รถ "กินซ้าย" เกิดที่อะไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tOon`, 5 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตอนนี้ถ้าขับแล้วปล่อยพวงมาลัยแล้วกินซ้ายอะครับ

ตั่งศูนย์แล้วก็ไม่หายครับ

ช่วยทีครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    กินเยอะมั๊ย ปกติ รถมันต้องกินซ้ายนิดๆ ตามแนวถนน

อยู่แล้วนะลองเช็็คดูดีๆ ต้องไปตั้งร้านอื่นใหม่แล้วมั้ง :)

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    กินหนักเลยอะพี่ พวงมาลัยเบี้ยวเลยอะ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถบางคันชนมาเเล้ว ถ้าตั้งศูนยืตาม สเปคมันจะไม่ตรง

ต้องให้ช่างตั้งแก้ให้

อย่างรถ น้องหมออาร์ทล่าสุด เอาไปตั้งมา

มุมคาสเตอร์ ซ้ายขวาไม่เท่ากัน ทั้งๆที่ยกแพหน้าช่วงล่างหมด สรุป จุดยึดแพที่ตัวถังบิด

เลยต้องตั้งแคมเบอร์+โทล ซ้ายขวาไม่เท่ากัน จำไม่ได้ว่าเท่าไร

วิ่งตรงแต่กินยาง

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ลองดูยางรัดแรค เผื่อมันเปื่อย

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แคมเบอร์ กับ โทล ต้องไม่เท่ากัน ถึงจะหาย
    แต่ถ้าไม่เยอะ ไม่เกิน spec. ก็กินยางน้อยหน่อยน่ะ

แต่ก่อนผมก็เป็น เปลี่ยนยางคู่หน้าใหม่ แม่ม ตั้งศุนย์ เลขลงสวย เลย :D

7. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ช่ายๆๆ

ของผมB11 ก็เปน

ไม่หายด้วย

มารอฟังครับ

8. tOon`

2,324
    43
    48
    ขอบพระคุณครับพี่เฟริ์ส

ขอบพระคุณครับพี่เด่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้