ถามเรื่องเซ็นทรัลล็อค และสัญาณกันขโมย ของ nv wingroad ปี2002

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    เซ็นทรัลล็อก ของรุ่นนี้ไม่มีปุ่มเซ็นทรัลล็อกหรือครับ แล้วมันทำงานอย่างงั้ย ของผมอาการเป็นอย่างงี้ครับ พอปิดประตูใส่กุญแจแล้วหมุนไปที่ออน พักหนึงก็จะล็อกทั้งสองข้าง แต่พอขับไปแล้วไปจอดดับเครื่องบิดกุญแจ จะเปิดเองเฉพาะประตูอีกด้านของคนขับ ส่วนประตูด้านคนขับไปปลดออก ต้องใช้มือง้างที่เปิดออกมา ผมว่ามันผิดปกตินะ จึงเป็นเห็นให้ผมไม่กล้าใช้รีโมท เพราะใช้รีโมทที่ไรลวนทุกที่ อาการอย่างนี่ครับ
    กดปุ่มล็อกที่รีโมทล็อกประตูได้ทั้งสองข้าง แต่พอจะกดปุ่มเปิดที่รี่โมทประตุทั้งสองดันไม่เปิดออก ต้องใช้กุญแจไขออก พอเปิดออกไฟฉุกเฉินติดขึ้นมาเฉยเลย ต้องกดปุ่มปลดล็อกที่รีโมทอีกครังไฟฉุกเฉินจึงดับ มันเป็นอย่างนี้แก้ไขอย่างงั้ยครับพี่:confused:

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ชุดกล่องควบคุมน่าจะรวนแล้วซ่อมไม่คุ้ม เปลี่ยนชุดรีโมทใหม่เลยดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ถูกมากๆ อย่างดีๆเลย

พร้อมติดตั้งชุดละพันกว่าบาท อย่างธรรมดาชุดละไม่ถึงพันครับ ได้รีโมทใหม่2ตัว

ติดตั้งใหม่ รื้อระบบเก่าออกไปเลย :)

3. ตามนั้นครับ...ของผมก้อเป็นอาการคล้ายๆกันนี่แหละ เป็นที่กล่องอ่ะครับ...พอดีมีร้านแถวบ้านคุยกันถูกคอ..น้องมันถอดออกมาขัดๆถูๆและก้อเชื่อมอะไรให้ไม่รู้ก้อใช้ได้ครับ...แต่กดระยะไกลๆไม่ติดครับ..ตอนนี้ผมก้อทนใช้ไปก่อนครับ...มีตังค่อยเปลี่ยน...

ปล.ถ้ามีงบประมาณก้อจัดไปเลยครับ...สะดวกดี..สบายใจด้วย

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามนั้นครับ

5. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามคุณ ดิว เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้