ขอถามเรื่องโหลดหน้าและการเพิ่มกล้าม(ตีโป่ง)ให้กับตัวรถ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย wat_441, 16 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ขอถามพี่ๆว่า ผมจะโหลด hilux Hero ยากให้หน้าลงให้ไม่เกิน2.5-3นิ้ว หลังรองกล่อง2นิ้วดัดแหนบแล้ว ให้สุ้มหน้าอมยาง หน้าถิ่มๆหน่อย
    แต่เคยโหลดตอนแรกๆที่เอารถออกจากอู่มา โหลดมิดสุ้มแล้วแต่ว่าล้อมันแบะออกข้างๆอะครับ
    ยากจะให้ล้อมันตั้งตรงๆ อะครับ จะแก้ไขปรับแต่งอย่างไรครับ ต้องหนุนต้องรองอะไรหรือป่าว
    รองปรึกษาช่างช่างบอกว่าต้องเอาแผ่นอะไรไม่รู้ออก แต่ขอข้อมูลพี่ๆดีกว่าเพื่อความชัว

แล้ววันนี้ไปเจอรถฮีโร่มีกล้ามมันดูบึกบึนดีมากเลย อยากจะมีโป่งแบบนั้นบ้างครับไม่รู้ว่าจะตีโป่งได้เไหม
    จะต้องจ่ายค่าเสียหายปรมาณเท่าไหร่ โป่งหน้าเซิฟยังพอหาได้ แต่อยากได้โป่งหลังงามๆครับ
    ลองชมภาพดู เห็นแล้วชอบมาก ถ้าได้ล้อหน้า 9 หลัง10 ขอบ18 แล่มแน่ๆ ขออนุญาติเจ้าของรถที่ไปแอบถ่ายมาครับ

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    แบะมากไหมครับ ของผมก็เคยโหลดเกือบสุดเหมือนกัน แต่มองดูแล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยแบะนะครับ ไม่รู้ว่าฮีโร่กับไทเกอร์ช่วงล่างเหมือนกันไหม รอข้อมูลท่านอื่นก่อนดีกว่า

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ตั้งแคมเบอร์ได้ครับ เอาแผ่นชิมที่รองน็อตปีกนกบนออก ต้องเข้าร้านตั้งศูนย์ครับ
    ส่วนเรื่องโป่ง ข้างหน้ามีแก้มขาย ยังพอหาได้แต่ราคาแรงเหมือนกัน ข้างหลังตีเอาเลยครับ

4. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เพิ่มเติมครับ...ดัดคอม้า...

5. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามพี่ๆว่าเลย ส่วนราคาแก้มโป่งเอาเรื่องอยู่แต่สวยงามแน่ๆๆเพราะพวก 4*4 ใส่แล้วดุมากๆๆ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ตามเซียนข้างบนว่าเลยครับบบบ

พวกเขาเหล่านั้น ได้โดนกันมาบ้างเเล้ว

เลยเล่าประสพการณ์ให้ฟัง

ว่าแต่ลองมาตั้ง 0 ที่ สุวรรณภูมิ ไหมครับ

ถ้าได้ล้อหน้า 9 หลัง 10 ขอบ 18

แล้วต้อง เครื่อง 2 เจโบ ซักตัว อิอิอิอิ

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    โป่งหลังงานยากอยู่ต้องตัดเชื่อมสร้างแบบทำสีกระบะใหม่เลยนะนั้น

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ตามนี้ครับ คริคริ

10. ตามท่านเทพว่า

11. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    สงสัยผมต้องพกเงินไปตั้งศูนย์เยอะๆหน่อย เพราะขึ้นชื่อเรื่องมีแสนหมดแสน (ล้อเล่นนะครับอิอิ)

ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านที่แนะนำมานะครับ เด๋วจะลองเอาไปทำตามดู แต่โป่งคงต้องรออีกนาน ตอนนี้ก็หม่ำมาม่าวันเว้นวันอยู่แล้ว

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอบแวะเวียนมาดู

13. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    เอาใจช่วยครับ อยากเห็นปู่ฮีโร่กล้ามโต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้