หลังคารั่วทำยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย onarak123, 3 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. onarak123

onarak123 New Member Member

10
    0
    0
    ใครพอทราบวิธีแก้ไข้บ้างครับทำยังไงดี ถึงเวลาแล้วเหรอ:cry:

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    รั่วแบบไหนครับ บอกรายละเอียดหน่อยนะครับ

3. onarak123

10
    0
    0
    ตอนล้างรถหรือจะตอนฝนตกอะครับ เหมือนจะเข้ามาทาง sunroof อะครับประมาณว่าน้ำมันไหลลงท่อไม่ทันหรือป่าวครับ แล้วมันจะมีน้ำไหลในรถตรงหลังคามุมบนกระจกหน้ารถสองฝั่งเลยซึมๆอะครับแง่ๆๆๆๆๆๆๆ

4. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน แต่เค้าบอกว่ามันก้อตามอายุรถ เหมือน bmw ก้อเป็นนะ รถเพื่อนผ้าหลังคามันโดนความชื้นมากๆ กาวมันก้อหมออายุ ต้องบุผ้าหลังคาใหม่แล้วล่ะ

5. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    ตรงมุมกระจกรถผมก็รั่ว
    แต่ขี้เกียจไปร้านกระจก ก็เลยเอากาวซิลิโคนยัดซะเลย ใช้การได้หายรั่ว

6. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ซันรูปยังเปิดได้ไหม
    ถ้าได้เปิดออกมาแล้ว
    ดูที่ท่อรูน้ำทิ้งตรงด้านหน้า ซ้าย ขวา
    เอาลวดมาแยงให้มันหายตัน
    น้ำไหลได้ดี
    ก็ไม่รั่วลงหลังคาแล้วครับ

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ท่อน้ำทิ้งตันหรือหลุด รื้อหลังคามาดู

8. onarak123

10
    0
    0
    เปิดได้อยู่คับ ตันหนึ่งรู้ด้านขวาเดี๋ยวลองดูอิอิ ขอบคุณครับ

9. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    รั่วตรงขอบกระจกด้านบน เคยเป็นครับ
    ไปร้านกระจก ให้เขาวางกระจกใหม่ อัดซิลิโคนใหม่ให้รอบ...
    ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

แต่ควรดูช่างตลอด เวลาเขาวางกระจกใหม่ ควรเป็นช่างที่ชำนาญครับ

---------- Post added at 11:14:24 ---------- Previous post was at 11:14:07 ----------

รั่วตรงขอบกระจกด้านบน เคยเป็นครับ
    ไปร้านกระจก ให้เขาวางกระจกใหม่ อัดซิลิโคนใหม่ให้รอบ...
    ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

แต่ควรดูช่างตลอด เวลาเขาวางกระจกใหม่ ควรเป็นช่างที่ชำนาญครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้