## Moderator Story1 ตอน: ผู้ดูแลบอร์ดขอระบาย ##

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    สวัสดีสมาชิก และผู้เยี่ยมชม EK GROUP ทุกท่านครับ คลับของเราตอนนี้ก็ใกล้เข้าสู่ปีที่ 6 แล้ว
    สำหรับตัวผมเองก็ได้เข้าร่วมเป็นสมาชิกคลับนี้มาตั้งแต่ปีแรก และมีโอกาสรับใช้สมาชิก EK GROUP
    มาราวๆ3ปีกว่าในฐานะผู้ดูแลบอร์ด ก็ได้เห็นพัฒนาการของคลับนี้ขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง เจอเรื่องราวต่างๆ
    ทั้งร้ายดีมามากมาย มีคนเข้ามีคนออกทั้งแบบที่มีปัญหาและไม่มีปัญหา เจอปัญหาทุกอย่างที่คาร์คลับต้องเจอ
    ทั้งในขณะที่เป็นสมาชิกธรรมดาและเป็นผู้ดูแล ซึ่งแน่นอนสำหรับผมหลังจากที่ได้มาทำหน้าที่ตรงนี้การมอง
    เห็นปัญหาของผมเปลี่ยนไป จากที่ไม่เคยคิดว่าจะเป็นปัญหาก็มีปัญหา เครียด เพราะเรามีภาระหน้าที่ เรามี
    สมาชิกอยู่มากที่ต้องรับผิดชอบ เรามีเพื่อน เรามีพี่ เรามีคนสนิท เรามีคนนอกที่แวะเวียนเข้ามาดูอยู่ตลอด
    และทุกครั้งที่เรามีปัญหาทั้งคนสนิทที่รักใคร่กันดี และคนที่ไม่สนิท เราก็จะพยายามช่วยแก้ปัญหาทุกครั้ง
    จนพวกเราถูกมองว่า "พวกมากลากไป"

คำว่าพวกมากลากไปที่หลายๆคนมองแท้จริงนั้นคืออะไร เรามามองกันง่ายๆครับ ถ้าเพื่อนคุณ
    มีปัญหา ถ้าเพื่อนคุณต้องการความช่วยเหลือ โดยสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่คุณสามารถช่วยได้คุณจะช่วยหรือไม่
    สำหรับเรา เราช่วยอย่างเต็มที่ครับ ผิดบ้างถูกบ้างปะปนกันไปเพราะความรักเพื่อน เค้าเฮไหนเราก็เฮด้วย
    ในใจก็กลัวอยู่ว่าคนอื่นเค้าจะมองกันยังไง แล้วถ้าเป็นคุณลองถามตัวเองดูว่าจะทำยังไงกับเพื่อนที่สนิท
    สมาชิกนับร้อยที่อยู่ในคลับ คนนอกที่จับตามองและหาช่องว่างมาคอยเสียบ คุณจะจัดการทุกอย่างให้ลงตัว
    ได้อย่างไร มันน่าลำบากใจนะครับ ทั้งๆที่เรื่องก็ไม่ใช่เรื่องของเรา หากันเข้ามาเทลาะในบ้าน แต่เราก็เดือด
    ร้อนเหมือนเป็นเรื่องของเรา ไม่ใช่แค่คนสนิทเท่านั้นนะครับที่ช่วย สมาชิกท่านอื่นเราก็ช่วย เพียงแต่สมาชิก
    ท่านอื่นอาจจะไม่ค่อยได้มีปัญหากับใครหรือไม่ได้เอาปัญหาเข้ามาให้เราต้องแก้ก็เท่านั้นเองครับ เลยดูเหมือน
    เราช่วยกันแต่พวกกันเอง เราเห็นแก่สมาชิกเห็นแก่เพื่อนเสมอ มีอะไรไม่เข้าใจบอกกันได้ครับอย่าไปคิดเอง
    เออเอง ในส่วนนี้ก็อยากให้เข้าใจกันด้วยครับ

