ทำไงให้ blow off ดังๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nick, 16 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ของผม blitz super sound มันไม่ค่อยซะใจเท่าไหร่ มีวิธีไหนมั่งครับ
    หรือว่าเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีครับ ถ้าไปแปลงมากๆจะมีผลเสียอะไรรึป่าว ขอบคุณครับ :D

2. Full Throttle

Full Throttle New Member Member

11
    0
    0
    super sound นี่ปกติก็ดังมากแล้วนะครับ ตอนนี้คุณบูสท์อยู่เท่าไหร่ล่ะครับ ถ้าบูสท์ยิ่งสูงจะยิ่งดังครับ แต่ถ้าบูสท์สูงอยู่แล้วคงไม่มีทางทำให้มันขึ้นได้อีกแล้วล่ะครับ

3. SQVดิครับ บูสสักบาร์นึง จิ้วสะใจครับ:D

4. blitz super sound บนหัวมันขันปรับสปริงได้นิครับแข็งอ่อนอ่ะ :D

5. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ต้องดูว่าบูสเท่าไหร่ ถ้าบูส 0.4 ก็จะดังสู้ บูสเป็นบาร์ ไม่ได้หรอกครับ ผมว่า Blitz SS ดังสุดแล้วนะ

6. Nick

427
    6
    0
    บูส 0.7 ครับ ของเพ่อนผมก็เท่ากัน แต่ของเขาดังกว่า

7. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ตำแหน่งของการวาง ทิศทางที่ปากหันไป มีส่วนมากนะครับ

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    งั้นต้องลองดูด ดูแล้วครับว่ามันรั่วรึเปล่า ถอดสายมาดูดดูครับว่าติดลิ้นรึเปล่า ถ้าไม่ตืดก็รั่วแล้วครับ :sad: :sad: :sad: :sad: :sad:

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    รอง เข็ค ดู คับ ว่า รั่ว ป่าว

ถ้า ไม่รั่ว ไม่มีปัญหาใด ๆ และอยากให้ดัง ๆ ไม่ ยาก คับ

เปลี่ยน ใช้ของ nitto อะคับ ที่ มัน เปนเหมือนนกหวีดอะคับ ถอดเปลี่ยน ได้ จะให้ดังขนาดไหนก็ได้

ตามใจคุณเลือกเลยคับ

10. Nick

427
    6
    0
    ขอบคุณครับ

11. purekung_999

purekung_999 New Member Member

27
    1
    0
    ใส่ 2 ตัวครับ ดังแน่

12. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ปรับตรงหัวให้แข็งๆครับ ถอดที ดังสะใจ แต่ต้องบูทส์เยอะนะไม่งั้นแรงดันไม่พอแน่ๆ

13. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    เอ่อมาตกใจลายเซนต์ของคุณ purekung

555

14. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ใช้ Blitz Super Sound อยู่เหมือนกัน ก็ดังสะใจดีนะครับ ลากแล้วถอนทีสนั่น......

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    5555+

16. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ของผมก็เคยเป็นอยู่ดีๆไม่ดัง เลยลองรื้อออกมาดูคับ
    1. ใช้คีมแงะๆแหวนล๊อกออกมาคับ
    2. เอาลูกสูบ ออกมาสำรวจร่องรอย ถ้าไม่มากก็เอากระดาษทราบ เบอร์ 1000 ค่อยแต่งให้มันเนียนๆคับ (แต่งทั้งตัวกระบอกและ ลูกสูบคับ)
    3. ก่อนประกอบให้หาจารบี ทนความร้อนทารอบๆลูกสูบบางๆ แล้วยัดกลับเข้าไปประกอบให้เหมือนเดิม รับรองว่าดังสะใจคับ

ปล. อย่าขัดเพลินล่ะคับ เดี๋ยวมันจะหลวม แล้วทีนี้มันจาไม่ดังเลย อิอิ

17. Marsza

Marsza New Member Member

396
    0
    0
    ใส่ท่อเบา ๆ อ่ะ

18. Dalantra1.6T

Dalantra1.6T New Member Member

80
    2
    0
    เพื่อนเคยเอาไปทำ ให้ร้านเค้ากลึงลูกสูบทองเหลืองให้ใหญ่ใส่แทนแล้วก้อคว้านขยายตัวเสื้อ
    ระยะห่างจำไม่ได้ว่ากี่ไมค่อน ชิดมากแบบไม่ต้องใส่โอริ่งแต่จะต้องล้างบ่อยนิดนึง :D
    ถ้าเบื่อขายต่อให้ผมก้อได้นะ :cool:

19. Nick

427
    6
    0
    ฮาๆๆ ขอบคุณครับทุกๆคน ไว้จะลองแก้ไขดูก่อนครับ ถ้ายังไม่ดังซะใจ เด๊ยวว่าจะเปลี่ยนเป็น sqv ไม่ก็ซื้อ super sound ใหม่
    ปล. มันติด 2 อันได้ด้วยเรอะครับ

20. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    super sound นี่ลั่นทุ่งสุดๆแล้วนะคับ ยังไงขั้นแรกลองขันหัวให้อ่อนสุดดูก่อนคับ แต่มันอาจจะเหี่ยวนิดนึงนะ เพราะอากาศมันจะออกไปเยอะมากอ่ะคับ ถ้าจำไม่ผิดรอบไม่ต้องสูงหรือยังไม่ติดบูสต์ ถ้ายกคันเร่งก้อลั่นแว้วอ่ะ

21. :sad: :sad: :sad: :sad:

22. bobby-y

bobby-y Member Member

188
    0
    16
    จะติดได้ 2 ฝั่งนะ

จะเอาเสียงดังๆ ติดฝั่ง ลิ้นปีกผีเสื้อ ติดหน้าลิ้นปีก

จะเอาคุณภาพ ต้องติดฝั่ง เทอร์โบคับ ดังน้อยแต่ ช่วยเทอร์โบได้

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รุ่นนี้ใช้นานๆบางทีมันมีคราบเขม่าอ่ะครับ ลองถอดมาล้างอย่างที่ข้างบนแนะนำดูก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องถึงกับเอากระดาษทรายขัดหรอกนะครับ อีกวิธีที่ผมเคยเห็นคือเค้าย้ายไปใกล้ซุ้มล้ออ่ะครับ มันจะก้องๆ

24. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    สรุป ขันน๊อตแน่น หรือ หลวม มันจะดังกว่ากันครับ

25. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    เอาฝาที่เจาะฝากระโปรง ตรง ปากแตร พอดี

เสียงน่าจะลอดออกมาสะใจ สมใจ ครับ

เพราะฝากระโปรงเองก็ มีฉนวน ซับเสียงอยู่ด้วยอ่ะ

26. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    บูสท์เยอะๆ

ไม่ก้อต่อไมค์หน้า BOV แล้วยิงออกลำโพงไปเลย :p

27. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    พี่เค้าพูดถูกแล้วคับ ว่าต้องการเสียงหรือต้องการ คุณภาพ:D

28. iscreamcone

iscreamcone New Member Member

2
    0
    0
    BOV ใส่ได้ทั้งเครื่องที่มี เทอร์โบและไม่มีได้ใช่ไม๊ครับ

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บูสต์หนักๆครับ ดังเลย....

30. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แบบนี้เลย CLICK!

[media]http://www.youtube.com/watch?v=uGpv5g41TIY[/media]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้