ถามคนที่จะไป Bangsaen Thailand Speed Festival 2009

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย KENTENS@I, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ถามคนที่จะไป Bangsaen Thailand Speed Festival 2009

1.ตั้งใจ หรืออยากไปดูอะไรกันบ้าง ครับ

2.แล้วใครไปปีที่แล้ว แนะนำด้วยนะครับ จะได้เตรียมตัว กันครับ

งานดีดี น่าสนุก สำหรับ พสวกเรา

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    1.ตั้งใจไปดูรถกับพริตตี้
    2.ปีที่แล้วไปฝนตกรถชนกันพังไปหลายคันแต่คนเยอะจริงๆส่วนเรื่องแนะนำถ้าจะไปอย่าพาแฟนไปครับเพราะสาวเยอะมากเดี๋ยวไม่มีโอกาสมอง

3. B2

B2 Member Member

527
    1
    18
    ตั้งใจไปดูรถแข่งครับ มีให้ดูหลายรุ่นมากเช้ายันเย็น ถ้าจะไปคงต้องเตรียมร่างกายให้พร้อมครับ เพราะอาจจะต้องเดินไกล ปีแรกอากาศร้อน อีกปีฝนตกสลับกับร้อน ที่พลาดไม่ได้คืนวันเสาร์ครับ รถชิ่งเยอะมากๆ

4. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อยากดู

- การจัดการของผู้จัด

- รถแข่ง หลายๆระดับ

- นักแข่งเก่งๆ ตัวเป็นๆ

- บรรยากาศโดยรวม ที่ feel racing มากๆ

- สินค้าที่แบนด์ต่างๆ มาลดราคาแหลก

- สำคัญสุดคือช่วงการแข่งขันครับ แนะนำว่าถ้าจะดูมันส์ๆต้องถือกำหนดการณ์ไว้ด้วย

ปล.อย่าเอาแฟนตัวเป็นๆไปนะครับ เพราะ she จะง้องแง้งและหาเรื่องอยากไปที่อื่น แล้วเราจะดูไม่มันส์ อีกอย่าง พริตตี้เยอะมาก ดูๆเดินๆ ตัวงอเป็นกุ้งครับ

5. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ไปดูรถดูบรรยากาศครับ แต่ร้อนๆเลย หรืออาจจะมีฝนด้วย และก็เตรียมเดินแบบไกลสุดๆ

ที่สำคัญเวลาดูอย่าเหม่อ ทำตามกฎแล้วก็เซฟตัวเองด้วยครับ...

6. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    รถโชว์ สวยๆ ขับมาเยอะคับ กลางคืน ตรง แหลมแท่น รถสวยเยอะดี...........แต่ไม่แน่ใจเห็นเขา บอกว่า กลางคืนมี แข่งอะไรไม่รู้ สนุกๆ

ผม ยัง งง ใครพอ บอกได้ไหม.....อยากรู้ ใช่ เอารถ ไปวิ่ง ในสนาม เล่นปล่าว กลางคืนนะ

7. ปีที่แล้วก็ไปมาครับ............แต่ถ้าใครคิดจะไปค้างคงหาห้องอยากหน่อยครับ ป่านนี้จองเต็มหมดแล้วมั้ง นอกจากออกมาเส้นข้างนอกๆหน่อยน่าจะมี..........หลักๆก็คงไปดูรถแข่งน่ะครับ...ชอบรุ่น super2000 ..แรงกันดี กับ รุ่น supercar อันนี้แรงกว่าอีก...ส่วนดูหญิงขอบอกไปกันเองกับเพื่อนๆๆกันเนี่ยแหละดี....อิๆๆๆ...........ส่วนคืนวันเสาร์....ก็มีรถสวยๆทีมคุ้นๆๆไปกันเยอะครับแต่ล่ะคันสุดๆกันไปเลย.....ส่วนเรื่องอื่นต้องไปดูเองครับ.....เรายก71มาไว้ริมหาดกันเลย..........................ขับกันระวังๆๆน่ะครับ......