เรื่องน่าหนักใจอีกเรื่องคือเรื่องมีทติ้งเวลาเรามีทติ้งเรามีการปรึกษาหารือกันทุกครั้ง ไม่แค่เฉพาะ
    ผู้ดูแลบอร์ดอย่างเดียวแต่ยังมีสมาชิกท่านอื่นด้วยที่รู้จักกันเราก็จะมีการขอความเห็นทุกครั้ง เพราะผมไม่อยาก
    ตัดสินใจกันเองลำพัง แต่ก็ไม่สามารถมาฟังความคิดเห็นของทุกๆท่านได้หมด ยิ่งความเห็นมากก็ยิ่งสรุปยาก
    เดี๋ยวก็น้อยใจกันอีก เรื่องสถานที่ดูเหมือนไม่ใช่เรื่องใหญ่ แต่แท้จริงแล้วเป็นเรื่องใหญ่นะครับ เราจะมีทที่ไหน
    ที่ทุกท่านเดินทางมาสะดวก หาง่ายไม่ต้องคอยโทรถามทาง มีห้องน้ำ ร้านค้า และที่จอดรถที่ถ่ายรูปออกมาแล้ว
    สวยที่รองรับรถได้มากกว่า 60 คันที่จอดได้ปลอดภัย และมีที่หลบแดดหลบฝน ไม่มีเจ้าของสถานที่มาไล่ หรือ
    มากวน ถ้าเป็นร้านอาหารเราไปจอดกันแบบนี้ก็แทบไม่มีที่ให้ลูกค้าของร้านจอดแล้วครับ หรือเราจะไปมีทกัน
    ตามต่างจังหวัดเพื่อเปิดโอกาสให้คนที่รักรถรุ่นนี้ที่อยู่ต่างจังหวัดได้มีโอกาสมาพบปะกันดี??

การมีทติ้งต่างจังหวัดปีนี้เราจัดมาแล้ว 2 ครั้ง สมาชิกที่มาก็อย่างที่คาดครับ ไม่ได้ครึ่งนึงของมีทที่
    กรุงเทพด้วยซ้ำ ตรงนี้ผมเข้าใจครับว่าแต่ละท่านสะดวกต่างกัน ไหนจะเรื่องของเวลา ค่าใช้จ่าย เรื่องงาน หรือ
    อะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้ไม่ไปตรงนี้ผมเข้าใจครับ ที่จริงเมื่อต้นสัปดาห์ที่แล้วเราได้คุยกันถึงจะขยายไปยัง
    ต่างจังหวัด แบ่งเป็นภูมิภาคไป เพราะเราเล็งเห็นว่ายังมีผู้ที่ใช้รถ EK อีกจำนวนมากที่อยู่ต่างจังหวัดและเข้า
    บอร์ดเรา และเค้าก็อยากมีส่วนร่วม ตรงนี้เราก็นั่งถกประเด็นกันครับ คิดตอนแรกๆมันดูเหมือนง่าย ก็แค่แต่งตั้ง
    ตัวแทนให้ดูแลเป็นภูมิภาคไป หาสถานที่ นัดมีทติ้ง แจกสติกเกอร์ ก็แค่นั้นดูเหมือนไม่มีอะไร แต่มาลองคิด
    กันอีกทีแบบเป็นเหตุผลจริงๆจังๆในเรื่องของ ข้อดีข้อเสีย วิธีปฏิบัติ ปัญหาและอุปสรรค ผลที่คาดว่าจะได้รับ
    ถ้าเกิดปัญหาจะทำยังไง ใครรับผิดชอบ!!! มีความจำเป็นอะไรที่ทำให้เราต้องขยายไปทั้งประเทศ ตอนนี้ขนาด
    มีแค่กรุงเทพอย่างเดียวยังปัญหามากขนาดนี้ แล้วถ้ามีทั้งประเทศนี่จะเป็นยังไง จะมีเหตุผลใดครับที่เราต้อง
    หลับตาเดินไปทั้งๆที่ไม่รู้ว่าข้างหน้าเป็นภูเขาหรือเป็นเหวก็ไม่รู้ ซึ่งคนอยากให้ทำกับคนที่ต้องมาคอยรับผิด
    ชอบมันคนละคน คิดกันง่ายๆครับ สมาชิกต่างจังหวัดนี่น้ำใจงามมากให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี ขับรถมาจาก
    สงขลา เพื่อมามีทติ้งที่กรุงเทพกับเรา แต่แล้วพอถึงเวลาเค้ามีทติ้งบ้างเราจะทำไงครับ ไปมั๊ยครับ คนที่ไป
    นอกจากผู้ดูแลบอร์ดแล้วมีใครจะขับรถไปอีกครับ จะถึงครึ่งมั๊ยครับ ปีนึงมากันภาคละครั้ง 4 ภาค แล้วเรา
    จะทำยังไง นิ่งดูดายคอยชมรูปที่เค้ามีทติ้งกันหรอครับ อยากให้มองในหลายๆด้านด้วยครับ เพราะในเมื่อ
    ทุกวันนี้คลับเราก็เป็นศูนย์กลางของผู้ที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่แล้วไม่ว่าจะมีปัญหาที่ต้องการสอบถาม หรือความรู้ด้าน
    ต่างๆ ไม่ว่าคุณจะอยู่จุดไหนของโลกใบนี้คุณก็สามารถเข้ามาหาข้อมูลได้อยู่แล้ว ข่าวสารก็เหมือนเดิม
    มิใช่ว่าปัจจุบันคนต่างจังหวัดเข้ามาไม่ได้ซะเมื่อไหร่หล่ะครับ

