** ใครที่มอง Lancer ตัวใหม่อยู่ (แวะเข้ามาหน่อยก็ดีครับ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ARTO940, 2 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    จิงเท็จประการใดไม่ทราบ...

ได้รับเมลล์มาอีกทีครับ

แต่ส่วนตัวผม ผมคงยังไม่นำไปดมแก๊สอยู่แล้ว
    แค่ใช้ E85 ได้ก็ไม่รู้จะประหยัดยังไงแล้ว

2. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่ามันจริงน่ะครับ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    นั่นซิครับ จริงเท็จแค่ไหน รอผู้รู้มาช่วยยืนยัน..

4. แล้วยังงี้เวลาไปที่โชว์รูม เค้าจะแจ้งประเด็นนี้ให้กับลูกค้าทราบก่อนจะตัดสินใจซื้อหรือเปล่าคับ ?

เจ้าของกระทู้ไปถอยมาแล้วอ่ะดิ๊ 555+

---------- Post added at 14:00:02 ---------- Previous post was at 13:59:47 ----------

แล้วยังงี้เวลาไปที่โชว์รูม เค้าจะแจ้งประเด็นนี้ให้กับลูกค้าทราบก่อนจะตัดสินใจซื้อหรือเปล่าคับ ?

เจ้าของกระทู้ไปถอยมาแล้วอ่ะดิ๊ 555+

5. ARTO940

372
    37
    0

อย่าพี่จะเอาปัญญาที่ไหนค้าบบ คุณโอ๋
    แค่ขับวอลโว่เก่าๆ ได้ก็บุญละค้าบ 555

6. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    เรื่องจริงครับ ผมทำงานเป็นไฟแนนท์ครับ ได้เห็นเอกสารตัวนี้วันเปิดตัวรถเหมือนกัน

7. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    ท่อไอดีฝังหัวฉีดไม่ได้ ก็ติดแบบมิ๊กเซอร์แทนสิครับ

หรือไม่ก็เปลี่ยนท่อไอดีเป็นแบบโลหะ ช่างไทยทำได้ทุกอย่างอยู่แล้ว

แก้ไขล่าสุด: 2 ธันวาคม 2009
  8. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แบบดูดก็เหลือเฟือแล้วครับ

แปลงท่อไอดีเป็นเหล็ก แต่ก่อนก็ทำกันเยอะแยะ

9. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
  10. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    อืมม

รู้ ว่า ช่าง ไทย ทำ ได้ ทุก อย่าง . . .

แต่ . . รถ มัน มา หล่อ ๆ อยู่ แล้ว . . .

อย่า เพิ่ง ไป ทำ อะ ไร ให้ มัน หมด หล่อ เล๊ยยยยย

pS.ลัง เล อยู่ . . วาง เครื่อง ใหม่ หรือ เอา ตัว ใหม่ ดี เนี้ย ๕ ๕ ๕

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ตอนเปิดแถลงข่าวเปิดตัวซึ่งจัดให้กับCarClubในกลุ่มMitsu

ทางช่างฝ่ายเทคนิคก้อแจ้งเรื่องนี้ให้ทราบเหมือนกัน

ถ้าจำไม่ผิดพี่เค้าว่าเพราะท่อรวมไอดีรับไม่ไหว

12. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ประเด็นท่อร่วมไอดีผมว่าไม่เท่าไรคับ แต่ถ้าเป็นประเด็นที่ว่าเอาตัวที่ใช้e85มาติดแก๊ส จากที่อ่านเอกสารข้างบน
    แสดงว่ากล่องต้องโปแกรมมาไม่ใช่แบบรถปกติมั้งคับ ทีนี้กล่องคงสับสนน่าดูถ้ามาใช้แก๊ส แล้วกล่องหัวฉีดแก๊ส
    ก้อไม่ได้ประมวลผลได้รวดเร็วอะไรเลย ผมว่าคงเกิดปัญหาพอควรคับ

---------- Post added at 23:04:52 ---------- Previous post was at 23:04:37 ----------

ประเด็นท่อร่วมไอดีผมว่าไม่เท่าไรคับ แต่ถ้าเป็นประเด็นที่ว่าเอาตัวที่ใช้e85มาติดแก๊ส จากที่อ่านเอกสารข้างบน
    แสดงว่ากล่องต้องโปแกรมมาไม่ใช่แบบรถปกติมั้งคับ ทีนี้กล่องคงสับสนน่าดูถ้ามาใช้แก๊ส แล้วกล่องหัวฉีดแก๊ส
    ก้อไม่ได้ประมวลผลได้รวดเร็วอะไรเลย ผมว่าคงเกิดปัญหาพอควรคับ

13. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    รถหล่อมาก

14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    :)

........

มายืนยันว่า e85 ประหยัด และ ดีมากๆๆๆ ครับ

ปกติตอนขับ วีออส ผมเติม 91 สัปดาห์ละ 700 - 800 บาท

แต่พอมาเติม e 85 ผมเสียค่าน้ำมัน สัปดาห์ละ 600 - 700 บาทเอง (ทั้งที่ ex กินน้ำมันจุกว่าวีออสเยอะ)

แถมรู้สีกว่ารถแรงด้วย ไม่มีเครื่องสะดุดเลยครับ

:cool::cool::cool:

http://www.lancerexclubthailand.com/index.php

15. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    เพื่อน ผม ออก CIVIC FD ล่าสุดมา ขุบได้ อาทิตย์ กว่า บ่นอุบ บอกเติมนํ้ามัน ที่ 1600 เกือบ 1700 เต็มถังน่ะครับ ( คันเก่ามันดันขับ VIOS ประหยัดจะตาย ว่ามะ อิอิ ) และเอา CIVIC ที่ว่าเนี่ย ไป ติดแก๊ส ระบบอะไร ผมไม่ทราบครับ แล้ว มีอะไร ซักอย่าง ส่งรถเข้าเช็คที่ ศูนย์ ครับ ปรากฎ ประกัน รถ และเงื่อนไข ต่างๆๆ ขาด ครับ ไม่มีการรับประกัน แต่อย่างใด ครับ เพื่อน ผม เซ็งเลยครับ

16. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    พี่อาทไปถอยมาแร่ะหราาาาา เหนบ่นอุบอิบ อุบอิบ

17. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อยากขับ ex บ้างจัง อิอิ

18. ARTO940

372
    37
    0
    ว่าจะถอยในงาน motor X อยู่เนี่ย...ขาดอีก 9 แสนเอง
    ยืมหน่อยนะบอล 555

19. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    อืมๆๆๆๆ

ทำจากเรซิ่น

ไม่รุ้จะมีหล่อท่อใหม่

คล้ายๆ ลิโม รึเปล่าไม่รู้

555+

---------- Post added at 16:17:29 ---------- Previous post was at 16:17:14 ----------

อืมๆๆๆๆ

ทำจากเรซิ่น

ไม่รุ้จะมีหล่อท่อใหม่

คล้ายๆ ลิโม รึเปล่าไม่รู้

555+

20. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    คงไม่เกินความสามารถ "ช่างไทย" แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้