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ไปดู lambo วิ่งเชง เหอๆๆ

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไปมา2ปีติดแต่ปีนี้อดไปติดงาน

ส่วนใหญ่ก้อไปดูงานแข่งทั้งวันและก้ออยู่ในPIT

แต่ทีเด็ดอยู่ตอนดึกๆๆ อิอิอิอิอิ

10. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    1.ตั้งใจไปดู Supercar โดยเฉพาะ กับรถซิ่งๆ

2.เตรียมร่มกับเก้าอี้พับได้ไว้นั่งก็พอคร้าบ

11. superart_ef

superart_ef New Member Member

32
    0
    0
    ต้องไปผู้เดียวแม่นบ่

12. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ปีแรกอดหลับอดนอน แต่เพราะอยากไปดูว่าเป็นยังไงก็เลยไป
    ปีที่สอง อดหลับอดนอนเหมือนกัน แต่ก็ไป
    ปีนี้ยังบอกไม่ได้ว่าจะอดหลับอดนอนอีกหรือเปล่า แต่บอกได้ว่าไปแน่

ใครไม่เคยไป จะบอกว่าจะต้องลองไปดูซักครั้งในชีวิต
    เมื่อไปดูซักครั้งในชีวิตแล้วอาจจะตอบตัวเองได้ว่า คงหาโอกาสไปทุกครั้งในชีวิตก็เป็นได้
    กรุงเทพบางแสน ใกล้นิดเดียว วิ่งแป๊บเดียวถึง ถ้ารถประหยัดๆเติมแก๊ส 200 วิ่งไปกลับยังเหลือ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ท่านใดที่ไม่สามารถ มาชมติดขอบสนามได้ ก็ไม่ต้องถอดใจนะครับ
    ให้ท่าน เข้ามาที่ www.mo-emag.com มีถ่ายทอดสดผ่านเวป ในวันแข่งขันนะครับ

14. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    1.รถ
    2.พริตตี้

15. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    อยากดูตอนกลางคืนน่ะ
    เค้าว่ามีแบบ ใน กทม อะจิ
    แล้วไม่ต้องกลัวใครมาไล่ จิงป่าวไม่รู้

:):):):):):):):)

16. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ผมไปทุกปี ร่างกายนี่สำคัญสุดเลยต้องทนไอแดดไอเค็มจากทะเล
    ผมไปเซอร์วิสรถแข่งกลับมาทีไรไม่สบายทุกครั้งเลย

ชอบดูพวกsuper ราคาแพงวิ่งเสียงนี่สุดแล้ว

17. เอามันส์ เพราะเหตุผลอื่นๆคงตอบไม่ได้ มันอยู่ในสายเลือด อิอิ

18. คืนวันเสาร์

เดือดจัดสว่างคาตา

19. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ไปอัพเดทพริตตี้ซะหน่อย

20. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    คงได้ไปวันอาทิตย์อ่ะครับ วันเสาร์คลอง 5 ก่อน อิ ๆๆ

บางแสนนี่อย่าพาแฟนไปเด็ดขาดครับ
    งอแงแน่นอนครับ สงสารอีก เวลาร้อน

ไหนจะไม่มีที่นั่งอีก ไหนจะต้องเดินไปเรื่อย ๆ ไหนจะแดด ไหนจะฝน
    หากต้องเกิดแบบนั้นขึ้นมา จบข่าวครับ ไม่สนุกแน่

21. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    คืน วันเสาร์ ตรงกับ วันที่เท่าไหร่ เวลา ดึก ขนาดไหนคับ.............จะไปรอดู......

22. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    รอดูกลางคืนเลยครับ ถึงเช้า สนุก!

พริ้ตตี้

super 2000

สินค้าลดราคา

23. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    1.ตั้งใจไปดูอยู่ครับ ไปทุกครั้ง มีรถว Retro รถ Classic วิ่งโชว์ในตอนเปิดเช้า 28 ครับ ช่วงเปิด

การแข่งขันมี 2 วัน คือวันที่ 28 และ 29

ส่วน 25 26 และ 27 ซ้อมครับ เปิดให้ซ้อม 2 ช่วงต่อวันมีปิดการจราจรช่วงซ้อม

พอหมดเวลาซ้อมก็เคลียร์สนาม เปิดการจราจรให้ชาวบ้านได้ใช้ทางสัญจรตามปกติครับ ..

24. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    2. เส้นทางไป ถ้าเลี้ยวลงบางแสนจากสุขุมวิทเข้าทางแยกบางแสนรถจะติดมากครับ ระบายรถช้า

สามารถเลี้ยวลงได้ตั้งแต่แยกอ่างศิลา ผ่านริมทะเลอ่างศิลา เข้าทางตรง 4 เลนก่อนถึงเขาสามมุก

มองทางซ้าย ให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปทาง หมู่บ้านสแกนดิเนวียน หรือโรงบำบัดน้ำเสีย เพื่อทะลุออก

ไปเส้นถนนตัดใหม่ ถนนข้าวหลาม U turn กลับวิ่งมา 4 แยก

ถ้าเลี้ยวซ้าย ตรงไปชิดขวา เลี้ยวขวาแยกข้าวหน้าลงไปทางบังกะโล จะไปแถวจุดสตราท

พิ๊ทสต๊อป ดูรถ ดูพริตตี้

ถ้าถึงแยกแล้วเลี้ยวขวา จะผ่านโรงพักแสนสุขทางซ้ายมือ เลยไปอีก 200 เมตรก็หาที่จอดได้ เพราะ

ทางข้างหน้าถูกปิด ถ้าตรงไปจะถูกบังคับให้ U turn พอเลี้ยวกลับแล้วหาที่จอดก็ได้ ตรงนี้คนไม่มาก

เห็นช่วงทางตรง เส้นชัย สุดทางตรงโค้งขวาขึ้นเนินเขาสามมุกได้ดี

ในรุ่นซุปเปอร์คาร์ อัตราเร่งทางตรงของรถ ช่วงผ่านแยกตรงนี้ หลายคันล้อลอยจากพื้นเลยครับ

วันซ้อมผมชอบมาดูจรงนี้แหละ มีสะพานลอยให้คนข้าม รถข้ามด้วย เราข้ามไปเดินไปฝั่งแหลม

แท่นได้ด้วย ฝั่งแหลมแท่นมีอัฒจรรย์ให้คนนั่งชมเยอะครับ ไปพิธีมอบถ้วยรางวัลก็ไปที่แหลมแท่น

ได้อยู่ครับ

25. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ไปมาทุกปีเลย
    แต่สำหรับปีนี้ได้มีโอกาสแข่งด้วยใน รุ่น AWD
    ซึ่งคิดไว้ว่าจะขับช้าๆชมวิว ฮ่าๆ
    เพราะคิดไว้ว่าขอลงสนามบางแสนสักครั้งนึงในชีวิตค่ะ

26. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    จะไปดู Retro คับ

อิอิ และ ไป ดูเพื่อนๆ อุดมการ 5555555555555++ อยากไปดู สว่างคาตา

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  27. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    สว่างคาตาแน่นอน

ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ เพื่อนๆ พี่ๆ

ปลอดภัยไว้ก่อน

28. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รอดูตอนกลางคืน ลมเย็น ๆ 55555

สว่างคาตา !!!!!

---------- Post added at 19:51:46 ---------- Previous post was at 19:51:30 ----------

รอดูตอนกลางคืน ลมเย็น ๆ 55555

สว่างคาตา !!!!!

29. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าไป

30. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    จะวิ่งเล่นกลางคืนก็ระวังๆ กันหน่อยนะครับ พวกเกรียนแม่งเยอะเหมือนกัน สิ่งที่อยากให้ระวังไว้คือดูถนนให้ดีๆ ว่าอาจจะมีสิ่งแปลกปลอม เช่น หินก้อนโต หรืออะไรไม่พึงประสงค์มาวางไว้กลางถนนหรือเปล่า ปีที่แล้วโดนมาเต็มๆ ครับ เลยอยากจะเตือนเพื่อนๆ เอาไว้ ดีนะที่แค่ล้อดุ้ง ยังพอคลานกลับบ้านมาได้ ถ้ามาแรงกว่านี้ไม่ต้องสืบกันเลย

ปล.ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแต่เป็นความตั้งใจของพวกไม่หวังดีหรือคึกคะนอง...ล้านเปอร์เซ็น...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้