เรื่องสติกเกอร์ตรงนี้อยากให้เข้าใจจุดประสงค์ของคลับด้วยครับ ว่าคลับนี้มีขึ้นเพื่อผู้ที่มีใจรัก EK
    ถึงไม่ใช่ EK ก็เข้ามาพบปะพูดคุยหรืออยากจะมาหามาดูมามีทติ้งด้วยก็ได้ครับ เรามองที่ตัวบุคคลเป็นหลัก
    ถึงได้มีกฏที่ว่า มามีทติ้ง 3 ครั้งถึงจะได้สติกเกอร์ เพราะเราอยากให้มาแล้วรู้จักกัน มีเพื่อน ตัวผู้ดูแลเองไม่
    สามารถคุยได้หมดครบทุกคนหรอกครับ ยังจำชื่อกันได้ไม่หมดเลยครับบอกตรงๆ เพราะสมาชิกเรามีเยอะจริงๆ
    ถ้าสติกเกอร์ได้กันง่ายๆ คุณได้ไปเอาไปแปะ จะแปะโชว์ใครครับในเมื่อไม่มีใครรู้จักคุณ ตรงนี้เลยคิดว่าถ้ามา
    ซัก 3 ครั้งขึ้นไปน่าจะกำลังดี จำหน้าไม่ได้อย่างน้อยก็ยังจำรถได้แหละครับ ส่วนสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัด
    และอยู่ไกลตตรงนี้ผมเข้าใจครับว่าการมามีทติ้งมันลำบากและมีค่าใช้จ่ายสูง ซึ่งเราก็ไม่ได้เร่งรัดหรือบังคับ
    ให้คุณมามีทติ้ง แต่ถ้าคุณอยากเป็นส่วนนึงของเราก็มาโพสท์พูดคุยกันในบอร์ดอย่างเป็นประจำ อย่างเช่น
    พี่ Tank ที่ทางผู้ดูแลได้ส่งสติกเกอร์ไปให้ตามความเหมาะสมที่เค้าอยู่มานานและไม่เคยห่างหายไปจากบอร์ด
    จนเป็นที่รู้จักของสมาชิกในคลับเรา ทั้งๆที่ไม่เคยเจอกันโดยตรง อย่างนี้เราก็ให้ตามวิจารณญาณของผู้ดูแล
    บอร์ด ซึ่งก็ตามความเหมาะสมกันไป หรือถ้าใครสะดวกที่จะมาก็ยิ่งยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

