ถ้าลูกรักของคุณตาย คุณจะมีความรู้สึกอย่างไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tob_sunnyb11, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้เสียของรักและห่วง ที่อยู่กับเรามา 11ปี ถึงแม้ว่ามันจะเป็นสุนัขกระเป๋า(ควาย) แต่มันก็คือ ไอ้ลูกชายที่ นอนกับเรา เวลาเรากลับถึงบ้าน มันก็เข้ามาทักทายเราก่อนใคร มีความรู้สึกว่ามันเหมือนลูกของเราจริง แต่ได้ถูกรถชนตายหน้าบ้าน เมื่อวันเสาร์ที่ผ่าน เวลาประมาณ 4 ทุ่ม เพราะว่าได้ยินเสียงดังตุ๊บ ไอ้เราก็ไม่ได้ใส่ใจว่าเป็นเสียงอะไร แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่ามันจะเป็นลูกชายสุดที่รักของเรา แล้วไม่รู้ด้วยว่า รถ คันไหนชน เพราะว่าไม่ได้ยินเสียงเลย เบรคเลย ขนาดเสียงร้อง ก็ไม่ได้ยิน เดินตามหาอยู่ว่ามันไปไหน เพราะว่าเวลาเรียกมันเข้าบ้านมันจะมีเสียงตอบกลับมาหาเราก่อนที่จะเห็นตัวมันเสียอีก แต่วันนั้น ไม่มีเสียงตอบกับมาเลย

ส่วนเช้าวันรุ้งขึ้น ก็ได้นำไอ้เจ้าลูกชายไป เผาที่ วันคลองเตยใน มาคับ แล้วก็ได้เอากระดูกมันกลับมาฝังดินที่บ้าน พึงจะรู้ว่าถ้าเราเสียของที่รักไปแล้วมันจะเป็นอย่างไร

แล้วถ้านึกกับกัน ถ้าเป็นญาติเรา หรือพ่อแม่ เราแล้วเราจะรู้สึกอย่างไร

พอกลับมาถึงบ้านก็เหมือนกับว่ามันขาดอะไรไปซักอย่างไร

ไม่รู้ว่าจะทำใจได้แค่ไหน

:cry::cry::cry::cry::cry:

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมก็เคยเสีย แมว 3 สี ที่อยู่ด้วยกันมา 7 ปีเต็มครับ ตั้งแต่ม.ต้น จนเกือบจบมหาวิทยาลัยเหมือนเป็นส่วนนึงของครอบครัวครับ ก็รู้สึกสะเทือนใจมากๆครับ ยังจำวินาทีที่เขาจากไปได้ติดตาจนทุกวันนี้ แต่เราก็ต้องก้าวต่อไปครับ ต้องทำใจ ทุกวันนี้เวลาใส่บาตรก็อุทิศส่วนบุญกุศลให้ไปครับ เกิดชาติหน้าก็ขอให้ได้เกิดมาเป็นเพื่อนกันอีกครับ :) :) :)

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ของพี่ ตายไป2 ตัว ในเวลา ไม่ถึงเดือน เข้าใจ ว่ะ :sad:

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พี่เข้าใจการสูญเสียได้ดี

พี่ก็เพิ่งผ่านมา สู้ ๆ
    เข้มแข็ง และมีเกียรติครับ

5. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    เคยสูญเสียแบบนี้เหมือนกันครับสมัยอยู่ประถม ยังจำมาจนถึงทุกวันนี้ ร้องไห้เลยครับ

เป็น "ลูกไก่แจ้" ครับ เอาเลี้ยงตั้งแต่ตัวเล็ก ๆ พาเค้าไปเดินเล่นหลังบ้าน เค้าก็จะเล่น

กับเราแค่คนเดียวด้วย ไปไหนก็เดินตามต้อย ๆ เลย เรียกปุ๊บมาปั๊บ สุดท้ายพอเริ่มหัด

ขัน เจอหมาที่บ้านฟัดตาย เสียใจมากมายเลยตอนนั้น

---------- Post added at 23:37:22 ---------- Previous post was at 23:37:04 ----------

เคยสูญเสียแบบนี้เหมือนกันครับสมัยอยู่ประถม ยังจำมาจนถึงทุกวันนี้ ร้องไห้เลยครับ

เป็น "ลูกไก่แจ้" ครับ เอาเลี้ยงตั้งแต่ตัวเล็ก ๆ พาเค้าไปเดินเล่นหลังบ้าน เค้าก็จะเล่น

กับเราแค่คนเดียวด้วย ไปไหนก็เดินตามต้อย ๆ เลย เรียกปุ๊บมาปั๊บ สุดท้ายพอเริ่มหัด

ขัน เจอหมาที่บ้านฟัดตาย เสียใจมากมายเลยตอนนั้น

6. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

น่าสงสารเจ้าหมาน้อยเนอะ

7. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    เห็นใจครับ เข้าใจความรู้สึกเลย ผมก้อเพิ่งสุญเสียคุณตาที่เลี้ยงผมมาตั้งแต่เด็ก ยังไงก้อเข้มแข็ง สู้ๆนะครับ

