MEETING MR2 ต้อนรับลมหนาว เที่ยวชมเมืองโบราณ ทานข้าวยาวเย็นชมอาทิตย์ตกทะเล ริมหาดบางปู พฤหัสที่ 10 ธ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขอเชิญเพื่อนๆชาว MR2 ทุกคน ไปสนุกสนาน มิตติ้งกัน เที่ยวชมเมืองโบราณ ที่สมุทรปราการ ต่อจากนั้นช่วงเย็น ไปรับประทานอาหารเย็น ชมพระอาทิตย์ตกทะเล ที่ร้านระเบียงทะเล ริมหาดบางปู หลังจากนั้นไปขับรถวิ่งเล่นกัน ก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน โดยกำหนดการทั้งหมด มีดังนี้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------
    วันที่จัด พฤหัสที่ 10 ธันวาคม 2552 (ตรงกันวันรัฐธรรมนูญ เป็นวันหยุดนักขัตฤกษ์นะครับ)

- 12.30น. นัดพบกันที่ ปั้มน้ำมันปตท. ดินแดง

- 13.00น. เริ่มออกเดินทาง จากปั้ม ขับกันเป็นขบวน เข้าทางด่วนดินแดง ไปลงบางนา ต่อจากนั้นตรงไปถนนบางนาตราด วิ่งเข้าทางด่วนกาญจนาภิเษก(บางพลี-สุขสวัสดิ์) แล้วขึ้นทางด่วน ไปลงตรงสมุทรปราการ เลี้ยวซ้าย ตรงไปเมืองโบราณ จังหวัดสมุทรปราการครับ (สาเหตุที่ไม่เลือกไปทางสำโรง เพราะเมื่อวานเอารถวิ่งไป รถติดตั้งแต่ซอยแบริ่งไปจนถึงอิมพีเรี่ยลสำโรง มอเตอร์ไซค์ซอกแซกเข้ามาเยอะด้วย วิ่งทางด่วน อ้อมกว่าหน่อย แต่รถไม่ติด ขับสบายครับ อิอิ)

- 14.00น. เที่ยวชมเมืองโบราณ ชมสถาปัตยกรรมแบบสวยๆงาม โดยเราจะนั่งรถราง มีไกด์นำเที่ยว สามารถจอดถ่ายรูปได้ โดยแจ้งทางไกด์เขาได้นะครับ

- 16.00น. เสร็จสิ้นจากเที่ยวชมเมืองโบราณ เดินทางออกจากเมืองโบราณ เดินทางไปรับประทานอาหารเย็น ที่ร้านอาหาร ระเบียงทะเล บางปู อยู่ริมทะเลเลยครับ

- 16.30น. ถึงร้านอาหารระเบียงทะเล(อยู่ใกล้กับเมืองโบราณมากๆ) นั่งชิวๆ ชมพระอาทิตย์ตกดิน พร้อมรับประทานอาหารเย็น พูดคุย แลกเปลี่ยนเรื่องราวมันส์ๆ กับ MR2 ครับ

- 20.00น. เสร็จสิ้นกับการรับประทานอาหารเย็น รวมตัวกันอีกครั้ง ขับรถวิ่งเล่น รับลมหนาวกัน ก่อนแยกย้ายกันกลับบ้าน(สำหรับเส้นทางที่จะวิ่งเล่นในช่วงนี้ ขออนุญาติบอกกันอีกทีในวันงานนะครับ)

-------------------------------------------------------------------------------

ขอเชิญเพื่อนๆทุกคน ไปร่วมสนุกกันนะครับ พวกเราไม่ค่อยได้เจอกันนานแระ สมาชิกใหม่ สมาชิกเก่า มาได้หมดครับ แต่ยังไงผมขอชื่อเพื่อคอนเฟริมในกระทู้นี้ด้วยนะครับ จะได้นับยอดถูกตอนไปรับประทานอาหารเย็นกัน

ตอนนี้เท่าที่ผมโทรศัพท์ชวนเพื่อนๆ เท่าที่ทราบ คนที่ไป คนที่ยังรอคอนเฟริม คนที่ไปไม่ได้ มีดังนี้นะครับ(ขออนุญาติเอ่ยชื่อถีงหน่อยนะครับ

คนที่ไป
    1. โจ้
    2. พี่ยอด
    3. พี่หนุ่ม 2000gt ภายในลัมโบ
    4. พี่ณุ
    5. พี่ไปป์ (พร้อมเพื่อนอีกคัน เด๊ยวพี่ไปป์บอกต่อให้)
    6. จิ๊บ (คนนี้ผมขอลากไปด้วย อิอิ)
    7. พี่น๊อต ดีเจ เสียงใสๆ
    8. คุณนัท สมาชิกใหม่ พร้อมกับรถตัวแรง อิอิอิ
    9. ชิ้ว
    10. พี่ที
    11. คุณโอม มาพร้อมกับคุณทัด
    12. คุณดิสต์
    13. คุณบิ๊ก
    14. พี่นก
    15. พี่อาร์ม (เลิกงานเสร็จ ซิ่งรถตามไปทันที อิอิอิ)
    16. พี่ตี๋
    17. พี่เอ็ดดี้