พวกเราผู้ดูแลบอร์ดมาทำตรงนี้ด้วยใจครับ บางคนต้องขอร้องให้มาทำด้วยซ้ำ ภาระหน้าที่ดูเหมือน
    ไม่มีอะไรแต่แท้ที่จริงแล้วมีเรื่องให้ต้องคิด ต้องลำบากใจอยู่มาก โปรดใช้เราอย่างถนอมและเห็นใจกันซักนิดนึงครับ
    ทำอะไรแล้วมันมีปัญหาหรือไม่มีปัญหา คงไม่ต้องมาบอกกันเพราะของแบบนี้รู้กันดีอยู่แก่ใจ เราช่วยท่าน
    ท่านไม่ต้องช่วยเราก็ได้ครับ แค่อย่าทำให้มันแย่ไปกว่าเดิมก็พอ เราอยากมีเพื่อนมีพี่เยอะๆ ซึ่งสำหรับผม
    ผมใช้วิธีรักษาเพื่อนที่มีอยู่ไว้อย่าทำลาย เพื่อนใหม่ๆเดี๋ยวก็มีเข้ามาเอง แค่นี้เราก็มีเพื่อนมากแล้วครับ

สุดท้ายที่อยากจะบอก : ผมอยากจะบอกว่าให้ทุกท่านเชื่อเถอะครับ ว่าเรารักคลับนี้ เราจะดูแลคลับนี้อย่างดี
    ผมจะไม่เอาสมาชิกนับร้อยไปเสี่ยงกับอะไรที่มันไม่แน่นอนเป็นอันขาด เราไม่ได้ตกอยู่ภายใต้อำนาจของใครทั้งนั้น
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราทำได้ผ่านการคิดการตัดสินใจแล้ว และเรามั่นใจว่าเป็นสิ่งที่ดีต่อส่วนรวมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  3. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ูสู้เค้าคับโอ๊ต ทุกปัญหามีทางแก้ไขที่ดีเสมอ

4. shade007

shade007 New Member Member

21
    1
    0
    นี่แหละคับคุณสมบัติผู้นำครับ โปรดใช้เราอย่างถนอมและเห็นใจกันซักนิดนึง นี่แหละครับ เห็นอกเห็นใจซึ่งกันและกันอย่าแบ่งฝักแบ่งฝ่ายครับมีอะไรก็เปิดใจกันครับอย่าปิดใจเข้าหากัน ต้องนึกถึงช่วงแรกๆๆครับที่เปิดใจเข้ามาอยู่คลับนี้ ผมคนนอกครับไม่มีโอกาสได้ไปมิตติ้งที่ใดๆเลยครับไม่มีโอกาสได้รู้จักใครในคลับเลยครับแต่ทำไมถึงอยากจะพยายามสักครั้งนึงครับ การที่เรารู้จักกันได้ไม่ใช่เพราะรถหรอครับที่ทำให้เรามารู้จักกันได้ครับ ผมอ่านแล้วก็เห็นใจพี่เขานะครับต้องอยู่ท่ามกลางความกดดันแบบนี้จะไปซ้ายก็ไม่ดีจะไปขวาก็ไม่ดี พออยู่ตรงกลางก็ยังไม่ดีอีกครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆๆทุกคนนะครับ และเพื่อนๆๆทุกคนด้วยครับ เปิดใจ เปิดใจ และเปิดใจครับ
    เอกekครับ

OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  5. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ยาวเหยียด อย่าท้อครับ เพื่อสังคม ของชาวเรา !!

6. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่เป็นไรนี่ครับโอ๊ต ทำให้ดีที่สุดก็พอแล้ว
    เพราะทุกการกระทำจะให้ถูกใจทุกคนในสังคม
    มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้วครับ อย่าคิดมาก
    พี่เป็นสมาชิกที่บอร์ดนี้
    พี่ให้เกียรติและเคารพการตัดสินใจ ของคณะผู้ดูแลครับ
    การผ่าตัด มันต้องมีเสียเลือดครับ:)

แก้ไขล่าสุด: 19 ตุลาคม 2009
  7. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    สู้ครับ อย่าท้อ

ขอชมเชยที่คิดได้แบบนี้ครับ

8. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    รับทราบครับ คุณโอ๊ต... สู้ ๆ ครับ น้องใหม่เอาใจช่วยครับ.... ชาว EK น้ำใจเหลือล้นครับ (ถนนทุกสายต้องมีทางแยก ครับ)

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ขอบคุณครับ:):):)

10. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ทำดีที่สุดครับ

11. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เอาใจช่วย mod นะครับทุกปัญหามีทางแก้ ครับใจเย็นอยากให้ปัญหาทุกอย่างจบลงด้วยดีครับ

12. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    โลกไซเบอร์ ร้อยพ่อ พันแม่ สร้างปัญหากันง่ายๆ แค่ใช้ปลายนิ้วพิมพ์ ไม่ต้องคิดอะไรมาก ทำอะไรก็ไม่เจ็บตัว ถ้าไม่มีใครจับได้
    ต้องมาดูแลสถานที่แบบนี้คิดแล้วเหนื่อย...

ขอบคุณโอ๊ต ท่านประธานน้าเอ๊กซ์ และผู้ดูแลทุกท่านด้วยครับ
    พักผ่อนเยอะๆ ดูแลสุขภาพตัวเองบ้างเน้ออออ....

13. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รับทราบครับคุณโอ๊ต เข้าใจครับ

14. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    คนรุ่นใหม่ทำอะไรต้อง ชัดเจน..!!

มันชัดเจนดีจริงๆ

15. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกครับ EK GROUP จะได้อยู่คู่พวกเราไปนานๆ

16. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ชัดเจนครับโอ๊ต

17. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เหตุผล สมควร ยิ่ง ดังที่ คุณกล่าวมาครับ
    เห็นด้วย ทุกประการครับ เป็นกำลังใจให้นะคับ

ขอบคุณที่เหนื่อย เพื่อ พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับครับผม

18. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้ครับโอ๊ต แล้วก็ mod ทุกๆท่าน

ผมติดตามบอร์ดนี้มานานพอสมควร ได้ความรู้สาระดีๆต่างๆมากมาย

ไม่ดีจริงไม่อยู่มาได้ทุกวันนี้หรอกครับ

19. ชัดเจน
    ทำดีเรารู้อยู่แก่ใจ ใครใส่ไฟช่าง...มัน
    เข้าใจพี่ๆ MOD ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

20. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    นี่หละคือความลำบากใจของผู้นำ ผู้ดูแล รักษาสิ่งที่ดีต่อไป
    เข้าใจสิ่งที่ต้องการสื่อทั้งทางตรงและทางอ้อมครับ.

story 1 แสดงว่ามีต่อ รอฟังนะครับ

21. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับโอ๊ต สู้ สู้!!

22. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ดีที่ได้ระบายความในใจนะครับ

23. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    ดีใจครับ Mod ที่มาแชร์ความรู้สึก ความคิด ความรู้
    งานบริหารคน บริหารบอร์ดมันไม่ง่ายอย่างที่ทุกคนก็ทราบกันอยู่ครับ
    ภาระอันยิ่งใหญ่ที่จะต้องนำพากันไปให้รอด คิดแล้วปวดหัว
    กลืนไม่ได้คายไม่ออกมีมาตลอด
    แต่ก็มีทางออกตลอดจากการนำพาจากบุคลที่อยู่เบื้องหลัง
    ไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ Mod ทุกคนครับ

musachi ถูกใจสิ่งนี้
  24. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    ดีครับโอ๊ต...ผมเชื่อว่าโอ๊ตทำได้ดีมากๆแล้วครับ

อยากให้บอร์ดนี้เป็นบอร์ดที่มีแต่ความเป็นเพื่อน มีมิตรไมตรีต่อกันตลอดไปครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ตุลาคม 2009
  25. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    "ไม่มีใครสามารถทำตามความต้องการของคนทุกๆ คน ได้ครบทั้งหมด อาจมีทั้งคนเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย "

