สอบถามผู้รู้ รถควันไหล เป็นไก่ย่าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kok1983, 4 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kok1983

kok1983 New Member Member

13
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ รถควันไหล เป็นไก่ย่าง ปกติควันไม่ไหลครับแต่พอตีอินเตอร์ ใส่เวสเกต แล้วควันมันไหลเป็นไก่ย่างเลย ไม่ทราบว่าเพราะอะไร ช่างดูเทอโบแล้วไม่รุน เป็นเครื่อง ca18 ขับหน้าครับเครื่องตัวนี้นานแล้ว พังบ่อยมาก ล่าสุดเพลาขาดที่บางแสน ถอดมาตกใจตัดต่อเพลาได้แย่มาก

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไหลกลับน้ำมัน กลับไม่ทันหรือเปล่าครับ

ได้เปลี่ยนท่อไหลกลับน้ำมันเทอร์โบใหม่รึเปล่าครับ

ถ้าเปลี่ยมมาแล้วท่อมันเล็กแล้วเกิดอาการตามที่ข้างบนว่ามาก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้