จัดชุดในงบขนาดนี้ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Bright Lights, 3 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    มีงบ 40000 บาท ขาดตัวครับ อยากจะได้เครื่อง
    เสียงดีๆสักชุด ฟังสนุก เบสเร้าใจ เสียงคนร้องได้ยินชัดๆ นี่ควรจัดแบบไหนให้คุ้มกะงบมากที่สุดอ่ะคับ
    ขอบคุณครับ :)

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมมองว่าถ้ามีงบขนาดนี้ น่าจะออกมาแนวนี้คับ

ฟร้อนซ์ + แอมป์ 4 Ch + ลำโพงคู่หน้า 1 คู่ + ซับ 10 นิ้ว 1 ดอกคับ น่าจะได้ตึบในระดับนึงแล้วคับ

ส่วนยี่ห้อ ฟร้อนซ์คงต้องเป็น Pioneer นะคับ แอมป์ไม่มีความเห็นคับ ลำโพงน่าจะไปทางของ Prism ซับน่าจะเป็นแนวของ MTX ไม่ก็ KICKER คับ นี่เป็นเพียงความเห็นของผมนะคับ ลองดูท่านอื่นๆๆคับ

3. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    ครับ ขอบคุณครับ น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ ไม่มีความรู้ในด้านเครื่องเสียงเลยครับ เลยอยากจะทำให้มุ้นคุ้มค่าที่สุดกะเงินคับ
    ป.ล.แล้วพวกตระกูล X - Plod ไรนี่ คุณภาพดีป่ะคับ เห็นร้านเชียร์จัง แต่เลยมาถามเอาความรู้เยอะๆก่อนดีกว่าคับ แหะๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2006
  4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ค่อยแนะนำ X-plod นะคับ เรามีงบมากพอสมควร เล่นอารายที่ได้คุณภาพมากกว่า X-plod คับ แล้วอีกอย่างผมคิดว่าแนวเสียงของ X-plod ไม่ค่อยเวิร์คคับ แต่อันนี้มันแล้วแต่หูของแต่ล่ะคนคับ พี่อาจจะไปลองฟังแล้วชอบก็ได้นะคับ แต่สำหรับผมแล้วไม่ค่อยชอบคับ แล้วผมมองว่าที่ร้านเชียร์ ร้านนั้นก็คงจะรับสินค้าของ sony เข้ามาขายเยอะอ่ะคับ เหมือนกับร้านนั้นทำการตลาดกับสินค้าแบรนด์นี้อ่ะคับ

ปล. ค่อยๆๆดูไปคับ 4 หมื่นมันจะได้คุ้มค่ามากที่สุดและได้ชุดที่ตัวเองพอใจมากที่สุดคับ

5. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    xplod เป็นตัวเลือกลำดับท้ายๆครับ

6. Joecole

Joecole Guest

0
    0
    0
    Front - pioneer ราคาไม่เกิน 4000
    6 นิ้วแยกชิ้น 2 สองคู่ -- Mtx 8000
    แอมป์ 4 ch ของ ferris 4200
    2 ch ของ mds 4300
    ซับ 12 ว๊อยคู่ 1 คู่ ของ mds -- 5000
    ปรี Blue wave mark 2 --- 2800

ผมแนะนำได้แค่นี้ละ มีไรโทรมาคุยแล้วกัน 066291275
    ของยังมี อยู่ครับ หาให้ได้ราคานี้เลยละ ไม่ hi - end แต่ หนักใช้ได้ ดีกว่า x-plod ที่คุณบอกมาแน่นอน
    เอาหัวประกันให้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้