ผมได้ใช้ heater แล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    หลังจากที่ทำแอร์ ออโต้มานานก้อถึงเวลาที่มันจะได้เปิด heater แล้วครับ ช่วงนี้อากาศเริ่มเยนๆ อุ่นขึ้นเยอะเลยครับ

2. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เป็นยังไงบ้างครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Heater มันก็ทำงานอยู่ตลอดครับ เพียงแต่ว่าปกติเราปรับอุณหภูมิให้เย็นทำให้ตู้ Air mix ผสมลมเย็นมากกว่าลมร้อน แต่พอหน้าหนาวเราปรับให้อุ่นขึ้น ตู้ air mix ก็ผสมลมร้อนให้มากกว่าลมเย็นเท่านั้นเองครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อยากใช้บ้างค้าบบ พี่ค้าบบ:D:D

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ของครบแล้วนี่ครับ ว่างเมื่อไหร่เดี๋ยวจับยัดใส่ให้ เอาแบบเนียนๆ ไปเลย :D

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    รถผมฮีทเตอร์ไม่ต้องเลยครับ เม่งยังไงก็ร้อน 555 ฟิลม์บ๊างงงงบางงง

8. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แล้วของน้องละครับ อิอิ แบบว่าใช้ก่อน ผ่อนที่หลังมีมั้ยครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ติดแล้ว เราก็จะมีจุดเฝ้าระวังเพิ่มอีกหนึ่งจุด คอยดูเรื่องน้ำครับ

10. thanawat6

thanawat6 New Member Member

20
    0
    0
    ระบบ mix แสดงว่าคอมแอร์ก็ทำงานตลอดเวลาเลยหรือป่าวครับ

11. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถ้าเป็นแบบไม่ออโต้ จะทำงานตลอดครับ
    จะตัดก็ต่อเมื่อ คอยเย็นจัดแข็งเกือบเป็น้ำแข็ง
    เพราะอุณหภูมิเราปรับลมอุ่นมาผสมครับ

ส่วนแบบออโต้ ถ้าแดดจัด ข้างนอกร้อน(แบบอากาศบ้านเราใน กรุงตอนแดดจัด)
    พออุณหภูมิถึงที่ตั้งไว้ คอมก็จะตัดครับผม
    ไม่มีการนำลมร้อนมาผสม
    ทั้งนี้ต้องยกให้ความฉลาด ที่เอาแสงและอุณหภูมิภายนอกมาคำนวน ว่าสถานการณ์ใดสมควรที่จะเปิดฮีตเตอร์ครับผม

12. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    อยากรู้งบทั้งหมดครับ ว่าหมดไปเท่าไหร่ อยากมีบ้างงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้