ขอความร่วมมือจากทุกท่าน ร่วมตามล่าหาจูนเนอร์ก้องหรืออีกชื่อว่าสันต์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย paa_san, 19 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paa_san

paa_san New Member Member

21
    1
    3
    อ้างอิงจากกระทู้ด้านล่างนี้ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=682203
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ประสบปัญหาเหมือนท่านเจ้าของกระทู้
    โดยเหตุการณ์ของผมคือ ผมใช้รถวอลโว่วางเครื่อง 1jz gte vvti ผมได้ตกลงที่จะจูนรถกับเขา โดยนำกล่อง f-con V เงิน ไปเอง โดยนายก้องได้บอกกับผมว่า ต้องอัพเป็นโปร คิดค่าอัพโปรพร้อมติดตั้งและจูนในราคา 12000 บาท ผมได้ตกลงและได้นำรถทิ้งไว้โดยบอกว่าใช้เวลา3วัน ตามวันนัดผมได้ไปรับรถ เกิดปัญหาคือกล่องของผมไม่สามารถติดเครื่องได้ บอกว่าต้องนำไปอัพใหม่ ผมบอกว่าต้องใช้รถไปต่างจังหวัด นายก้องจึงได้นำกล่องอีกใบมาให้ยืม วิ่งไปก่อน จึงได้นำรถออกไปจากอู่ ผลปรากฏ รถวิ่งไม่ค่อยดี ออกจะหนืดนิด ๆ บูสมาช้า กินน้ำมันมาก ๆ จึงโทรไปเล่าอาการให้ฟัง แล้วบอกว่ายังจูนไม่เรียบร้อย กลับมาจะทำให้ใหม่

หลังจากนั้นกลับมาก็ได้นำรถมาิ้ทิ้งไว้ให้อีกครั้งหนึ่ง โดยครั้งนี้ทิ้งไว้หลายวันมาก อีกอย่างก็ยังไม่ใช้รถก็เลยไม่ได้เร่งอะไรมาก จนถึงวันที่ผมต้องใช้รถ จึงได้โทรไปบอกล่วงหน้าว่าต้องใช้รถ นายก้องก็บอกว่ากล่องใบนี้ อัพไม่ผ่าน ซีเรียลนัมเบอร์ต่ำไปต้องหากล่องใบใหม่ที่นัมเบอร์สูงกว่านี้ ผมก็ได้ตอนกลับไปว่า ผมมีกล่องอีกใบนัมเบอร์ต่ำกว่านี้ ไปให้จูนเนอร์... เขาก็อัพผ่านไม่มีปัญหาเด๋วจะเอาไปให้เขาอัพละกัน นายก้องบอกว่า อ๋อจูนเนอร์คนนี้รู้จักกัน เด๋วเอาไปจัดการให้ กลับมาเรื่องรถเนื่องจากผมต้องใช้รถ นายก้องจึงบอกว่าเดี๋ยวจั๊มพ์สายที่ฮาเนสให้ขับได้ไปก่อน เมื่อผมไปรับรถนายก้องไม่อยู่ที่อู่(อู่เดียวกับกระทู้ข้างต้น) ได้ทิ้งกุญแจไว้กับช่างที่อู่ พอได้รถมาก็เห็นวว่าที่ขั้วของฮาเนสมาสายไฟจั๊มพ์อยู่ 5-6 เส้น ไม่มีกล่อง f-con พ่วงอยู่ แต่ก็สามารถขับใช้งานได้ปกติ

แล้วเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดก็บังเกิดเฉกเช่นกับกระทู้ข้างต้น โทรไม่ติด ติดแล้วไม่รับ ไปหาที่อู่ไม่เจอ

จากนั้นผมก็เริ่มการตามล่าอย่างเงียบ ๆ และผมได้ตามล่าหาตัวมานาน โดยหาข้อมูลต่าง ๆ จากหลาย ๆ แห่ง แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากนัก สำหรับที่จะนำไปดำเนินการตามกฏหมาย จึงใคร่ขอความร่วมมือจากท่าน ๆ ทั้งหลาย แบ่งปันข้อมูลที่ท่าน ๆ ทราบ เพื่อไม่ให้คนแบบนี้ได้กระทำความเสียหายให้ท่านอื่น ๆ หรืออาจจะเป็นญาติพี่น้องของท่าน อีกต่อไป

ข้อมูลที่ผมมีอยู่ตอนนี้คือชื่อและนามสกุลที่ผมได้มาจากป้ายรางวัลชนะเลิศจากการแข่งขัน DYNO KING คือ TANASON SURIYACHAROEN ซึ่งผมได้นำชื่อนี้ไปค้นในทะเบียนราษฎรแล้ว ไม่พบข้อมูล อาจเป็นเพราะผมนำไปสะกดเป็นภาษาไทยไม่ตรงตัวก็เป็นได้

หากท่านใดที่เป็นเจ้าทุกข์เหมือนกับผม แล้วต้องการดำเนินคดีกับนายก้อง
    สามารถติดต่อเข้ามาทาง pm ได้ครับ
    หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมให้กับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    ขอบพระคุณครับ

update 21/11/09 12.40น.
    ได้รับการติดต่อกลับมา บอกว่าจะคืนกล่องให้ และจุะคืนค่าจูนให้ จะติดต่อกลับมาอีกครั้งวันจันทร์ที่ 23 พ.ย.
    ก็คงต้องรอดูกันต่อไปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2009
  2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    มาอีกแล้ว
    เฮ้อคนเราทำไม ทำลายอาชีพตัวเองซะงั้น
    เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ

3. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เจ้าทุกข์เยอะจังวุ้ย.....

4. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ก็มัน"ชั่ว"สะสมมานาน...ไม่ใช่ว่าจะ"ตามเก็บขี้ที่ทิ้งไว้"ครั้ง2ครั้งแล้วจะหาย...ส่วนเรื่องฝีมือน่ะ...แค่มีกุญแจกล่อง...เปิดดูโปรแกรมของคนอื่นแล้วเก็บไว้พอจูนอีกคันที่ทำคล้ายๆกัน...มาโหลดลงไปแล้วบอกว่าตัวเองจูน...โธ่เอ๊ย...กระจอกสิ้นดี...ไอ่ที่ได้ตำแหน่งมาน่ะ...เอามาไว้หลอกแดกไง...ส่วนเรื่องจูนเอาแรงม้านิดหน่อยเพื่อให้ดูว่าเก่งน่ะ...ถ้ามองแต่แรงม้ามันก็พอหลอกได้...แต่จริงๆมันก็แค่ราคา(คุย)...

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เอาอีกแล้ว

6. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    อีกเยอะ...

7. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    มีอีกเยอะแน่ๆๆๆ.......ไม่น่าเลย.....เอาใจช่วยคับ

เสียรถ เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก

8. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เยอะจริง ๆ หนุ่ม hot จริง ๆ

9. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    อีกแยะ

10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    งานงอกแล้ว

11. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    คนแบบนี้ต้องตามล่าให้ได้ อาจปล่อยให้มันไปทำกะคนอื่นอีก

12. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    สังสัยหลอกเขา คนอย่างงี่จะต้องจัดการไม่ให้ไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครอีก

13. รักผัวปิ่น

รักผัวปิ่น New Member Racer

88
    11
    0
    ---- ไอ้นี่ ..... เจ้าทุกข์เพียบครับ เกือบยี่สิบ กว่ารายได้ที่มันหลอกเค้า จับต้นชนปลาย โกหกคนนี้ ใส่ความคนนั้น ยกหางตัวเอง ไอ้หมอนี่ถนัดครับ !!!!!! -----

---- เจ้าทุกข์ แถวลำนารายณ์ มีเยอะครับ แต่ไม่อยากเปิดประเด็น กลัวดัง -----

..... ปล ...... ข่าววงในแจ้งมาว่า ตอนนี้หนีไปหลอกแดกชาว พิษณุโลก อยู่ครับ มีคนเห็นอยู่ โลกมันกลมนะ .... เดี๋ยวจะแวะไปเยี่ยมนะครับ เสี่ยก้อง :D

14. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    ,มาอีกแล้ว

15. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ดันไป แล้วกัน ครับ เจ้าทุกข์ เยอะมาก

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อัพไว้ให้ล่ะกันครับ + เอาใจช่วยด้วย :D

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    มาอีก1ราย

18. chuti

chuti New Member Member

44
    2
    0
    มีอีกแล้วหรอคับเจ้าทุกข์

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    กลายเป็นมหากาพย์เลย
    ทรยศอาชีพตัวเองซะงั้น ถ้าซื่อสัตย์ รวยแน่

20. เอาใจช่วยครับ...ขอให้ตามเจอเร็วๆครับ

21. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ช่ ว ย อั พ ค๊ า บ

. . . . . ห า เ จ อ ไ ว ๆ น่ ะ

22. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ีup ให้นะครับ

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อีกแล้ว หรอ

24. paa_san

21
    1
    3
    ขอขอบพระคุณทุกท่านนะครับ

มีท่านใดพอทราบ ชื่อ นามสกุล จริง ๆ ของนายก้องไหมครับ

ขอเพียงเท่านี้ผมสามารถดำเนินคดีได้เลยครับ

25. paa_san

21
    1
    3
    ได้รับการติดต่อเข้า
    จะติดต่อผมมาวันจันทร์
    หากไม่ติดต่อเข้ามาผมจะเข้ามาประกาศให้ทราบกันอีกครับ

26. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เอาใจช่วยคับ อยากเห็นคนเเบบนี้อยู่ในคุก เร็วๆ

27. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    อัพครับ ท่าทางจะมีอีกหลายรายที่โดน

28. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    ตามนี้เลยคับ ธนสัณห์ สุริยะเจริญ

29. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    กลายเป็นคนดังแห่งRCWEB ไปอีกคนและ

30. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มีหลายภาคเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้