4 อาหารกินแล้วฟิต !!

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Dae Postcard, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    หลังออกกำลังกาย อาหารที่ทานก็มีความสำคัญอยู่มาก เพราะถ้าคุณมัวแต่ออกกำลังกายอย่างเดียวจนลืมทานอาหารที่มีประโยชน์ ให้ออกกำลังกายหนักแค่ไหนก็ไม่อาจจะได้ประสิทธิภาพที่สมบูรณ์

[​IMG] 1.สับปะรดและมะละกอ ช่วยกระตุ้นการสร้างกล้ามเนื้อ เพราะสารในมะละกอและสับปะรด จะช่วยย่อยและเร่งการฟื้นตัวของกล้ามเนื้อได้ดีหลังจากออกกำลังกาย

[​IMG] 2.แซลมอน ช่วยกระตุ้นให้หลอดเลือดสูบฉีด น้ำมันปลาช่วยบำรุงหัวใจและกระตุ้นการสูบฉีดของเลือดได้ดี โดยเฉพาะน้ำมันในปลาแซลมอนที่มีคุณค่าสูงกว่าปลาชนิดไหน ๆ

[​IMG] 3.นมช็อกโกแลต ช่วยเพิ่มระดับน้ำในร่างกายหลังจากเสียเหงื่อ ผลิตภัณฑ์ที่ดีสำหรับดื่มหลังการออกกำลังกายคือ นมที่ได้จากวัว เพราะมีสารโปรตีนและโพแทสเซียมซึ่งช่วยเสริมสร้างส่วนที่สึกหรอ

[​IMG] 4.ชาเขียว ช่วยกระตุ้นการสร้างกล้ามเนื้อเช่นกัน ดื่มชาเขียว 3 แก้วทุกวันต่อสัปดาห์ จะช่วยฟื้นฟูกล้ามเนื้อที่บอบช้ำหลังจากออกกำลังกาย ให้ดีขึ้นอย่างรวดเร็ว

ที่มา : http://health.kapook.com/view1465.html

อย่าคิดเป็นอย่างอื่นกันล่ะ... . :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2009
  2. maxza c100

maxza c100 New Member Member

154
    1
    0
    ดิคเป็นอะไรครับ เดียวไปลองทานดูนะครับ อิอิอิ.........

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ขอบคุณครับ...
    ต้องกระตุ้นด้วยมือควบคู่กับการทานอาหารด้วยนะครับถึงจะเห็นผล...
    เดย์บอกไม่หมด...

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    โดยการ ปั่น หนอนหัวโต หรือ อพอลโร่ อะครับ

5. กระตุ้นด้วยมือ จนหนอนย้นนะซิคุณชาย

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า ชัก.... ครับป๋า

8. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อยากได้ยาโด๊บ........ คริ คริ

9. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

กลายเป็นหนอนไปซะล่ะ...ผมยังเป็น อพอลโล่13 อยู่เลย...เสียใจด้วยครับป๋านุ้ยหนอนย่น...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2009
  10. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แถวบ้านพี่เค้าเรียกว่า5ลุม1

11. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    ซะงั้น 5555+

12. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เหอะ เหอะ
    กระทู้เบี่ยงเบน อีกแร้วคับ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มากระทู้แนวประจำเลยน้าเดย์.... อิอิ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ออกกำลังกาย ซะหน่อยก็ดี ครับ ส่วนผมหมดวัยแล้ว

15. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถึงว่าซิ ทำมัยมันฟิตตลอด

16. กินเยอะนะคุนนะบ่อยเกิน

เหอะ เหอะ นุ้ย หนอน ย่น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้