แต่ถ้าทำเพื่อรักษาผลประโยชน์ของส่วนรวม ถึงจะมีใครไม่เห็นด้วย แต่มันก็ดีต่อส่วนรวม

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่เองก้อเล่นมานานคับ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้มีโอกาสขึ้นไปกทม. ไปมีทติ้ง แต่ก้อพยายามมาพูดคุย เพราะว่า เห็นว่า บอร์ดนี้สามารถหาความรู้ได้ ตั้งแต่ตอนที่เริ่มแต่งรถคันนี้มาเมื่อ4-5ปีแล้ว ทั้งเก็บความรู้ แลกเปลี่ยนความรู้ โทรไปปรึกษาเรื่องโช้คบ้างของแต่งบ้าง ทั้งพี่ต้อมและน้องโอ๊ตให้ความรู้มามากมายคับ ส่วนตัวผมนั้น ให้ความเคารพ ผู้ดูแลบอร์ดและเพื่อนที่ใช้ EK ทุกท่านคับ อยากให้คิดว่า เราใช้รถเหมือนกันมาแลกเปลี่ยนความรู้กัน มีความสุขที่ได้แต่งรถเหมือนกัน ชอบสิ่งไหนก้อชมออกมาจากใจ ไม่ชอบสิ่งไหน จะติ ถนอมน้ำใจ หรือหยวนๆได้ก้อหยวนๆกันไปคับ มีมิตรมาก ดีกว่ามีศัตรูมากคับ หรือกระทู้ไหน เราดูแล้วช่วยน้องๆเพื่อนๆ พี่ได้ที่พึ่งเข้ามาเล่นได้ก้อช่วยกันตอบด้วยคับ หรือถ้าไม่ชอบหรือคำถามอาจจะดูแล้วเบสิกเกินไป ก้อตอบไปคับ หรือถ้าไม่ชอบก้ออย่าไปว่าเค้าเลยคับ เพราะว่า ผมคิดว่า ทุกคนที่เข้ามาเล่นบอร์ด คงอยากเข้ามาหาความรู้เหมือนผมคับ ซึ่งใหม่ๆผมก้ออาจจะถามแบบนั้นไปด้วยเหมือนกัน เพราะว่าผมยอมรับเรื่องความรู้เกี่ยวกับเครื่องยนต์ หรืออุปกรณ์ต่างๆ ผมไม่เก่งคับ แต่ก้อได้รับการตอบที่อบอุ่นและได้ความรู้เป็นอย่างยิ่งคับ
    ปล.ขอบคุณผู้ดูแลบอร์ดด้วยคับ

27. ninesine

ninesine New Member Member

20
    1
    0
    ผู้เสียสละครับ ขอบคุณ สู้ๆ น่ะครับ

28. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คำว่า "พวกมากลากไป" ผมว่ามันไม่มีใน EK Group นะคับ
    จากที่ผมได้สัมผัสมา จากการได้ไปมีตติ้ง ความรู้สึกดีๆจากการได้คุยคนที่ชอบเหมือนๆกัน
    ถ้าคุณคิดที่จะเข้า EK Group มันก็คือ EK Group มันจะเป็นอย่างอื่นไปได้ยังงัยในเมื่อคุณตัดสินใจที่จะเข้ากลุ่มนี้แล้ว

ขอบคุณ Mod ทุกท่านนะคับ ผมเชื่อว่าคนที่อยู่ EK Group จริงๆคงเข้าใจความรู้สึกนี้ดีคับ
    เป็นกำลังใจให้คับ

29. ชัดเจน ตรงประเด็น เป็นกำลังใจให้คับ

30. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เพ่งเคยได้อ่านยาวๆจนจบ

ยังไงก้อขอขอบคุณในความทุ่มเทของน้องๆพี่ๆแล้วกันนะครับ

---------- Post added at 22:16:44 ---------- Previous post was at 22:16:26 ----------

เพ่งเคยได้อ่านยาวๆจนจบ

ยังไงก้อขอขอบคุณในความทุ่มเทของน้องๆพี่ๆแล้วกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้