ถอดล้อแล้วต้องตั้งศูนย์หรอครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 5 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    วันนี้ไปเปลี่ยนยางหุ้มแร็คมามาครับข้างซ้าย

ทั้งหมดราคา 620 บาท

มีค่ายางหุ้มแร็ค 220

ค่าตั้งศูนย์ 300

ค่าแรง 100

..... ผมอยากรู้ว่าถอดล้อมาต้องตั้ง 0 ตลอดเลยไหมครับ ......

เพราะว่ารถผมก็เพิ่งไปตั้ง 0 ที่ร้าน(ที่ไปทำมาเนี่ยเมื่อเดือนที่แล้วเอง)

2. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ยางหุ้มแรค จะใส่ได้ต้องถอด ปลายแรคออกมา
    ถ้าไม่ได้มาร์ค ตำแหน่งเดิมไว้ ก็ต้องตั้งศูนย์ใหม่คับ

ส่วนการถอดล้อ ออกมาเฉยๆ ยังไงก็ไม่จำเป็นต้องตั้งศูนย์คับ

3. ที่ต้องตั้งศูนย์ คงไม่ได้มาจากที่ต้องถอดล้อหรอกครับ

แต่เวลาที่เปลี่ยนอยากหุ้มแร็ค มันต้องถอดลูกหมากแล็คออกมาก่อน
    ถึงจะสวมยางหุ้มแร็คเข้าไปได้ ส่วนมากแล้วเวลาถอดลูกหมากแร็คเค้า
    ก็จะนับเกลียว หรือมาร์คไว้ เพราะว่าเวลาใส่คืนเข้าไป มันต้องตรงกับ
    ตำแหน่งเดิม ไม่งั้นเวลาวิ่ง พวงมาลัยก็จะไม่ตรงครับ

บางทีช่างลืมมาร์ค หรือเพื่อความชัวร์ เค้าก็จะแนะนำให้เอาไปตั้งศูนย์
    เพื่อที่ว่าล้อ และพวงมาลัย จะได้ตรงเท่า ๆ กันครับ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ..

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ช่างรุ่นเก๋าเค้าวัดหน้ายางเอาครับ มาร์คตำแหน่ง นับเกลียวแล้วแต่
    ถ้าไม่ชัวร์ก็ต้องตั้งใหม่ครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ช่างมักง่ายครับ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เก็บเกี่ยว จ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้