คนที่รอคอนเฟริม
    1. พี่กัล (รอคอนเฟริมอีกครั้ง)
    2. นัท Nonsense (รอคอนเฟริม ว่ารถจะเสร็จทันหรือเปล่า)
    3. พี่บอยลพบุรี (รอคอนเฟริม ว่ารถจะเสร็จทันหรือเปล่าเช่นกัน)
    4. น้องเอ๋ (รอคอนเฟริมอีกครั้ง)

คนที่ไปไม่ได้
    1. พี่จิม ติดไปภาคเหนือ
    2. พี่มี่ ติดทำงาน

ส่วนคนที่ไม่มีรายชื่อ คือผมไม่เคยได้พูดคุยมาก่อน จึงไม่กล้าโทรหาครับ ต้องขออภัยด้วย แต่อยากให้ไปด้วย มากันเยอะๆนะครับ

ยังไงก็ชวนเพื่อนๆทุกคนมากันเยอะๆนะครับ มาเที่ยวสนุก พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน จากที่รัก MR2 กันอยู่แล้ว จะได้รักเจ้า MR2 กันมากยิ่งขึ้นนะครับ อิอิอิ

ปล1. สำหรับรูปสถานที่จัดมิตติ้ง ดูได้จากในกระทู้นี้นะครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=693083
    ปล.2 ใครมีแฟน มีภรรยา มีลูกอ่อน ก็ไปได้ แต่ลูกโตหน่อย ก็อาจเอาคันอื่นไป แต่ก็ไปได้ อิอิอิ

แก้ไขล่าสุด: 9 ธันวาคม 2009
  2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถ้าไปเมืองโบราณไม่ทันเด๋วตามไปเจอที่ร้านอาหารครับ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    โอเคครับชิ้ว ตามที่โทรคุยกัน แล้วเจอกันครับ อิอิอิ

4. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ โจ้ เสียดายผมหยุดไม่ได้จิงๆ :cry:

5. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    ..

ผมเป็นเพื่อนพี่ที ที่รอคอนเฟิร์มอยู่ เดี๋ยวผมลากไปเองครับ ถ้าผมไปพี่ทีคงไปด้วยแหล่ะครับ

แต่ก็ไม่แน่เพราะพี่แกชอบตื่นสาย อิอิ

พี่โจ้ครับ ไว้ไกล้ๆถึงวันเดี๋ยวผมโทรไปนะครับ ^^

6. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    รถจาเส็ดทันรึป่าววววว:cry: ขอโทษเรืองเบอร์ด้วยนะครับ ตอนนั้ให้ไปเบอร์เดี่ยว อิอิ
    ใช้เบอร์นี้ด้วยนะครับ 083 7700303 ครับผม:D
    ขอให้คำตอบอาทิตย์หน้านะครับ ตัวว่างแต่ลุ้นรถ อิอิ

7. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงพี่มี่ครับ ไม่เป็นไรครับพี่ ยังไงจะรอชมสเต็ปต่อไปของพี่นะครับ อลังการงานสร้างแน่นอน อิอิอิ

ถึงนัทตัวแรงนะครับ ยังไงมาให้ได้นะครับ เพื่อนๆอยากชมมากๆ MR2 ที่สุดอีกคันในประเทศไทย

ถึงพี่บอยครับ มาให้ได้นะครับพี่ ไม่เจอพี่นานแระ ตั้งแต่พฤษภามั้ง ขอให้รถเสร็จเร็วๆด้วยนะครับผม

8. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ตกลง ไปนะครับ
    ส่วนหนังสือนี่เขาคงถ่ายแต่ภาพนิ่ง เอาไว้นัดอีกทีหนึ่งดีกว่ามั้ยครับ
    ไอ้ nut magic เดี๋ยวจะโดนมิใช่น้อย ... 55555

9. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ขอบคุณครับโจ้......ok.......ตามนี้ครับ

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงพี่ทีครับ ขอบคุณมากครับ แล้วเจอกันครับพี่

ถึงพี่ณุครับ ขอบคุณมากครับ ยังไงก็ฝากรบกวนด้วยนะครับ เรื่องชวนเพื่อนพี่อะครับ

สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ มาได้หมดนะครับ อยากให้มากันเยอะๆนะครับ ไปสนุกสนานด้วยกันนะครับ:D:D

11. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    อยากไปด้วยมากๆอ่ะ. โปรมแกรมน่าสนใจมากน้องโจ้

แต่พอดีติดขึ้นเหนือกับที่บ้านยาวเลยอ่ะครับ. ประมาณ 7-8 วัน

ยังไงเที่ยวกันให้สนุกนะครับ

เอาไว้ถ้าหลังปีใหม่ +. รถเสร็จ แล้วยังไม่หมดหนาว เอาไว้ไปปากช่อง เขาใหญ่กันอีก

แหะ

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    OK ไปครับแต่ไม่แน่ใจว่าสามารถอยู่ถึงเย็นได้ป่าวนะ ต้องเช็คตารางงานดูก่อน

