ขอคำแนะนำทีครับผม เรื่องเกียร์ 3t

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย youtana, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. youtana

youtana New Member Member

9
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ tt140 ครับแล้วพอดีว่าอยู่ดีๆเกียร์มันก็หอนขึ้นมาครับดังมากๆ เกียร์ 1235หอนครับส่วนเกียร์4ไม่หอนยังไงช่วยแนะนำทีครับ อยู่นครสวรรค์ ด่วนเลยน่ะ เพราะเด๋วผมจาขึ้นเชียงรายสิ้นปีครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2009
  2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    เช็คน้ำมันเกียร์ว่าขาดไหมก่อน ถ้าเพิ่งถ่ายน้ำม้นเกียร์มาก็อาจทำให้หอนได้ครับ เพราะเฟืองเกียร์มันสึกแล้วน้ำมันเกียร์มันข้นก็เลยไม่หอน พอเปลี่ยนน้ำมันใหม่เข้าก็เลยล้างออกจนหมดทำให้เกิดช่องว่างระหว่างเฟื่องเลยหอนได้ครับ คงต้องถอดซ่อมหรือเปลี่ยนแหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้