ขอความเห็นหนอยคับเกี่ยวกับการเอาล้อขับหลังมาใส่รถขับหน้ามีปํญหาในเรืองอะไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เจ็บมาเยอะ, 19 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจ็บมาเยอะ

เจ็บมาเยอะ New Member Member

22
    0
    0
    มีแต่คนบอกว่ามันทำให้แรคแตก โช้คพังไม่รู้ จริงไหมคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2009
  2. เจ็บมาเยอะ

เจ็บมาเยอะ New Member Member

22
    0
    0
    เพิ่มรูป

ใส่มาประมาณ 6 เดือนแล้ว ไม่ค่อยได้ขับ

3. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    เอาล้อหลังใส่รถขับหน้า ????

4. อับดุล

อับดุล Member Member

99
    10
    8
    ใส่ได้ครับ แต่ต้องดูว่าเราต้องการแบบไหน
    ต้องการสวยงามแนวไหน ออฟเซทยังไงเท่าไหร่ ล้นๆ หรือหุบๆอ้าๆ
    หรือต้องการสำมรรถนะ มากน้อยแค่ไหน จะกว้าง จะเบา

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    คงหมายถึงว่าจะใส่ล้อหน้าล้นๆออกมาแน่เลย.. รึป่าว??? :D

6. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    ถ้าวิ่งแล้วไม่กระแทก เลี้ยวไม่ติด ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ

ถ้ากว้างเกินไปก็แค่วิ่งไม่ออก

7. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ดูจากรูป ออฟเซตก็พอได้ ไม่น่ามีปัญหา เต็มกำลังสวย มีบางคนเล่นเอาล้อขับหลังผิดออฟเซ็ต มาก ๆ มาใส่มันจะยืนออกนอกรถ ผมว่าน่าเกลียดมากกว่าสวย เอาแบบปริ่ม ๆ ยังพอทน

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เห็นด้วยว่าถ้าเลี้ยวไม่ติด ล้อไม่ติดซุ้ม ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

แต่รถสวยดีครับ ล้อกำลังเต็มเลย ลายสวยด้วย:D

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายๆคับ ผมว่าถ้าเลี้ยวไม่ติด ขับเร็วๆไม่ติดซุ้ม ก็ดูสวยดีมากๆเลยคับ เต็มๆเต่งๆ

10. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    แร๊คแตก โช๊คพัง ไม่น่าจะเกี่ยวกับการใส่ล้อใหญ่ๆเลยนิครับ

ปัญหาของการใส่ล้อใหญ่ คือ มันสวยมากกว่าครับ ^ ^

11. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ก็ดูสวยดีนะครับ

12. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ผมว่า GT4 OFFSET อนุญาติใส่ขับหลังได้หน่อยๆ ด้วยครับ

แต่ถ้าเอาขับหน้าแท้ๆ พวกรถบ้านๆ ไปใส่ ล้อจะเอียงโย้ เลยครับ

ขับจริง หน้ายางสัมผัสแค่ครึ่งล้อ T_T

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ใส่เข้าไปแล้วก็ไม่ล้นมากนะครับ
    ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

14. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    สวยดีครับ offลึกๆ
    ถ้าตีโป่งๆเข้ากันได้ดีครับ

15. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ป่มว่ากำลังสวยเลยน้าๆๆ

16. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ปล่อยให้ล้นไปเรย

ไม่ล้นก้อรองให้ล้น :D

17. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ใส่ได้ครับม่ายมีปัญหา

18. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ถ้าไม่ติดคงจะไม่มีปัญหาๆ

19. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    eg ใส่ +28 อยู่ครับ ใส่มาปีกว่าแล้วครับ โช้คกะแรคยังปกติดี

20. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ตัวอย่าง เลือกเอา ทำให้ดี ทำให้เป็น ก็ออกมาสวยดี

คิดจะทำสวยก็ยัดล้อเข้าซุ้มให้ได้ อย่าให้มันล้นออกมานอกตัวถัง

21. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    รถผม ล้อ 19" หน้า ET -6
    หลัง ET -20 ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น

---------- Post added at 20:17:28 ---------- Previous post was at 20:17:12 ----------

รถผม ล้อ 19" หน้า ET -6
    หลัง ET -20 ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น

22. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ้าจะคิดในแง่ทฤษฎี ก็เป็นไปตามนั้นครับ เพราะการที่ล้อยื่นออกมามากกว่าเดิม
    มันก็เหมือนกับการต่อแขนของแรงที่กระทำจากล้อไปที่ช่วงล่างของรถให้ยาวขึ้น
    เหมือนแม่แรงนั่นแหละ เมื่อด้ามยาวขึ้นแรงที่กระทำ ณ จุดหมุน หรือจุดคานงัดก็จะแรงขึ้น
    เพียงแต่ว่ามันจะส่งผลให้พังเร็วหรือช้าแค่นั้นเอง ที่เห็นก็แทบไม่มีใครคิดเรื่องนี้กันซักเท่าไหร่
    มันคงทำให้แค่อายุการใช้งานของช่วงล่างสั้นลงแต่อาจจะไม่ทันได้สังเกตุ

เพราะกว่ามันจะพัง ก็คงรู้สึกแค่ว่ามันถึงอายุการใช้งานของมัน เพราะผลมันไม่ได้ทำให้พังเร็วจนรู้สึกได้
    .... ไม่รู้นะ แค่เดาเอา

23. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  24. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    avan racing oni ชอบล้อลายนี้ง่ะ เบื่อแล้วบอกนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้