ไปช็อปปิ้งMacroมา มีของถูกและดีมาแนะนำอีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 5 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ไปเดินซื้ออาหารการกินที่Macroมา แล้วก็ถือโอกาสเดินหาของดูแลรถหน่อย ก็เลยไปสะดุดตากับ
    Carnauba Spray WaX ตอนแรกๆก็นึกว่าเป็นพวกdetailing sprayเก็บงานให้มันๆเยิ้มๆ
    แต่จริงๆแล้วมันเป็นwaxเคลือบสีครับ ใช้ง่ายดีด้วย แทบไม่ต้องออกแรงเลยครับ สะดวกสำหรับคุณๆที่ชอบล้างเองเช่นผม

ขั้นตอนการใช้
    1. ล้างรถให้สะอาด และอย่าเพิ่งเช็ด!!! ให้ฉีดทั่วคัน แล้วปล่อยทิ้งไว้ราวๆ2-5นาที (ตามระดับความขี้เกียจ)
    2. จากนั้นล้างน้ำเปล่าอีกรอบ
    3. แล้วก็เช็ดตามปกติ

เพียงเท่านี้รถของคุณจะถูกปกป้องด้วยฟิล์มบางๆละครับ สำหรับคุณภาพคงไม่ได้ถึงขนาดแบรนด์ดังๆ
    แต่ก็ดีพอตัวระดับคาร์แคร์ทั่วๆไป ยี่ห้อก็Savcoเกี่ยวกับเครื่องมือที่ใช้ในcarcareครับ ราคาก็แค่139บาท
    บรรจุ1ลิตรกว่าๆ ฉีดกันให้หัวหงอกเลย :D

ถ้าสนใจลองไปหาซื้อดูนะครับที่Macroทุกสาขา ไม่มีพ.น.ง.มาเดินตามให้น่าเบื่อดีด้วย

ป.ล. ผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์นี้นะครับ เป็นเพียงการบอกปากต่อปากเท่านั้น :)

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ของดีราคาถูกอีกแล้วคร๊าบบบบบบ :)

3. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    แจ่มไปเรยคร้าบ เดี๋ยวลองจัดซักขวดดีก่า

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แบบนี้มัน ต้องลองคับ ขอบคุณคับ

5. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ขอบคุณที่แนะนำของดีๆให้กับเพื่อนๆนะครับ :)

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เด่ววันนี้ไปสอยเลยค้าบ ขอบคุณค้าบ

7. เดี๋ยวไปหาซื้อก่อน

8. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำ เด๋วบ่ายจะไปหาดูครับ

9. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ไม่ใช่มะม่วง ค้าบ...:D:D:D

10. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ถูกกว่าอีเกิ้ลวันอีกต้องลองซะแล้ว

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ต้อง ลอง บ้าง คับ

อิอิ แต่ รถผม จาฉีด กี่วันถึงจะ ทั่วเนี่ย -*-

12. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เยี่ยมเลยครับ ประหยัดและช่วย คนขี้เกียจอย่างผม

ต้องหาโอกาศ หามาใช้บ้างแล้ว

..........

ขอนำเวปลิงค์นี้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=697698 ไปเผยแพร่ ในเวป lancerex ต่อนะครับ

13. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ดีแฮะ ไม่ต้องมานั่งหมุนๆๆๆ ทำเองหมุนๆเหนื่อยเหมือนกัน แต่ประหยัดงบ

555+

14. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
  15. พี่เดียร์

ชอบล้างรถหรอค่า...

มาล้างให้นู๋บ้างจิ๊....เคลือบแบบนี้ให้ด้วยน้า...5555

ป.ล. มิได้เจอกันเนิ่นนาน...เป็นเยี่ยงไรบ้างคะ???

ว่าแต่....ทำไมลูกชายพี่สีเปลี่ยนไปได้มากถึงเพียงนี้ o_O"

แต่เด่นดี....เวลาเจอจะได้ทักง่ายๆ 555

16. AWD_IMP

1,260
    29
    0

ชอบมากครับ ล้างรถแล้วเราก็จะได้สำรวจรถเราเองไปด้วย
    แต่ต้องมีเวลาเยอะๆหน่อยนะ เพราะพี่ชอบล้างแบบเรื่อยๆ
    ค่อยๆทำไป ยิ่งเวลาอารมณ์ไม่ดีแล้วมาล้างรถนี่อารมณ์จะ
    ดีอย่างน่าตกใจ ทำให้เราสงบได้ด้วยหละ

แล้วน้องเทียนเป็นยังไงบ้าง? สารถียังเป็นคนเดิมอยู่ป่าว อิอิ?
    รถพี่ยังไม่ได้เปลี่ยนสีจ่ะ ยังสีเหมือนเดิมอยู่ ในรูปทำเล่นเรื่อยเปื่อยน่ะ

17. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ขอบคุณครับ

18. ตอนนี้ไม่มีสารถีแล้วค่า

สารถีคนเดิมตอนนี้เป็นเพื่อนสนิทกันไปแล้ว :D

รอพี่เดียร์หาสารถีคนใหม่ให้ดีก่า...ฮ่าๆๆๆ

ป.ล. ก่ะต๊กกะใจ...นึกว่าพี่เปลี่ยนสีจริงๆ.....ว่าแต่...พี่เป็นไงบ้างค่า..สบายดีมั๊ยค่า?

19. AWD_IMP

1,260
    29
    0
    สบายดีครับ ยังใช้msnเดิมอยู่ป่ะอ่ะ แอดมาๆ [email protected] ;)

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่าสนใจ

21. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ต้องลอง ++++ !!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้