พี่ๆช่วยแนะนำ อู่สี ดีดี หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pee_Kunk, 7 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pee_Kunk

Pee_Kunk New Member Member

18
    1
    0
    รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ อุ่สี ดีๆ เอาราคา กลางๆ นะคับ ที่ไหนดีคับ...
    แล้วสีขาว Type R ยี่ห้ออะไรดี และสวยสุดคับ...
    ช่วยแนะนำด้วยนะคับ...ขอบคุณคับ...

2. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    เห็นใน web ที่พุทธมณฑลสาย 4 มีสีหลายตัวให้เลือกด้วยนะ
    แต่จำชื่ออู่ไม่ได้แระ

3. Pee_Kunk

Pee_Kunk New Member Member

18
    1
    0
    UP UP UP ........

4. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    เดี่ยวสิ้นเดือนนี้จะเอารถเข้าทำสีที่อู่ u good ถ้าดีจะบอกต่อครับ(เอาใกล้บ้านไว้ก่อนจะได้เข้าไปดูงานได้บ่อยๆ)

5. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    เพิ่งไปทำมาสีขาว tye R สวยดี อู่ jdi พัฒนาการ32 ราคาถูก คุณภาพพอรับได้ ไม่ถูกใจแก้ได้
    ลองติดต่อดูนะครับ ช่างยา 0870350035 บอกว่า โอ๊กแนะนำก็ได้นะครับ อาจได้ราคาถูกอีก ไม่เกิน 25

6. มนัส พยุง

มนัส พยุง New Member Member

31
    0
    0
    ผมก็โดนมาครับ ที่อู่ ช่างยา พัฒนาการ 32 ป่านนี้ไม่รู้เป็นไง รถยังไม่ได้วิ่งเลย ออกมาวิ่งได้ 2เดือน สีแม่งแตกอีกแล้ว ไม่ยอมปะให้ทั่วพอเผลอแม่งพอกเลย ร้านส้นตีนอย่างนี้เมื่อไหร่จะ ชิบหายไปให้หมด อู่ช่างยาพัฒนาการ 32 จำให้ขึ้นใจ บอกต่อๆไปได้ให้แม่งอดตายไปซะ( อู่ jdi ช่างยา พัฒนาการ 32 นี่แหละ

7. มนัส พยุง

31
    0
    0
    --------------------------------------------------------------------------------

ผมได้เอารถไปทำสีที่อู่แถวพัฒนาการ32 ช่างยาเป็นคนเคาะปะพุ ทำได้60% ก้เอารถจอดไว้ที่อู่ช่างกร ใกล้ๆๆกัน แล้วบอกให้ช่างกรทำต่อ ซึ่งผมโทรไปถามก้บอกผมว่า เขามีงานใหม่ให้ช่างกรทำต่อ โดยที่ยังเคาะปะผุ ไม่เสร็จผมเลยโทรไปถามช่างยา ว่าถ้าผมเหมาซ่อมบ้านเขา แล้วผมทุบไปครึ่งหลัง แล้วบอกให้เขาหาช่างใหม่ เพราะผมมีงานอื่น เขาจะไปหาช่างที่ไหนมาแก้ได้ ฉะนั้นผมจึงอยากขอเตือนสมาชิกชาว RCW ให้พิจารณาว่าสิ่งที่ช่างยาทำกับผมนั้น ถ้าเกิดขึ้นกับพวกท่าน พวกท่านจะทำยังไง แต่สำหรับผมแล้ว ผมทำได้ก้คือ เตือนสมาชิกที่รักรถเก่าอย่างทุ่มเท เพราะทุกท่านรู้ว่าการจะทำรถเก่าขึ้นมาให้ฟื้นชีพสักหนึ่งคัน ต้องหมดกับมันไปเท่าไร วุ่นวายขนาดไหน เสียเวลา เสียเงิน แต่ไม่อยากให้ทุกท่านเสียใจ เจ็บใจ อย่างผม ท่านจำชื่อนี้ไว้ให้ดีนะ อู่ช่างยา พัฒนาการ 32 ประจำเวฟแห่งนี้ แล้วถ้าท่านรักสมาชิกท่านอื่น ท่านกรุณาช่วยกันส่งข้อความที่เป็นจริงนี้ต่อๆๆไป จะได้ไม่มีคนมาร้องโอดครวญ ในเวฟเราอีก อย่าลืม เตือนสมาชิกทุกคลับ ในนี้เพื่อกำจัดช่างเถื่อนๆๆ ออกไปจากระบบ อ้อ 8 เดือน ได้รถ รอคอยนานไหมครับ หมดไป 45000 บาท เฉพาะชุดสี อย่าลืม อย่าลืม อย่าลืม เตือนเตือนเตือน แล้วจำให้ขึ้นใจนะคับ ช่างยา พัฒนาการ 32 ลงชื่อ k_carina

8. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    เฮ่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ งานเข้าเหรอครับ ลิ้นหลุดเลย (เสียดายแทน) กลับมาหล่อไวไวนะครับ

9. focusza

focusza New Member Member

9
    0
    0
    อู่ ๑๙ แจ้งวัฒนะครับ เลียบคลองมาจากประชาชื่น ตรงตัดแจ้งวัฒนะ 200 เมตรอยู่ซ้ายมือครับ

10. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    ปกติผมใข้บริการ อู่ทวิลเพนท์ชอป อยู่ในซอย สุขุมวิท64 หรืจะเข้าฝั่งชีคอนก้ได้ครับ
    +++081-9211807++งานเนียบครับ

11. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ขอแนะนำ ที่ อู่เอในซอยสำนังงานจตุจักร งานเนียน ถอดหมด เก็บทุกจุด

12. EK-Sedan by KUN.

EK-Sedan by KUN. New Member VIP

82
    3
    0
    http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=63999.0

ลองถามดูครับรถผมทำอยู่อู่นี้ครับ

ผมไม่มีส่วนได้ แต่มีส่วนเสียกับอู่นะครับ(เสียเงิน)
    ยังไงก็เอาไว้เป็นทางเลือกอีกหนึ่งทางนะครับ

13. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แนะนำอู่ไพบูลย์ พุทธมณฑลสาย 4 กระทุ่มล้ม 22
    http://www.hondaloverclub.com/forums/showthread.php?t=4850
    http://www.rz-racingzone.com/forums/index.php?topic=63999.0

งานดี เห็นงานแล้วชอบ
    ผมไม่ได้ทำสีที่อู่นี้นะแต่ไปซื้อของแล้วเจอ

สิ่งที่อยากบอกมากที่สุดคือ
    1. หาเลือกอู่ ไปดูสถานที่จริง งานคันอื่นๆ เลือกมาสัก 2-3ที่ที่ชอบ ไปดูเองดีที่สุด
    ( อยากให้เลือกที่ไม่ไกลบ้านมากนักเพราะ จะต้องไปดูบ่อยๆจะไม่ได้ไม่เปลืองเงิน
    เก็บทุกเม็ดที่เราต้องการ )
    2. ใช้สีดี มีอุปกรณ์มาตรฐาน ห้องอบ ห้องผสมสีทำเหมือนต้นแบบ
    3. การตกลงราคา เงื่อนไข ถอดกระจก ยกเครื่อง พ่นไหม ปะผุ ลอกสีระดับไหน
    เอาสียังไง แลกเกอร์สัดส่วน ราคาไม่แพงเว่อร์ การรับประกันงาน เอาให้เคลียร์

โชคดีนะครับ ผมเองก็บอกเท่าที่รู้และมีประสบการณ์ รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกที

14. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    อ้าว อู่เดียวกับคุณ EK-Sedan by KUN. เลย

15. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ทำสีเหมือนกันเลยอะครับ
    อยากขอดูงานจังเลย

