สอบถามเรื่องไฟหน้าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    พอดีกำลังอยากเปลี่ยนไฟหน้าอ่ะครับ แต่ไม่อยากเปลี่ยนเป็นซีนอล ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆ ใช้ไฟหน้าของอะไรกันครับ พอดีเล็งของ ฟิลลิปไว้อ่ะครับ อยากให้มันสว่างกว่าของเดิมครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หาหลอด Wat สูง ประมาณ 90/100w

สว่างไม่สว่างอยู่ที่โทนสีที่เราเลือกด้วย

100w ต้องเดิน Relay เพิ่ม ไม่งั้น ขั้วไฟ+สวิทย์ละลาย

ข้อเสียคือโคมจะร้อนกว่าเดิม หมองเร็ว

ผมโคตรเกลียดไฟซีน่อล ที่มาใส่กับโคมธรรมดาเลย

แม่งแสบตาชาว บ้าน ไ้อ้คนขับเองก้อใช่ว่าจะมองเห็นทาง

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    PHILIPS Diamond
    - อุณหภูมิสี 5000K ให้แสงสีสวยสะดุดตา
    - สะท้อนสีฟ้าสวยในโคมไฟหน้าแม้ยามปิดไฟ
    - ใช้กำลังไฟเท่ากับหลอดมาตราฐาน
    - ผลิตจากแก้วควอทส์ ช่วยปกป้องโคมไฟหน้ารถจากรังสียูวี
    - สามารถเปลี่ยนหลอดไฟหน้าที่ใช้อยู่ได้ทันทีโดยไม่ต้องดัดแปลงระบบจ่ายไฟ

4. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาเท่าไร ผมอยู่แถวๆอ่อนนุชครับ

ขอบคุณครับ

5. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    เพิ่งถอย philips x-treme power มาใช้ครับ
    12V 60/55 W ใส่ได้เลย ไม่ต้องต่อรีเลย์ เพิ่ม
    แต่ผมว่า รถรุ่นเรามันเก่ามากแล้ว ต่อรีเลย์เพิ่มน่าจะดีกว่า
    สว่างกว่าเดิม 80% ได้ระยะทางไกลขึ้น 25 m. (ตามโฆษณา ที่เค้าลงไว้)

search หาใน กูเกิ้ล เอาเลยครับ

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เอาแบบนี้ป่ะ แจ่มดีนะ....

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ฟิลลิปเลยคับดีจริง

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    แผนกประดับยนต์ ในเซ็นทรัล / โฮมเวิร์ค / ในเนต :p

9. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ผมใช้หลอด ของ Eagle eye ครับ เป็นแบบแสงออก Xenon ตัวหลอดจะเคลือบสีฟ้า ให้แสงออกฟ้าหน่อยๆ ออกขาวๆ สว่างได้ใจครับ ราคา 500 บาท ผมซื้อที่โลตัสครับ แล้วก็ติดรีเลย์เพิ่มครับ ติดเองครับ แล้วก็ เวลาติดไฟแดงผมมักจะปิดไฟหน้าด้วยครับ เพื่อเป็นการถนอมโคม แล้วก็ไม่รบกวนเพื่อนร่วมทางด้วยครับ แล้วก็ยังช่วยลดโลกร้อนด้วยครับเป็นทางอ้อมครับ

10. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ออสแรม ครับ ตัวที่ออกสีขาวๆหน่อย
    ราคาไม่แรงเท่า ฟิลลิป

---------- Post added at 20:08:43 ---------- Previous post was at 20:08:28 ----------

ออสแรม ครับ ตัวที่ออกสีขาวๆหน่อย
    ราคาไม่แรงเท่า ฟิลลิป

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คนที่ทำงานผมใช้ philips x-treme H4 2 คน เค้าบอกซื้อมา 1200 บาท
    คนนึงปีครึ่ง อีกคน สองปี ขาด ผมเคยเห็นแล้ว ของเค้าสว่างดีจริงๆ
    ของผมซื้อที่เชียงกงสีอมฟ้า หลอดละ 100 บาท ทนและสว่างดี ครับ

12. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    อยากได้เหมือนกันแต่ราคาเอาเรื่องเลย:D

13. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    osram night breaker ก้ดีนะคับ ราคาไม่แรงเท่าฟิลลิปด้วย แบบที่ข้างบนบอก รู้สึกจะ 850 เอง

14. อยากได้ยี่ห้อไหน ไปที่ Autobacs เลยครับ มีให้ลองกด ดูความสว่าง ดูสี แทบจะทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ หรือไม่ก็รีบ ๆ ไปงาน Motor Expo ที่เมืองทอง มีออกบูทขาย ตัดราคา โปรโมชั่นเพียบ

15. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไฟหน้าของ ekแปดริ้ว สวยมากคับไม่ทราบว่าซื้อจากไหนคับแล้วราคาเท่ารัย บอกด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

16. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    โห ท่าทางจะทำยากค่าของทำ retrofit bi-xenon ก็เป็นหมื่นแล้วคับ แหะๆๆ ว่าแต่ตอนสับไฟสูงกลไกมันปกติมั้ยคับ ดังไหม ถามหน่อย อยากรู้คับ

---------- Post added at 12:48:11 ---------- Previous post was at 12:47:38 ----------

โห ท่าทางจะทำยากค่าของทำ retrofit bi-xenon ก็เป็นหมื่นแล้วคับ แหะๆๆ ว่าแต่ตอนสับไฟสูงกลไกมันปกติมั้ยคับ ดังไหม ถามหน่อย อยากรู้คับ

17. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ทำเองครับไม่มีขายหมดไปหมื่นกว่าๆ
    ปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้