สอบถามเรื่องหัวเทียน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63_evo, 5 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4g63_evo

4g63_evo Guest

0
    0
    0
    อาการหัวเทียนเรื่มเสื่อม จะมีอาการอย่างไร ครับ เครื่องผม มีอาการเช้า เร่งตอนสตาร์ทใหม่ๆ จะวอด แต่พอเครื่องร้อนจะไม่เป็นไร แต่ วิ่งรอบสูง ร้อยสี่สิบขึ้น จะ วอด เหมือน จะดับ ครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าวอดเป็นปัญหาที่ระบบน้ำมันครับ
    ถ้าหัวเทียนจะสะดุด เดินไม่เต็มสูบมากกว่าครับ

อาการนี้เช็คกรองเบนชินในถัง-นอกถังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้