วางเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย สมันน้อย, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สมันน้อย

สมันน้อย New Member Member

37
    3
    0
    EK ของเราวางเครื่องเกียร์ธรรมดาตัวไหนได้บ้างครับ อยากจบที่3หมื่นครับ ตอนนี้เป้นd16y8 รึวางตัวเดิมดีเเล้ว ตอนนี้ปัญหาคือเครื่องทำงาน3สูบครับ เซงเลยอ่ะ เเล้วซ่อมจะคุ้มมั้ยคับ มีอู่เเนะนำมั้ยได้อู่ที่ชลฯหรือเข้ากทม.ไม่ลึกมากได้ครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  3. ตอบให้แล้วนะครับ ลองเข้าไปอ่านดู

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10339004&posted=1#post10339004

4. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เครื่องเดิม เป็นปีไหนครับ เกียร์ธรรมดาเหมือนกันหรือเปล่า เทคหรือไม่เทค ถ้าเกียร์ธรรมดา+เทค ผมขอแยกซื้ออะไหล่บางส่วนได้ไหมครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มาหาฟามรู้เด้อคับ

6. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ถามหน่อยคับว่า เครื่องทำงานแค่ 3 สูบ มานเปงไงอะคับ อยากรู้

7. ก็ลองสตาร์ทเครื่อง แล้วดึงสายหัวเทียนออกเส้นนึง มันก็จะเดิน 3 สูบแล้วครับ
    ลองดูได้ครับ

8. สมันน้อย

สมันน้อย New Member Member

37
    3
    0
    ขอบเตียง เอ้ยขอบคุณทุกข้อเสนอเเนะครับ โดยฌฉพาะคุณเต้DC2ครับผ๊มม

9. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ความรู้ทั้งนั้นขอบคุณครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ว่าตามคุณเต้เลยคับ

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    มาเก็บ ความรู้.....

12. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    ขอบคุณค๊าบบบ จะได้ลองดูเผื่อต่อไปมานมีอาการแบบนี้จะได้รู้ตัวทัน

ว่าแต่ถามต่อคับ ว่า แล้วถ้ามานเปงแก้ไงอะคับ เอาไว้เปงแนวทางคับ

เนื่องจากสืบเนื่องจากวันก่อน เพื่อนผมใช้รถมิร่าน้อย (น่ารัก) ช่างมาดูบอกว่าสูบทำงานไม่เต็มที่ มีหนึ่งสูบมานไม่ทำงาน
    แล้วช่างเค้าก้บอกว่าสายนี้มันถูกอุดไว้ (มันเป็นสายที่ต่อจากกล่องอากาศ แต่เข้าไหนก้ไม่รุ้ตอนนั้นผมก้ไม่ได้สนใจ เพราะเป็นสายยางเล็กๆเอง แล้วก้รีบด้วยคับ เลยไม่ได้ดูต่อ)
    พอตอนเย็นเจอกับเพื่อนอีก เพื่อนบอกเรียบร้อยแล้ว ช่างเค้าก้ต่อสายนั้นเหมือนเดิม ไม่ให้มันอุดแล้ว

ก้อยากแนวทางการแก้ไขไว้อะคับ

13. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    เยี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้