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สุนัขที่บ้านตายไป 2 ตัว อยู่มาเป็น10กว่าปี ตัวแรกหมาไทย โดนรถชน รถวินซูบารุ ตายคาตาเลย
    ตัวที่2หมาพูดเดิ้ลก็รถพวกแม่งอีกอีก ไอ้เชี้ยยยยยยย คันแรกชนแล้วหนี คันที่ 2 ลงมาดู
    ขับกันเร็วแย่งลูกค้ากันในซอย ออกถนนใหญ่ ขับโคตรเรียบร้อย ชิดซ้ายยังกับรถเมล์ อยู่ในซอย แม่งขับยังกับเจ้าถนน
    คิดแล้วแค้นนนน!~ เข้าใจคับ สู้ๆ

9. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เข้าใจเลยครับ..เสียใจด้วยครับ

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เสียใจด้วยครับ ++++

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เอา ZX ไล่มันเลยพี่ :mad: :mad: :mad:

12. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    แต่ตอนนี้ก็ยังทำใจยังไม่คอยจะได้เลย เพราะมันก็นอนกับเราทุกคืน เหมือนมันขาดอะไรไปอย่างหนึ่ง

13. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ที่บ้านเลี้ยงหลายตัวครับ น้ำตาไหลทุกตัวที่จากไป ฝังเองหลังบ้านกับมือทุกตัวครับ เค้าไม่ใช่สัตว์เลี้ยง เเต่เป้นส่วนนึงของคราบครัวครับ

14. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ผมเองก็คงรู้สึกไม่ต่างไปจากท่านเท่าไหร่ ถ้ามันเกิดขึ้น

ทุกวันนี้ที่บ้านเลี้ยงสุนัขอยู่ 2 ตัว ใครไปบ้านผมคงเห็น

ตัวนึงชื่อไอ้ดิ๊ก เลี้ยงมา 18 ปีแล้วมั้งครับ เป็นบางแก้วผสม ตัวมันเองก็แก่มากแล้วแหระ แต่มันสุขภาพยังดีอยู่

อีกตัวไอ้โด้ นี่ก็ 15 ปีครับ ไม่ค่อยแข็งแรง เป็นโรคหัวใจ ที่บ้านก็รักษามันตลอดมา ทุกวันนี้มันก็ดีขึ้น

ถ้าวันใดวันหนึ่ง ไอ้ 2 ตัวนี้จากผมไป

ผมคงร้องไห้แน่ ๆ เลย ...

15. PEEMAII

PEEMAII New Member Member

2
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ:cry:

16. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แล้ว แบบนี้

เวลา เมา เรา

จะ คุย กับใคร ล่ะนั่น

เข้าใจ

---------- Post added at 14:28:24 ---------- Previous post was at 14:28:04 ----------

แล้ว แบบนี้

เวลา เมา เรา

จะ คุย กับใคร ล่ะนั่น

เข้าใจ

17. เสียใจด้วยนะครับ

อารมณ์นี้ผมเข้าใจความรู้สึกเลย ลูกรัก(แมว)ผมตายไปแล้ว2ตัว ตัวแรกเลี้ยงมา11ปีกว่า นอนปลายเท้าเราทุกคืน จนเข้าวันหนึ่งนอนแล้วไม่ตื่น เสียใจมากๆๆเลยครับ อีก ตัวหนึ่ง อยู่กับผมมา5ปี กลางวันไปแอบนอน ใต้รถคนอื่น โดนทับหัวตาย เสียใจมาก ทั้ง2ตัวนี้ยังรักมากจนถึงทุกวันนี้ ถึงมันจะตายจากผมและครอบครัวไปหลายปีแล้วก็ตาม เมื่อถึงวันคล้สยวันตาย ที่บ้านก็จะทำบุญไปให้

ขออนุญาตร่วมตอบกระทู้นะครับ เห็นชื่อกระทู้แล้วนึกถึงลูกรัก

18. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น่าสงสารจัง

19. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ผมก็เข้าใจความรู้สึกเพราะพึ่งเสียกระต่ายที่นอนบนหัวผมทุกคืนไป T_T คิดถึงมันจัง

20. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    เข้าใจเลยครับ

ผมเลี้ยงสุนัข ร็อทไวเลอร์ แต่นิสัยเหมือนโกลเด้น -*-

มันจะรับแขกตลอดเวลา

มันเป็นส่วนหนึ่งของบ้านผม

ทุกๆคนในบ้านร้องไห้กันหมด

นานเหมือนกันนะคับ กว่าจะทำใจได้

แต่เราต้องมีชีวิตอยู่ต่อเพื่อคนที่อยู่ข้างๆเราเน๊อะ

สู้ๆค้าบ

21. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ...

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    หมาที่บ้าน บางแก้ว เลี้ยงตั้งแต่ตัวเล็กๆ โครตดุ

กลางวันนอนกรงกลางคืนค่อยปล่อย

แม่งทะลึ่งติดสัดจะออกนอกบ้าน

ออกไปโดนฟิโน่ชน กลิ้งทั้งคนทั้งรถทั้งหมา

3 เซ็ง

หมาตาย

ฟิโน่ พัง

คนขี่เ็จ็บ

ดีนะคนขี่ไม่ตายไม่งั้นซวยอีก เสือกมุดรั้วไปให้รถชนเสียตังค์บานเลย

23. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ของผมโดนรถชน ยังเสียใจจนถึงทุกวันนี้เลยคับ

24. tob_sunnyb11

908
    178
    0

ตามอย่างที่พี่หนุ่ม บอกเลย มันก็เลยเหงา อะพี่

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้