ไปกะทัดแน่นอนครับ ขอบคุณครับที่ชวน

ปล. ถ้าติดงานตอนเย็นฝากไปป์พาทัดกลับด้วยนะครับ

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ถึงพี่จิมครับ เสียดายเหมือนกัน อยากให้พี่ไปด้วย แต่ไม่เป็นไรครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ ว่าแต่ทำรถอีกแล้วเหรอครับพี่ โอ้ววส์ อลังการๆ

ถึงคุณโอมนะครับ ขอบคุณมากนะครับ ผมอัพเดตชื่อไปแล้ว ทั้งคุณโอม และคุณทัดเลยนะครับ

14. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    ของผม ถ้าไม่มีงานด่วนในช่วงนั้น ไปชัวร์ค้าบบบบบบบ แล้วเจอกาน

15. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับคุณดิสต์ ถ้างั้นผมขออนุญาติอัพเดตรายชื่อเพิ่มเข้าไปเลยนะครับ แล้วเจอกันครับผม อิอิอิ

สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ มาได้หมดนะครับ อยากให้มากันเยอะๆนะครับ ไปสนุกสนานด้วยกันนะครับ

16. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เย้ว ๆๆ
    ไปด้วยคนนาคร้าบบ
    น่าสนุกจังเยยอ่างิงิ

17. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ได้เลยๆๆๆ แต่คิดค่ารถโหดนิดนึงนะ เจ้าทัตมันรวยอยู่ ขนหน้าแข้งม่ายร่วงหรอก
    จัดไปคับโอม :D:D:D

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ไม่มีปัญหาครับคุณทัด ว่าแต่ไม่เอารถใหม่มาโชว์ด้วยเหรอครับ อิอิอิ:D:D

19. เสียดาย จิมมาไม่ได้ อดดู 2000 GT เวอร์ชั่นใหม่เลย

เมื่อวันก่อนคุยกับพี่หนุ่ม เรื่องไป ตจว. เหมือนกันครับ กะว่า meeting คราวนี้ก็จะคุยเรื่องนี้เหมือนกัน ได้เรื่องยังไงจะโทรไปบอกเน้อ ;)

20. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    กำงิ อันใหม่ขับได้2วันนอนอู่แว้วก้าบ
    กว่าจะมาอีกนานมั่ก ๆ เลยงิ

ที่สำคัน ๆๆ ป่มชอบเปนตุ้กตาหน้ารถให้ป๋าโอม กะพี่ไปปสุดโหล่วหน่อยนะก๊า ๆๆ

ว่าแต่ จากที่คุยกันครั้งก่อน ป่มเข้าใจว่าพี่ไปปก้อทำงานแถว ๆ นั้นนินา
    ถ้ายังไงขากลับค่อยว่ากันก้อได้งิ ขอให้ได้ไปก่อง คิดถึงพี่ ๆ เย้ว ๆๆ ๆ
    ที่แน่ ๆ ตอนนี้ป่มจนนะงับพี่ไปป ยังชวนป๋าโอมไปยืนคลองหลอดอยุ่เลย

55555+

21. bymanshop

bymanshop New Member Member

95
    0
    0
    น่าสนุกรถผมไม่เสร็จ ขอดูรูปที่บ้านแล้วกันครับ ขอหลายๆมุมหน่อยครับ

22. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ผมโทรบอก บิ๊กกับพี่นกให้แล้วนะครับถ้าไม่ติดงานด่วนมาได้แน่นอน.....

23. pookpui

1,304
    6
    38
    เสียดายแทนเหมือนกันครับ อยากให้มาด้วยกันอะครับ ขอให้รถเสร็จไวๆแล้วกันนะครับผม

24. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณมากๆครับพี่ณุ ยังไงผมขออนุญาติอัพเดตรายชื่อลงในลิสต์ไว้ก่อนเลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับพี่

25. pookpui

1,304
    6
    38
    ออกมาจากอู่เมื่อไหร่ คงแรงน่าดู อิอิอิ

26. pookpui

1,304
    6
    38
    สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ มาได้หมดนะครับ อยากให้มากันเยอะๆนะครับ ไปสนุกสนานด้วยกันนะครับผม:D:D

27. เพียบเลยแฮะ.................ขอให้มาจริงๆ ทั้งหมด เทิ๊ดดดดดดดดดดดด

28. pookpui

1,304
    6
    38
    ภาวนาไว้เหมือนกันครับพี่ยอด ขอให้อย่าเพื่อนๆติดธุระในวันงานเลย เพี้ยง!!!!

เอามาเรียกน้ำย่อย ดูเมืองนอกเข้าไปมิตติ้งเป็นคาราวานกันนะครับ อิอิอิ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=iqTWJEkkL5o[/media]

29. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ถ้าโดดงานได้เด๋วไปรอที่ดินแดงเลยครับ อิอิ

30. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจัง ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้