ก๊อกๆๆ (เสียง)

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Basic_Boo, 29 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Basic_Boo

Basic_Boo New Member Member

32
    0
    0
    คือว่ามันมีเสียงดังจากอ่าครับ
    จากทางด้านหน้าซ้ายเวลาเลี้ยวขาว

มันเกิดจากอะไรครับ แล้วซ่อมอย่างไร
    ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ :confused:

2. BARAMATE

BARAMATE New Member Member

105
    1
    0
    เป็นเหมือนผมเลย แต่ผมจะดังข้างขวาเวลาเลี้ยวซ้าย คาดว่าน่าจะเป็นที่หัวเพลา รอเซียนมาตอบดีกว่าจะได้ไปทำด้วย

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เลี้ยวมีเสียงดัง โอกาสเป็นที่หัวเพลาสูงครับ

ลองไปสังเกต ด้านในล้อว่ามีรอยจารบี ออกมาเลอะหรือป่าว .............. ถ้ามีแน่นอน ยางหุ้มหัวเพลาขาด รีบจัดการซื้อมาเปลี่ยน
    พร้อมอัดจารบีใหม่...........ยางหุ้มเพลาประมาณ 300 บาท ต่อข้าง จารบีจำราคาไม่ได้...ที่เหลือค่าแรง

4. Basic_Boo

32
    0
    0
    ยางขาดเป็นสองชิ้นเลยอ่ะครับ
    แล้วพวกลูกปืนนี่ซ่อมได้ไหมครับ
    แล้วถ้าเป็นหัวเพลานี่ทำยังไงอ่ะครับ

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถ้ามันขาดมานาน อัดจารบีเปลี่ยนยางหุ้มใหม่ อาจจะไม่หายนะครับ

ต้องเปลี่ยนทั้งหัวเพลาเลยครับ................

6. Basic_Boo

32
    0
    0
    แล้วเปลี่ยนหัวเพลานี่ราคาเท่าไหร่หรอครับ
    หาของได้จากไหนอ่ะครับ
    แล้วถ้าเป็นทั้งเส้นนี่เท่าไหร่
    (ข้างเดียว)
    ขอบคุณครับ

7. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ถ้าเป็นที่เลี้ยวก้ที่หัวเพลาแหละครับ

ถ้าขาดมานานก็ แนะนำเปลี่ยนหัวเพลา หรือเพลาใหม่ทั้งเส้นมาทั้งหมเลย

ถ้าเปลี่ยนหัวเพลา ก็หัวละไม่กี่ร้อย ค่าจารบีก้ร้อยกว่า รวมค่าแรงก็ไม่เท่าไหร่

รีบทำนะครับ ก่อนจะหนักกว่านี้จะเสียเยอะมิใช่น้อย

8. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    เห็นด้วยครับ

9. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    ที่พูดมาของผมเป็นหมดเลย จะรีบไปทำนะจ๊ะ

10. sunun

sunun New Member Member

7
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้