ช่วยสอนผมต่อสาย Fuel เข้า Regulator หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย E30DET, 4 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    หัวต่อสาย Reg ของ Nismo เป็นแบบในรูปครับ (รูปแทนนะครับ)
    ของเดิมติดรถมามันแตก ผมเลยถอดออกมาแล้วต่อสายตรง ใช้เข็มขัดรัดสายธรรมดาครับ
    ตอนนี้เพื่อไปซื้อสายถักใหม่มาเปลี่ยนแล้ว แต่เข้าหัวต่อแบบในรูปไม่เป็นครับ (พยายามลองดูแล้ว แต่ไม่สำเร็จ หัวต่อเป็นเกลียว ไม่ใช้เข็มขัดรัด)

ใครช่วยอธิบายวิธีให้ผมลองทำดูหน่อยครับ เห็นร้านขายสายถักบอกต้องบากท่อ ผมคิดว่าไม่น่าใช่ครับเพราะของเก่าที่ถอดออกมาไม่เห็นต้องบากเลย ถ้าบากจริง ๆ น้ำมันน่าจะรั่วออกมาได้

รบกวนแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด: 4 ธันวาคม 2009
  2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เท่าที่เคยเห็นมาคือเสียบเข้าไปที่เดือยของตัวสีน้ำเงินล้วขันตัวสีแดงหมุนเข้าไปเรื่อยๆ คนสุดแล้วสายจะถูกบีบให้แน่นไปเองครับ...

ปล.ผิดถูกประการใดรอผู้รู้กว่ามาชี้แนะครับ...

3. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    หมายถึงว่าจะเอาสายถักที่ซื้อมาใหม่ ยัดเข้าไปในหัวหรือป่าวครับ

ถ้าใช่อย่างที่ผมเข้าใจ วิธีง่าย ๆ ที่ผมทำคือ เอาเข็มขัดรัดไว้ก่อนแล้วใช้หินเจียตัด

สายถักมันจะไม่บาน ยัดเข้าหัวได้ง่าย มีความสุขกับการทำรถนะครับ

4. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปต่อดูอีกครั้ง

ปล. ทำไมกดปุ่ม Thanks ไม่ได้หว่า...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้