16. มนัส พยุง

31
    0
    0
    ผมได้เอารถไปทำสีที่อู่แถวพัฒนาการ32 ช่างยาเป็นคนเคาะปะพุ ทำได้60% ก้เอารถจอดไว้ที่อู่ช่างกร ใกล้ๆๆกัน แล้วบอกให้ช่างกรทำต่อ ซึ่งผมโทรไปถามก้บอกผมว่า เขามีงานใหม่ให้ช่างกรทำต่อ โดยที่ยังเคาะปะผุ ไม่เสร็จผมเลยโทรไปถามช่างยา ว่าถ้าผมเหมาซ่อมบ้านเขา แล้วผมทุบไปครึ่งหลัง แล้วบอกให้เขาหาช่างใหม่ เพราะผมมีงานอื่น เขาจะไปหาช่างที่ไหนมาแก้ได้ ฉะนั้นผมจึงอยากขอเตือนสมาชิกชาว RCW ให้พิจารณาว่าสิ่งที่ช่างยาทำกับผมนั้น ถ้าเกิดขึ้นกับพวกท่าน พวกท่านจะทำยังไง แต่สำหรับผมแล้ว ผมทำได้ก้คือ เตือนสมาชิกที่รักรถเก่าอย่างทุ่มเท เพราะทุกท่านรู้ว่าการจะทำรถเก่าขึ้นมาให้ฟื้นชีพสักหนึ่งคัน ต้องหมดกับมันไปเท่าไร วุ่นวายขนาดไหน เสียเวลา เสียเงิน แต่ไม่อยากให้ทุกท่านเสียใจ เจ็บใจ อย่างผม ท่านจำชื่อนี้ไว้ให้ดีนะ อู่ช่างยา พัฒนาการ 32 ประจำเวฟแห่งนี้ แล้วถ้าท่านรักสมาชิกท่านอื่น ท่านกรุณาช่วยกันส่งข้อความที่เป็นจริงนี้ต่อๆๆไป จะได้ไม่มีคนมาร้องโอดครวญ ในเวฟเราอีก อย่าลืม เตือนสมาชิกทุกคลับ ในนี้เพื่อกำจัดช่างเถื่อนๆๆ ออกไปจากระบบ อ้อ 8 เดือน ได้รถ รอคอยนานไหมครับ หมดไป 45000 บาท เฉพาะชุดสี อย่าลืม อย่าลืม อย่าลืม เตือนเตือนเตือน แล้วจำให้ขึ้นใจนะคับ ช่างยา พัฒนาการ

17. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ

18. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    (ช่างยา) ชื่อนี้จำให้ขึ้นใจคับ พี่คนนี้สุดจริงๆๆ ผมเพิ่งเอารถไปทำสีมาคับ งานออกมาดีคับ ถ้าไม่พอใจหรือไม่ถูกใจตรงไหน บอกพี่ยาได้เลยคับ พี่ยาทำให้ทุกอย่างตามที่ต้องการ ไม่เคยบ่นเลยคับ ขนาดบางทีที่ผมเรื่องมากและมากเรื่อง พี่ยาก็ยังไม่เคยบ่นเลยคับ(ให้ได้ยิน):D แต่ขอให้เพื่อนๆถ้าจะไปทำสีก็ขอให้หมั่นไปดูรถบ่อยๆหน่อยนะคับ เพราะพี่ยาบอกว่าถ้ามาดูบ่อยๆ เผื่อมีอะไรที่เราไม่ถูกใจจะได้แก้ไขทัน บอกพี่ยาได้เลย ก่อนที่ผมจะเอารถอกจากอู่พี่ยาบอก มีอะไรอีกมั้ย ก่อนออกจากอู่ต้องทำให้ดีก่อนจนกว่าผมจะพอใจคับ คำนี้ฟังแล้วประทับใจ ส่วนเรื่องที่คนที่ชื่อ k_carina เป็นยังไงผมไม่รู้ แต่ที่ผมได้ไปสัมผัสกับพี่ยาแล้วรู้สึกว่าพี่ยาเป็นคนช่างที่ดีคนนึงคับ ยังไงลองโทรไปคุยหรือเข้าไปคุยกับพี่ยาดูก่อนได้คับ 0870350035 (ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับทางอู่นะคับ) มีรูปมาฟากด้วยคับ เป็นรถผมเอง ทำที่อู่พี่ยาคับ

19. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0

สุดจ๊าบเลยครับ ท่าน Hanaka ทำมาเสร็จ ที้งหมดเท่าไหร่ ครับ แบบ ท่านเลยอะครับ เจ๋งมากๆๆ อู่ดีช่วยแนะนำ ครับ

20. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไม่แนะนำให้ไปทำอู่ที่ผมทำนะครับ แถววัดลาดพร้าว
    ตอนนี้เปลี่ยนเจ้าของแล้วแต่ช่างใหม่ฝีมือยังไม่ถึงขั้นครับ
    กำลังจะหาที่ทำใหม่อยู่ครับ วันนี้พึ่งไปคุยที่ อู่พี่ปรีชาแถวนวลจันทร์มาครับ

21. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ถ้าจะมาทำที่ไพทูลย์ตอนนี้รถเยอะครับเพ่งเข้าไปมาเมื่อวานซืน
    แต่งานแต่ละคันแจ่มๆทั้งนั้น....
    ใกล้บ้านๆ

22. spoonthai

spoonthai New Member Member

15
    0
    0
    อยู่แถวไหนอะครับ ถ้าเกษตรนวมิน ผมแนะนำอู่ p-perfect เป็นอู่รุ่นพี่ครับ อยู่ซ.โพธิ์แก้ว ลาดพร้าว 101 ครับ มีปัญหาเครมให้เลยครับ ราคาไม่แรงด้วย ถ้าอยู่ไม่ไกลลองโทรไปดูครับ 0817326775 ชื่อ พี่อ้น ครับ นี่ผมก็กำลังกลับสีเป็นขาว แล้วแปลงจาก 96 เป็น LEV เปลี่ยนยกชุดหน้าเลย

23. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0

ผมเองก็ทำที่อู่พี่ยาเหมือนกันครับ ขอบอกว่าพี่เค้าใจดีสุด ๆ ราคาก็ไม่ได้แพง
    มากมาย ในส่วนของงานก็พอ รับได้ ครับ ในราคา 2 หมื่นต้น ๆ คุณภาพสมรา
    คาแต่ของผมเรื่องมากไปหน่อย เปลี่ยนนู่น เปลี่ยนนี้ ก็เลยต้องแก้บ่อยหน่อย
    แต่พี่เค้าก็ไม่มี อาการ หงุดหงิดให้เห็นเลยแม้แต่น้อย ครับ ในส่วนของ
    รถของคุณ k_carina คันนี้ผมก็ เห็มมาตลอด น่าจะมาให้ช่วงที่มีหุ้นส่วนสอง
    คนครับ และเห็นบอกว่าผิดใจกัน ก็เลย ต้องคืนรถที่ค้างอยู่ในอู่ ทั้งหมด
    ยังไงก็ลองคุยกับพี่เค้า ครับ พี่เค้าใจดี

ปล. ผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย กับอู่นี้ ครับแค่ อธิบาย ตามที่ประสบกับตัวเอง
    มาครับ

24. jadi_350

jadi_350 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับลูกค้าที่เข้ามาแก้ให้นะครับรถคันนี้ที่มาว่าผมทำอู่ช่างกรนี่ครับอู่ข่างข่างอู่ผมนี่เองถ่าทำอู่ผมจริงให้เอาใบรับรถนะครับผมทำไปทุกคันผมมีรูปถ่ายทุกคันนะครับแล้วคุณรู้ไมมาพาดพิงให้อู่ผมเสียหายมีความผิดยังไงคุณมีจุดประสงยังไงผมไม่รู้แต่มาว่าอู่ผมให้เสียหายโดยที่ไม่ใด้ทำสีที่ผมจริงมันเชคได้นะครับคุณใช้เน๊ตที่ไหนมันมีipอยู่นะครับ ปล ขอบคุณอีกครังสำหรับชาว ekครับ ช่างยา

25. thai9955

thai9955 New Member Member

5
    1
    0
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตานนั้นแหละครับส่วนตัวผมก็ทำอู่ด้วยกันสองคนกับช่างยา ผมช่างคม จากอู่สีประจำมาสด้าคลับ เคยฟังแต่ก็ตามดูท่าน k_carina ที่เข้ามาว่าในหลายๆกระทู้ คุณ

