ผมจะแต่งกระบะ 4 ประตู ... VMC ช่วยผมที

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย nuyskp12, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nuyskp12

nuyskp12 New Member Member

2
    0
    0
    ยี่ห้อ VMC นะครับ

รถกระบะไทยครับผมใช้งานทุกวัน ไปมหาลัยประจำ ไปเทียวเรือยครับเครื่องไม่เคยพัง

ผมเลยไม่อยากวางเครื่องใหม่แค่อยากทำให้มันโหด ๆ เท่ ๆ นะแนะนำทีนะครับ

ผมหนุ่ยนะครับ

สมาชิกใหม่ครับ ^^

นี้คือรูปถ่ายเมื่อ อาทิตย์ก่อนนู้นนะครับทรงรถเป็นแบบนี้
    วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้จะเอาลงมาแต่ใส่ยางตัวนี้อยู่นะครับเพราะไม่มีเงินซื้อยางจริง ๆ
    นี้คือภาพรถของวันนี้ครับ

ผมถอดออกไปแล้วกะซื้ออินเตอร์คูเลอร์มาใส่

แต่ที่เตรียมการไว้วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้คือ เปลี่ยนกรองน้ำมัน ถ่ายน้ำมันเครื่อง เอารถลง

แต่คงยางเดิมแบบนี้ไว้ เพราะตังครับ อิ ๆ

เลยอยากรู้ว่า ท่อรถกระบะส่วนใหญ่ทำกันแบบไหนหรอครับมีใครขายไหม พวงมาลัยด้วยครับ

ผมหาซื้ออยู่เครื่องรถผมเป็นรถกระบะ

VMC 2500cc 117 แรงม้า Turbo นะครับ

เรื่อง เปลี่ยน โบ โบออฟ พวกนี้ มีตัวไหนที่ใส่กับรถผมได้บ้างไหมครับแนะนำที

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แวะเข้าไปร้านที่เค้ารับติดตั้งเทอร์โบเลยคับ อธิบายหน้างานน่าจะกระจ่าง และเข้าใจมากกว่า :D

3. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    อัพให้คับ

4. nuyskp12

nuyskp12 New Member Member

2
    0
    0
    แล้วพวก พวงมาลัย ของตกแต่งอื่น ๆ เกจวัดหาได้จากร้านไหนหรอครับ

ผมอยู่ใกล้ ๆ กับ มีนบุรี ลำลูกกา ธัญญะ รังสิต หนองจอก

---------- Post added at 09:51:31 ---------- Previous post was at 09:51:16 ----------

แล้วพวก พวงมาลัย ของตกแต่งอื่น ๆ เกจวัดหาได้จากร้านไหนหรอครับ

ผมอยู่ใกล้ ๆ กับ มีนบุรี ลำลูกกา ธัญญะ รังสิต หนองจอก

5. eak saraburi

eak saraburi New Member Member

82
    0
    0
    ภายนอกเหมือน tfr แล้วภายใน

เป็นแบบไหนคับ จะได้แนะนำได้นิดนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้