RB20DET ใช้หัวเทียน NGK รหัส BKR แทน BCPR ได้ไหมคับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย poycef2199, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poycef2199

poycef2199 New Member Member

6
    0
    0
    คือว่า BCPR6EIX-11 มันหายากอะคับ.. เจอแต่ BKR6EIX-11

อยากรู้ว่ามันจะมีปัญหาไหมคับ เพราะ BKR แกนหัวเทียนมันสั้นกว่า 2.5 mm

ช่วยแนะนำด้วยคับ.. พอดีจะต้องเปลี่ยนหัวเทียนคับ..

ขอบคุณคับ

2. nirvanarit

nirvanarit New Member Member

9
    0
    0
    ผมว่าใช้ได้ครับ

เคยไปถามร้านอะไหล่ เค้าว่ามันคือรหัสเดียวกัน

รู้สึก NGK เค้าเปลี่ยนรหัสจาก BCPR เป็น BKR มาได้ 5-6 ปีแล้วครับ

---------- Post added at 21:40:04 ---------- Previous post was at 21:39:43 ----------

ผมว่าใช้ได้ครับ

เคยไปถามร้านอะไหล่ เค้าว่ามันคือรหัสเดียวกัน

รู้สึก NGK เค้าเปลี่ยนรหัสจาก BCPR เป็น BKR มาได้ 5-6 ปีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้