k_carina

สมาชิกเลขที่: 94616

ตามที่ได้ฟังและอ่านกระทู้มาหลายกระทู้ ท่านk_carina ได้ไปตกลงราคาปะผุอย่างเดียว 4,000บาทที่อู่ช่างยา แล้วนำรถไปทำสีที่อู่ช่างกรที่อยู่ไกล้กันไม่ใช่หรอครับ แล้วงานปะผุทำเสร็จสมบูรณ์ดีแล้ว แต่ท่านลากรถไปตกลงราคาทำสีกับอู่อื่นแล้วงานสีออกมาไม่ดีแล้วมาพาดพิงอู่ช่างยา แบบเสียๆหายๆแบบนี้ระวังทางอู่เค้าดำเนินคดีความทางกฎหมายได้น่ะครับ ข้อหาใส่ร้ายทำให้เสียชื่อเสียง สามารถนอนคุกได้ฟรี 1วันน่ะครับ ที่จริงท่านน่าจะอธิบายรายละเอียดให้หมดไม่ใช่มาว่า ช่างยาอย่างเดียว ท่านควรที่จะเข้าไปคุยกับอู่ช่างกรที่ทำสีให้ท่านอีกหนึ่งอู่แล้วให้เค้ามารับผิดชอบงานสีที่ท่านไปทำมา สี่หมื่นห้า

ทางอู่เรารอดูกระทู้ท่านมาหลายกระทู้แล้วรอบนี้ของจริงครับ

ด้วยความสัจจริง
    ช่างคม

ปล.ทางอู่ รอดูกระทู้และคำตอบของท่าน k_carina ถ้าท่านมีปัญหาอะไรที่ไม่สบายใจลองโทรกลับมาคุยได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำและรับผิดชอบงานที่ทางอู่เราทำตลอดไม่เคยทิ้งงาน เราประกันงานให้ หนึ่งปีเต็มบางคันนานกว่าแถมได้เพื่อนๆใหม่มาจากการเริ่มต้นจากลูกค้าและกลายเป็นเพื่อนสนิทก็มีหลายคนแล้วครับ ไม่อยากให้ผิดใจกันกับเรื่องที่เราไม่รู้แล้วมาว่าร้ายกันน่ะครับ

มิตรภาพน่ะไร้พรมแดน ชีวิตนี้มันน้อยนักไม่นานก็ตาย เงินที่ได้มาไม่นานก็หมด แต่มิตรที่ดี ใช้ยังไงก็ไม่หมด

ช่างคม

26. มนัส พยุง

31
    0
    0
    ตอนคุยกันผมคุยกะช่างยา คุณไม่รู้เรื่อง คุณคุยกะผมหรือ ช่างยามันบอกว่ารับเหมาไปปะผุ เรื่องเท่าไหร่นั้นไม่รู้ แต่มันทำไม่เสร็จมันเอารถไปจอดไว้แล้วโทรไปถามทีมันทำทีปะผุ...อะไร2-3เดือน แล้วที่เขาไม่จ่ายให้แค่ 4พันนั้นเพราะไม่มาทำแล้วจะจ่ายทำพระแสง หอกอะไร อยากจะมาดูรถที่ พวกมันทำให้ไหม รู้ไหมทำรถทีกว่าจะได้กี่เดือน กูหมดทั้งเงินเสียทั้งอะไหล่ โทรไปถามมันบอกว่า พอดีมีงานเร่งให้หาคนมาทำใหม่ มึงใม่รู้ก็ไปถามช่างกร ข้างๆอู่มันดูก่อน แล้วค่อยมาเห่า แล้วข้องใจไรก็โทรมา0891332152 อย่าเห่า

