปรุงที่คนขับแล้วหล่ะ ฮ่าร์ๆๆๆๆ

ว่าแต่ว่าเฟืองท้ายเบอรอะไรเหรอครับ

7. By Tum

91
    0
    0
    เฟืองท้ายเบอร์ 3.9 ทั้งหมด ช่างมันจัดมาให้ ทุกอย่างดี มีปัญหาที่เกียร์อย่างเดียวเท่านั้นเอง

8. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ตามนั้น :D

9. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถ้า 25 ยังพัง ผมว่า น่าเป็นที่คนขับแล้วมั้งคับ คิ คิ
    แต่ รวมช่างเซียงกง แน่นอนใช่ไหมคับ พี่ๆ

10. pandabank

2,427
    4
    0
    เกียร์ทุกลูกพังได้ทั้งนั้นครับ

รถเพื่อนผมกินเกียร์เจไปสองลูกและ

ยังไงก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ

ใครชอบฟิวส์ของเกียร์ไหนก็ใส่เกียร์นั้น

อยู่ที่การขับซะมากกว่าครับ

11. เรื่องเกียร์อยู่ที่การขับคับ
    **รอพี่ๆท่านอื่นว่าจะแนะนำเปงตัวไหนใจเย็นๆคับ**

12. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    ไปหาน้าจิตรที่รวมช่างเชียงกงได้เลยครับราคากันเองไม่แพงอย่างที่คิดครับลองดูครับ

13. pandabank

2,427
    4
    0
    รวมช่างอีกเสียงครับ

เพราะรถผมระบบส่งกำลังทั้งหมดตั้งแต่ เกียร์ เฟืองท้าย เต็ด ก็ให้น้าจิตรรวมช่างเป็นคนทำให้แหล่ะครับ

ของดีราคาถูกมีจริงๆต้องที่รวมช่างครับ

14. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ผมว่าเจทนกว่า25นะ ผมก็ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย ขับใช้งานทุกวัน ไป/กลับกรุงเทพฯ-สุพรรณฯทุกอาทิตย์ เจมีหัวหมูหล่อสำเร็จคับ ไม่ต้องตัดต่อ ลองโทรสอบถามที่อู่อาร์ท เทอร์โบ สาย1ได้คับ T. 086-616-8621

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2009
  15. จัดไปตามตามพี่ด้านบนว่ามาเลยครับ

16. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เจ อีกเสียงครับ

เพราะไม่เคยใช้ 25

แต่ใช้ เจมา 8เดือน ก้อยังอยู่ดีนะครับ

---------- Post added at 22:59:06 ---------- Previous post was at 22:58:37 ----------

เจ อีกเสียงครับ

เพราะไม่เคยใช้ 25

แต่ใช้ เจมา 8เดือน ก้อยังอยู่ดีนะครับ

17. ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    แล้วหลังจาก 8 เดือนหล่ะ คริคริ

18. pandabank

2,427
    4
    0
    อยู่ดีจิงหรือนัท

ขับเบาๆหน่อยนะนัทจะได้มีเงินใส่กล่อง

19. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ทุกวันนี้ ก็ขับถนอมๆ แล้วครับ

หมดปัญญาซ่อมแล้วววว

20. ผมใช้ RB20 อยู่ครับใช้มา 1 ปีแล้วไม่เคยเป็นอารัยเลยครับ แต่เจก้อเคยใช้ครับ ทนดี ลองโทรหาพี่อุ๊ ดูครับ 081-8471303 ทนและดีครับ

21. By Tum

91
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ

22. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    รวมช่างเชียงกง อีกเสียงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้