รบกวน โปร EK เกี่ยวกับ ไดชาร์จ B16 ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 19 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    อยากรู้ว่า เครื่อง B16A เลข 58 ใช้ไดชาร์จ เป็นปลั๊กกลม หรือ เหลี่ยม ครับ แล้วสามารถเอาของรุ่นไหนใส่ได้บ้าง
    และ ไดร์ชาร์จ ของ B20 ใส่กันได้ป่าวครับ ...

อาการก็คือ เปิดแอร์ เกจน์วัดโวลตกวู๊บ แล้วค่อย ๆ ขึ้นกับมาเหมือนเดิม ครับ
    และเวลา ขับไปสักพัก โวล ก็ตกจน Werning เตียน สักพัก ก็กลับมาเป็นปกติ
    และบางเวลา กดคันเร่ง โวลก็ตก, ปล่อยคันเร่ง โวล ก็ขึ้นมาปกติ

พอดีไปสอบถามร้าน ระบบไฟ เค้าบอกว่า น่าจะเป็นที่ ไดร์ชาร์จ ครับ
    และถ้า ได เสียจิง ๆ จะซ่อมหรือซื้อของเช็คเปลี่ยนดีครับ .... รบกวนหน่อย นะครับ .. ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าจะปลั๊กเหลี่ยมนะและน่าจะเหมือนของ B20 ด้วย
    เรื่องปลั๊กถ้าไม่ซีเรียสตัดต่อสายไฟเอาได้ครับขอให้ตัวไดร์มันใส่กันได้

3. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ... อาการอย่างนี้ เป็นอาการของ ไดร์ชาร์จ เริ่มเสียใช่ป่าว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้