[+ขอบคุณที่ช่วยเหลือคะ+]

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Wakita(Wa), 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 6 ธันวาคม 2552 มีเพื่อนสมาชิกใหม่(ใหม่มากกกก)

โทรมาหาน้องวาเพื่อขอความช่วยเหลือ พอดีว่าเค้ารถเสียแถวอ.แกลง ระยอง

อาการของรถคือ เวลาออกตัวรถวิ่งแทบไม่ออก เหมือนจะไม่วิ่ง อื้อๆ

ตอนนั้นน้องวาพาครอบครัวไปเที่ยวฟาร์มปูนิ่ม จังหวัดจันทบุรี อยู่กลางทะเล

ก็เลยต้องโทรถามเบอร์เพื่อนๆว่ามีใครสามารถช่วยเหลือได้บ้าง

และก็มีเพื่อนๆช่วยๆกันโทรว่ามีใครอยู่แถวนั้นบ้างและพอช่วยอะไรได้บ้าง

ตอนนี้รถของเพื่อนใหม่คนนี้ ก็กลับถึงบ้านไปซ่อมเรียบร้อยละ

ถึงแม้ว่าจะไปช่วยไม่ได้มากแต่ทุกคนก็แสดงน้ำใจกันเต็มที่

สมาชิกใหม่ชื่อ คุณจี ฝากขอบคุณมายังเพื่อนๆทุกท่านด้วยคะ

ขอบคุณ พี่กอล์ฟ,น้องบุค,โบ๊ท,หมวย ที่ช่วยกันแสดงน้ำใจที่ล้นเหลือ
    ขอบคุณ คุณ So_EK ด้วยคะ สำหรับคำแนะนำกับคุณจี

ก็เป็นอีกเหตุการณ์หนึ่งที่น่าประทับใจคะ I Love ClubSi

2. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    คลับเรามีแต่คนมีน้ำใจ

^_______________________________^

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    กำลังนอนกลางวันอยู่ที่บ้านจันทบุรี พี่กอล์ฟโทรมา เราก็โทรหาพี่โส แต่เค้าคุยกันเีรียบร้อยแล้ว 55+ สรุปเป็นไงอ่ะ ยกขึ้นสไลด์ออนหรือเปล่า :)

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ประทับใจมากครับ จะมีที่ไหนอบอุ่น และมีน้ำใจเท่า Club si ขอตบมือดังๆ เลยครับ

5. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เยื่ยม คับ อิอิ

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    รู้สึกอุ่นใจเลยอะ

7. แน่นอนอยู่แล้ว

8. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    หลังจากคุณวาโทรมาหาผม (พอดีผมอยู่ที่ทำงานออกจากที่ทำงานไม่ได้) ก็ได้โทรหาน้องเค้า ถามอาการว่ารถเป็นยังงัยบ้าง น้องเค้าว่าน่าจะเป็นที่เกียร สรุปผมไม่รู้เรื่องเลย :D เพราะรถน้องเค้าเกียรออโต้ ผมไม่เคยใช้เกียรออโต้มาเลย

เลยโทรหาหมอประจำตัวผม แต่เป็นวันหยุด ไม่รู้มันพาสาวไปแว๊นที่ไหน(ปรกติกวันหยุดมันก็รับนะ) โทรกลับไปหาน้องอีกที น้องเค้าบอกว่าพอคลานไหว รถน้องเค้ามีปัญหาที่ประแส ก็ค่อยๆคลานกลับ พอถึงพัทยาก็โทรมารายงานว่าถึงบ้านเรียบร้อย แล้วก็เอารถไปหาหมอครับ

เหตุการณ์แบบนี้ผมเจอบ่อยครับ เพราะระยองเป็นเมืองท่องเที่ยว บ่อยครั้งที่น้องๆ กทม. พาน้อง EK, Si มามีปัญหาที่นี้ เมื่อเร็วๆนี้ก็มีน้อง EK มาเสียปากทางเข้าหาดแม่รำพึ่งคันนึง ผมก็โทรหาช่างให้มันวิ่งไปดูให้

ถ้าใครมาเที่ยวแถวระยองแล้วรถมีปัญหาก็ โทรหาผมได้นะครับ 085-9999-566 24ชม. Burapa HONDA CLuB ยินดีรับใช้ครับ

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ

10. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    I Love Club Si ครับ

Joice++Jum

11. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เยี่ยมเลยครับ ครอบครัวใหญ่ของเรา

12. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    เยี่ยมจิงๆๆคับ น้ำใจงามเลิศได้อีก

13. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
  14. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    น่ารักมากคับ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับ สำหรับความช่วยเหลือ :D:D

16. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    เคยไปรบกวนพี่โส เหมือนกัน แต่ครั้งนั้น หนักเลย 555+

คราวหน้าจะไม่ไปพังละพี่ ไปเที่ยวกันสบายๆดีกว่า อิอิ

17. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ถูกต้องงงงแล้วคราบบ!!! น้ำจายดีกันมั๊กๆๆ...ค่าหอ ค่าเทิมน้องๆๆนักศึกษาจ่ายไห้หมด....:D
    แต่ว่ายังไงก็ I LOVE CLUB SI ...:cool:

18. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

เด๋วปลายปีนี้ไปเอาคืนที่แม่สอดครับ

น่าจะไป 29-30 เดินเที่ยวตลาดเมยแล้วกลับมากางเต้นท์นอนที่ ดอยมูเซอ

ตอนแรกว่าจะไปเชียงใหม่งานฮอนด้า วันที่ 20 แต่รถไม่พร้อมเลยไปแค่แม่สอดไกล้ๆบ้านครับ

19. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ได้เลยพี่ เด่วรอต้อนรับ พอดีแหละ ผมกลับมาจากเชียงใหม่เเล้ว
    ไงโทรหาได้เลยนะพี่ 087-2090922 หรือโทรบอกพี่จุ๊ฟ ก็ได้คับ อยู่ด้วยกันตลอดอยู่แล้ว

20. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เป็นคนดีที่น่าคบกันทั้งนั้นเลย :D

21. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    แอบมาชมคับ รถสวยแรงๆ กันทั้งนั้น

22. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ประทับใจจริงๆครับ สำหรับน้ำใจของ Club_Si

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้