ck2 ติดอย่างไรดีค่ะ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Mol, 30 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mol

Mol New Member Member

2
    0
    0
    พอดีได้รถจากพี่ชาย มี
    1.Front Sony +กล่อง10แผ่น
    2.ลำโพง 5.2 " แยกชิ้น Eton (Hipower)
    3.Amp 75*2 ขับด้านหลัง
    4. Sony 6*9 3 ทาง
    แนวเสียงเก่าเบสจะเบลอๆ ไม่แน่น บางเพลงก็ฟังได้ดีนุ่มลึก
    ถาม
    1.ด้านหลัง ถ้าเราไม่ใช้ 6*9 3 ทาง เปลี่ยนไปเป็นติด Sub 10" 1 ข้าง เพิ่ม AMP ขับ
    ส่วน AM เก่านำไปขับหน้าแทน เสียงจะดีขึ้นกว่าเดิมหรือไม่ค่ะ
    2.หรือด้านหลังเปลี่ยนเป็น 6*9 2 ทางแยกชิ้น ใช้ AM ตัวเดิมขับ เสียงดีหรือไม่
    เน้นเสียง นุ่ม เบสมี แนวแดนซ์ ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะที่ตอบทุกคำตอบ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    แนะนำแบบที่ 1 เลยคับ ถ้าติดซับ 10 นิ้วเข้าไป เสียงเบสที่ได้ดีกว่า 6*9 แน่นอนคับผม
    แล้วคู่หน้าเสียงที่ได้จะมีพลังและได้เสียงเต็มเม็ดเต็มหน่วยมากขึ้น เพราะว่าได้แอมป์มาขับคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้