@@ขอนอกเรื่องหน่อย คิดยังไงกับบอลไทย@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ZaKao, 12 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    พอดีผมอาจจะเป็นหนึ่งในหลายๆล้านคนที่หวังกับบอลไทยไว้ แต่ไม่เป็นไรครับ สู้ๆกันต่อไป แอบเซ็ง นิดๆ

2. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    เซ็งครับ ระดับนี้มันน่าจะแชมป์นะ

3. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ใน พันทิป เมื่อ วาน กระทู้ ขึ้น เป็น ร้อย . . . -*----

ด่า กัน เปิง . . . . เหอะ ๆ ๆ

4. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เหมือนที่ โน๊ต อุดม แต้พาณิตย์ ว่าไว้
    ถ้าบอลไทยไปบอลโลก
    บอลทั้งโลก ก็ไป บอลจักรวาลแล้ว
    5555555555555+

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  5. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    บอลไทย..............................................จาไปมวยโลก ไม่เข้าใจเลย

6. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอเป็นกำลังใจต่อไปคับ

7. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ขอยืมลายเซ็นของพี่ในบอร์ด thailand susu มาหน่อยครับ

ยังไงเข้าไปแสดงความคิดเห็นกันได้ที่นี่ครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?board=2.0

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    มีขึ้น มีลง ตอนนี้ขาลง ครับ
    เอาอะไรแน่นอนกะลูกกลม ๆ มีลมอยู่ข้างใน

ก็ต้องตามเชียร์กันต่อไป

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เซงเหมือนกันครับ

แต่ก็ตามเชียร์เกือบทุกนัด

10. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เซ็งด้วยคนครับ เสียดายที่ไม่ได้เข้ารอบ

แต่ก้อแอบสมน้ำหน้ามันเหมือนกัน

ตอนสื่อไปสัมพาดหล่ะ ปากดี ได้แช้มอย่างโง้น อย่างงี้

ตกรอบแรก . . . . . . . . ????

11. บอลไทยไปมวยโลก

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ก็ผิดหวังครับ แต่อย่าโทษใครเพียงคนเดียวเลยครับ(โค้ช) มันน่าสงสารเกินไป รับผิดชอบร่วมกัน หาทางแก้ไขจุดอ่อนต่อไปครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2009
  13. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไปเชียที่สนามก็มันส์ดี

นัดที่เตะ กับ สิงโปร์

สัตว์เลี้อยคลาน วิ่งกันเต็ม อัศจรรย์เลย ส่งบอลพลาดที ยิงไม่เข้าที 555

สรุป จะไปเชีย หรือไป ด่า นักบอล กันแน่ เนี่ย 5555

14. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    บอลไทย มันหลายสิ่งด้วยครับ

ถ้าเป็นคนไทย ผมเชียร์ อยู่แล้ว

แต่ อันนี้ ดูเหมือน หลงตัวเองว่าเก่งแล้ว ( รึป่าว )

เมื่อไหร่ จาเจริญ ก้อไม่รู้ เฮ้ออออ !!!!! :mad::mad::mad::mad::sad::sad::sad:

15. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    อยากจะบอกว่าให้สุ้ต่อไป อย่าท้อนะครับผม

16. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    บอลนอก แค่สะใจ บอลไทย อยู่ในสายเลือด แต่ตอนนี้ก็พูดไม่ออกเหมือนๆกัน กีฬามีแพ้มีชนะ

ก็ไม่ได้โทษใครหรอก เล่นกันไม่ดีจริงๆก็ต้องรับผลไป ดูตอนนี้สิครับ เราเล่นบอลมาก่อนญี่ปุ่นตั้งกี่ปี

ตอนนี้โซนเอเชีย ญี่ปุ่นจองตั๋วตลอด ต้องมองครับว่าทำไม เขาพัฒนาไปไกล และเร็วจนาดนั้น

เรามัวแต่คิดว่าเราเป็นที่ 1 อยู่ตลอดหรือเปล่าเราจึงไม่พัฒนา ประมาท :(:(:(

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ประมาท! ประมาท!

18. สู้ๆต่อไปครับ.......

19. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ผมว่ามันอยู่ที่องค์ประกอบหลายๆอย่างทั้ง สมาคม มาตรฐานการเลือกผู้เล่น บางคนติดแอ๊กนึกว่าเก่งมีแรงไม่มีแรง หลายอย่างค้าบ

ไม่ได้ไม่เชียร์แต่ฝันไปบอลโลกไกลเกินไปค้าบผมว่า

ความเห็นส่วนตัวนะ

20. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    เซ็งมาก แต่ก็ต้องเชียร์ต่อไป THAILAND สู้ๆ

21. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ถอยหลังเข้าคลอง

22. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    มะวาน พ่อเรา นั่งดู นั่งลุ้น นึกว่าจะได้ กลับแพ้ พ่อเราเลย ปิดทีวี แล้วบ่น ชิ๊หายเลยคะ บอลไทย เหอะๆ

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเองก้อเซ็งเหมือนกันคับ แต่ยอมรับว่าเราเล่นไม่ดีเองจรืงๆคับ

24. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แพ้ ชนะ ไม่ ซีเรียส เท่าไหร่หรอกครับ

แต่ดู Tv ตอนมัน โม้ แล้ว รับไม่ได้

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตอนนี้ดูหลายๆ กีฬา แล้วหมดอารมณ์ครับ

ตระกร้อหญิงวันนี้ ดูสักพัก ปิดทีวี อ่านหนังสือสอบต่อเลยอะ

บอลก็รับไม่ได้ครับ เซ็ง ดูแล้วหมดศรัทธา เลยกำลังจะกลับไปยุคที่คนไม่สนใจบอลไทยอีกครั้งแล้วอะ หลังจากเรียกความน่าเชื่อถือ ขึ้นมาให้คนไทยหันมาดูบอลไทยได้ระยะหนึ่ง

หลังๆนี้ฟอร์ม ไม่ไหวๆ

ตอนนี้เหมือนกับประเทศไทยหยุดนิ่งมากๆ ทุกด้านเลยกำลังทดถอยอะ

26. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ประมาท คิดว่าเราเหนือกว่าเยอะ ตอนนี้เขาไล่เเซงเราแล้ว
    ไม่ฟิต ไม่มีระบบ โค้ชไม่เก่ง

สรุปว่า เซ็งมากๆ ไม่คิดว่าจะตกรอบ เล่นแค่เสมอก็ได้
    ไม่เข้าใจ ทำไมนำแล้วชอบอุด รอโดน ทีมชาติไทยเนี่ย

27. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    แทคติคไม่ผิดหรอกครับ

การนำ 1-0 โดยที่ได้เปรียบขนาดนี้ และ แข่งทัวร์นาเมนท์ที่ต้องลงแข่งติดๆกันแบบนี้ ทุกทีมต้องเลือกที่จัดผ่อนเกมและประคองตัวไม่ให้เจ็บ แต่ยังต้องแฝงไว้ที่ความแน่นอนของการผ่านบอลและครองบอล

ปัญหาคือ นักเตะเราทำตามแทคติคที่วางไว้ไม่ได้ ทั้งๆที่ทีมก็เหนือกว่า ตัวผู้เล่นก็ดีกว่า แต่เรื่องความขยัน ใจสู้ และ ความมุ่งมั่นในเกมนั้นเราสุ้ไม่ได้เลยครับ นักเตะเล่นเหมือนว่าเราเข้ารอบไปแล้ว

ยังไงก็เชียร์ต่อครับ แต่อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงในสมาคมบ้าง เพราะทุกชุด ไม่ว่า U16 U18 ทีมชาติชุดเล็ก ชุดใหญ่ เราไม่ได้พัฒนาขึ้นเลย

การที่ลีคเรามีความนิยมเพิ่มขึ้นไม่ได้แปลว่า ทีมชาติมันจะแข็งแกร่งขึ้นเสมอไปนะ คุณวรวีร์ ...

28. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    บอลไทยก็คือบอลไทยคับ มันพัฒนาไม่ได้โดยหลายๆอย่างทั้งจากสมาคม ผู้ใหญ่ และนิสัยของคนไทย ครับลูกหึด น้อยถอดใจง่าย ระเบียบวินัยไม่ดีพอ และอื่นๆ รุ่นพ่อเราเผลอๆจะดีกว่าตอนนี้ซะอีก : ) ไมได้มาทับถมนะครับ แต่ความจริงเป็นสิ่งที่ต้องยอมรับ

29. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    จ้างโค้ชจากที่ไหนมาก็แล้วแต่จะให้โครตเก่งแค่ไหน สอนแค่ไหน ทีมไทยก็คงได้แค่นี้จริงๆ เตะมันเข้าไปซ้อมเข้าไป กระชับมิตรกับ ลาวอย่างนี้ พม่าแบบนี้ เมื่อไหร่มันจะก้าวหน้า ไม่อยากดูแล้วเบื่อ

30. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เซงเป็ด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้