แม๊กไปแล้วคะ NvQueenCab

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rawitsun, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วขับรถไปรู้สึกเวลาเข้าโค้ง รถมีกระตุกที่ยาง เลยไปให้ที่ร้านเช็คมา ร้านบอกว่าแม๊กดุ้ง ควรจะเปลี่ยนใหม่ :cry::cry: แต่ตอนนี้น้องตังค์หมดแล้วคะเลยอยากถามว่าใครมีแม๊กเก่าๆที่เก็บไว้ อยากปล่อยต่อบ้างไหมคะ หรือมีแม๊กลายนี้สักวง จะได้เอามาเปลี่ยน หรือใครเห็นว่าร้านขายที่ไหน ขายแยกบอกด้วยคะ ขอบคุณมากคะ (ถ้าน้องลงผิดที่ผิดทางอย่างไรขออภัยด้วยนะคะ)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    MAG ดุ้ง ซ่อมได้นะครับ ไม่ต้องเปลี่ยน
    ล้อละประมาณ 5-600 อ่ะครับ
    :)

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ซ่อมได้ครับ:)
    ราคาก็ตามที่คุณเก่งบอกเลยครับ....:D

4. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ร้าน D-MAX รามอินทรา คนหน้าร้านบริการนะ ถ้าสนใจจะซ่อม ลองไปดูครับ

ขออภัยพี่น้องด้วยนะ เพิ่งสมัครสมาชิกผ่าน เลยทดลองใช้ บอร์ด ไปในตัว

5. ยืนยันอีกเสียง...ซ่อมได้ครับ...

เอาไปซ่อมเลยครับ...ยังไม่ต้องซื้อ...เก็บตังไว้ไปเที่ยวปีใหม่ก่อน....

6. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบบบบบ:):):)

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิมาเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  9. rawitsun

140
    18
    0
    พี่มีร้านไหนแถวเมืองชลฯ แนะนำบ้างไมคะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย กลัวโดนหลอก เพราะร้านที่ให้เค้าดูยางให้ไม่ บอกว่าซ่อมได้เลย ชวนให้เปลี่ยนอย่างเดียวเลย

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ถ้าชลบุรี แนะนำ ร้าน บุญยาง ครับ เยื้องๆ โลตัสชลบุรี
    :)

11. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตรงข้าม ม.ศรีปทุม ชลบุรีเลยครับ รู้จักป่าว ก่อนเข้าเมืองชลเลยนิคม อมต.นคร ตรงก่อนถึงสะพานลอย ซ่อมล้อละ400 บวกสีด้วยป่าวไม่รู้นะ แต่ผมไปทำมาล้อละ500สีเหลืองนะ ก็โอเคนะสามปีกว่าแล้ว ตอนนั้นทั้งดุ้งทั้งฉีก ไม่เคยเสียอีกเลยลองดูครับ
    ถ้ามาไม่ถูกโทรถามผมก็ได้ครับ

---------- Post added at 19:14:24 ---------- Previous post was at 19:14:00 ----------

ตรงข้าม ม.ศรีปทุม ชลบุรีเลยครับ รู้จักป่าว ก่อนเข้าเมืองชลเลยนิคม อมต.นคร ตรงก่อนถึงสะพานลอย ซ่อมล้อละ400 บวกสีด้วยป่าวไม่รู้นะ แต่ผมไปทำมาล้อละ500สีเหลืองนะ ก็โอเคนะสามปีกว่าแล้ว ตอนนั้นทั้งดุ้งทั้งฉีก ไม่เคยเสียอีกเลยลองดูครับ
    ถ้ามาไม่ถูกโทรถามผมก็ได้ครับ

12. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ซ้อมได้ครับ ยืนยันอีกเสียง... แต่ถ้าเป็นมากก็แนะนำให้เปลี่ยนครับ ยังไงลองดูร้านที่เพื่อนๆ แนะนำกันก่อนดีกว่า

13. rawitsun

140
    18
    0
    เดี๋ยวจะลองแวะไปสอบถามดูคะ ได้เรื่องอย่างไรจะมารายงานนะคะ ขอบคุณมากๆคะ

14. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    เก็บข้อมูลครับ

15. rawitsun

140
    18
    0
    ไปถามร้าน บุญยาง มาแล้วคะ ที่ร้านไม่ได้ซ่อมเอง แต่เค้าส่งไปซ่อมที่ร้านที่สายบายพาสใกล้แยกบ้านบึงคะ โทรไปที่เบอร์ที่พี่ เค้าให้มาก็ไม่มีใครรับสาย ว่าพรุ่งนี้จะไปร้านแถวศรีปทุมคะ แล้วจะมารายงานใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้