27. มนัส พยุง

31
    0
    0
    ผมได้เอารถไปทำสีที่อู่แถวพัฒนาการ32 ช่างยาเป็นคนเคาะปะพุ ทำได้60% ก้เอารถจอดไว้ที่อู่ช่างกร ใกล้ๆๆกัน แล้วบอกให้ช่างกรทำต่อ ซึ่งผมโทรไปถามก้บอกผมว่า เขามีงานใหม่ให้ช่างกรทำต่อ โดยที่ยังเคาะปะผุ ไม่เสร็จผมเลยโทรไปถามช่างยา ว่าถ้าผมเหมาซ่อมบ้านเขา แล้วผมทุบไปครึ่งหลัง แล้วบอกให้เขาหาช่างใหม่ เพราะผมมีงานอื่น เขาจะไปหาช่างที่ไหนมาแก้ได้ ฉะนั้นผมจึงอยากขอเตือนสมาชิกชาว RCW ให้พิจารณาว่าสิ่งที่ช่างยาทำกับผมนั้น ถ้าเกิดขึ้นกับพวกท่าน พวกท่านจะทำยังไง แต่สำหรับผมแล้ว ผมทำได้ก้คือ เตือนสมาชิกที่รักรถเก่าอย่างทุ่มเท เพราะทุกท่านรู้ว่าการจะทำรถเก่าขึ้นมาให้ฟื้นชีพสักหนึ่งคัน ต้องหมดกับมันไปเท่าไร วุ่นวายขนาดไหน เสียเวลา เสียเงิน แต่ไม่อยากให้ทุกท่านเสียใจ เจ็บใจ อย่างผม ท่านจำชื่อนี้ไว้ให้ดีนะ อู่ช่างยา พัฒนาการ 32 ประจำเวฟแห่งนี้ แล้วถ้าท่านรักสมาชิกท่านอื่น ท่านกรุณาช่วยกันส่งข้อความที่เป็นจริงนี้ต่อๆๆไป จะได้ไม่มีคนมาร้องโอดครวญ ในเวฟเราอีก อย่าลืม เตือนสมาชิกทุกคลับ ในนี้เพื่อกำจัดช่างเถื่อนๆๆ ออกไปจากระบบ อ้อ 8 เดือน ได้รถ รอคอยนานไหมครับ หมดไป 45000 บาท เฉพาะชุดสี อย่าลืม อย่าลืม อย่าลืม เตือนเตือนเตือน แล้วจำให้ขึ้นใจนะคับ ช่างยา พัฒนาการ 32 ตอนคุยกันผมคุยกะช่างยา คุณไม่รู้เรื่อง คุณคุยกะผมหรือ ช่างยามันบอกว่ารับเหมาไปปะผุ เรื่องเท่าไหร่นั้นไม่รู้ผมบอกว่าทำทั้งคัน แต่มันทำไม่เสร็จมันเอารถไปจอดไว้แล้วโทรไปถามทีมันทำทีปะผุ...อะไร2-3เดือน แล้วที่เขาไม่จ่ายให้แค่ 4พันนั้นเพราะไม่มาทำแล้วจะจ่ายทำพระแสง หอกอะไร อยากจะมาดูรถที่ พวกมันทำให้ไหม รู้ไหมทำรถทีกว่าจะได้กี่เดือน กูหมดทั้งเงินเสียทั้งอะไหล่ ก็วางแม่งเหมือนไม่มีราครโทรไปถามมันบอกว่า พอดีมีงานเร่งให้หาคนมาทำใหม่ มึงใม่รู้ก็ไปถามช่างกร ข้างๆอู่มันดูก่อน แล้วค่อยมาเห่า แล้วข้องใจไรก็โทรมา0891332152 อย่าเห่า ช่างคม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2009
  28. มนัส พยุง

31
    0
    0
    ตอนคุยกันผมคุยกะช่างยา คุณไม่รู้เรื่อง คุณคุยกะผมหรือ ช่างยามันบอกว่ารับเหมาไปปะผุ เรื่องเท่าไหร่นั้นไม่รู้ผมบอกว่าทำทั้งคัน แต่มันทำไม่เสร็จมันเอารถไปจอดไว้แล้วโทรไปถามทีมันทำทีปะผุ...อะไร2-3เดือน แล้วที่เขาไม่จ่ายให้แค่ 4พันนั้นเพราะไม่มาทำแล้วจะจ่ายทำพระแสง หอกอะไร อยากจะมาดูรถที่ พวกมันทำให้ไหม รู้ไหมทำรถทีกว่าจะได้กี่เดือน กูหมดทั้งเงินเสียทั้งอะไหล่ ก็วางแม่งเหมือนไม่มีราครโทรไปถามมันบอกว่า พอดีมีงานเร่งให้หาคนมาทำใหม่ มึงใม่รู้ก็ไปถามช่างกร ข้างๆอู่มันดูก่อน แล้วค่อยมาเห่า แล้วข้องใจไรก็โทรมา0891332152 อย่าเห่า ช่างคม

29. มนัส พยุง

31
    0
    0
    อ้างถึง:
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KOMCOLORCAR
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตานนั้นแหละครับส่วนตัวผมก็ทำอู่ด้วยกันสองคนกับช่างยา ผมช่างคม จากอู่สีประจำมาสด้าคลับ เคยฟังแต่ก็ตามดูท่าน k_carina ที่เข้ามาว่าในหลายๆกระทู้ คุณ

k_carina

สมาชิกเลขที่: 94616

ตามที่ได้ฟังและอ่านกระทู้มาหลายกระทู้ ท่านk_carina ได้ไปตกลงราคาปะผุอย่างเดียว 4,000บาทที่อู่ช่างยา แล้วนำรถไปทำสีที่อู่ช่างกรที่อยู่ไกล้กันไม่ใช่หรอครับ แล้วงานปะผุทำเสร็จสมบูรณ์ดีแล้ว แต่ท่านลากรถไปตกลงราคาทำสีกับอู่อื่นแล้วงานสีออกมาไม่ดีแล้วมาพาดพิงอู่ช่างยา แบบเสียๆหายๆแบบนี้ระวังทางอู่เค้าดำเนินคดีความทางกฎหมายได้น่ะครับ ข้อหาใส่ร้ายทำให้เสียชื่อเสียง สามารถนอนคุกได้ฟรี 1วันน่ะครับ ที่จริงท่านน่าจะอธิบายรายละเอียดให้หมดไม่ใช่มาว่า ช่างยาอย่างเดียว ท่านควรที่จะเข้าไปคุยกับอู่ช่างกรที่ทำสีให้ท่านอีกหนึ่งอู่แล้วให้เค้ามารับผิดชอบงานสีที่ท่านไปทำมา สี่หมื่นห้า

ทางอู่เรารอดูกระทู้ท่านมาหลายกระทู้แล้วรอบนี้ของจริงครับ

ด้วยความสัจจริง
    ช่างคม

ปล.ทางอู่ รอดูกระทู้และคำตอบของท่าน k_carina ถ้าท่านมีปัญหาอะไรที่ไม่สบายใจลองโทรกลับมาคุยได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำและรับผิดชอบงานที่ทางอู่เราทำตลอดไม่เคยทิ้งงาน เราประกันงานให้ หนึ่งปีเต็มบางคันนานกว่าแถมได้เพื่อนๆใหม่มาจากการเริ่มต้นจากลูกค้าและกลายเป็นเพื่อนสนิทก็มีหลายคนแล้วครับ ไม่อยากให้ผิดใจกันกับเรื่องที่เราไม่รู้แล้วมาว่าร้ายกันน่ะครับ

มิตรภาพน่ะไร้พรมแดน ชีวิตนี้มันน้อยนักไม่นานก็ตาย เงินที่ได้มาไม่นานก็หมด แต่มิตรที่ดี ใช้ยังไงก็ไม่หมด

ช่างคม
    ตอนคุยกันผมคุยกะช่างยา คุณไม่รู้เรื่อง คุณคุยกะผมหรือ ช่างยามันบอกว่ารับเหมาไปปะผุ เรื่องเท่าไหร่นั้นไม่รู้ผมบอกว่าทำทั้งคัน แต่มันทำไม่เสร็จมันเอารถไปจอดไว้แล้วโทรไปถามทีมันทำทีปะผุ...อะไร2-3เดือน แล้วที่เขาไม่จ่ายให้แค่ 4พันนั้นเพราะไม่มาทำแล้วจะจ่ายทำพระแสง หอกอะไร อยากจะมาดูรถที่ พวกมันทำให้ไหม รู้ไหมทำรถทีกว่าจะได้กี่เดือน กูหมดทั้งเงินเสียทั้งอะไหล่ ก็วางแม่งเหมือนไม่มีราครโทรไปถามมันบอกว่า พอดีมีงานเร่งให้หาคนมาทำใหม่ มึงใม่รู้ก็ไปถามช่างกร ข้างๆอู่มันดูก่อน แล้วค่อยมาเห่า แล้วข้องใจไรก็โทรมา0891332152 อย่าเห่า ช่างคม

30. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ช๊อบ ชอบ

กระทู้แบบนี้

เอาความจริง มาพูดกันเลย

ใครดีไม่ดี ยังไง ชี้แจงกันมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้