ประกาศ ย้ายร้าน มีทติ้ง AWD ไปร้าน SMOOT CLUB ถนนสุขุมวิท-หาดบางแสน สายใหม่ วัน-เวลาเดิม / แผนที่ดูไ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ประกาศ ย้ายร้าน มีทติ้ง AWD ไปร้าน SMOOT CLUB ถนนสุขุมวิท-หาดบางแสน สายใหม่ วัน-เวลาเดิม / แผนที่ดูได้ในกระทู้เดิมครับ กระทู้ที่4-5ครับ

( เปลี่ยนร้านใหม่ครับ เพื่อจะได้จอดรถได้เยอะๆครับ )

ชื่อร้าน SMOOT CLUB

สถานที่ ถนนสายใหม่ สุขุมวิท ลงหาดบางเเสน ชื่อถนนข้าวหลาม

เวลา 17.00 น. เป็นต้นไปครับ คิดว่าเหมาะสมสุดครับ เเล้วเจอกันครับเพื่อนๆ

หมายเหตุ เพื่อนที่ไปดูเเข่งรถวันที่ 28 Nov 2009 เอารถไปจอดที่ร้านได้นะครับ จะมีรถสองเเถวรับฟรี ไปยังงานเเข่งรถครับ ฟรีครับ

ร้าน SMOOT CLUB

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10176956#post10176956

ฝาก ประกาศ ย้ำอีกครั้งหนึ่ง ครับ:cool:

ยินดีที่จะได้ พบปะเพื่อนฝูงทุกท่านครับ

อย่างไรก็ตาม อยากเน้นย้ำว่า การขับรถในพื้นที่เขต เทศบาลและตัวเมือง ชลุบรี-แสนสุข-บางแสน
    ขอให้สมาชิกทุกท่านใช้ความระมัดระวัง และ มีมารยาท น้ำใจให้ผู้ใช้ถนนทุกท่านนะครับ
    และ ชมรม ไม่สนับสนุนการแข่งขันบนถนนสาธารณะทุกรูปแบบครับ
    เพราะเรามี สมาชิกรุ่นเล็ก - ใหญ่ลงแข่งกันในรายการอย่างเป็นทางการ หลายท่าน - หลายรุ่น
    ผมอยากให้ กลุ่มขับสี่ ของเราถูกมองด้วยภาพลักษณ์ที่สบายใจ และเกรงใจในความเป็นนักกีฬา
    และวุฒิภาวะความเป็นผู้ใหญ่ของกลุ่มเรา จากผู้จัดงานหลายๆฝ่ายครับ ตลอดไปเหมือนเช่นทุกปีที่ผ่านมาดีกว่าครับ

เพราะการที่ กลุ่ม AWD มีโอกาสกลับมาวิ่งในรายการใหญ่ระดับประเทศอีกครั้ง
    เพราะเรามีภาพลักษณ์ที่ดีในสายตาของผู้จัดการแข่งขัน ต่อเนื่องมาตลอดหลายปี
    เพราะสมาชิกรุ่นใหญ่ของเรา ปูทางมากันดีแล้ว เราควรรักษาความดีไว้ต่อไปครับ
    เพื่อปีหน้าจะได้กลับมาสนุกกันใหม่ครับ

BR ,
    :cool:

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    รับแซบคราบบบบ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    up.

4. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    มีทติ้งรับลมหนาว เสาร์ 28 พ.ย. 2552 บางแสนครับ ซึ่งตรงกับงาน Super Car Thailand สนามสุดท้าย พอดีเลยครับ

เป็นการรวม Meeting กระชับมิตรระหว่าง Siam Subaru + Evolution Thailand + AWD Chonburi

ก่อนที่จะมีการเเข่งขันวันที่ 29 Nov. 2009 ซึ่งเพื่อนเราร่วมเเข่งขันกันในรุ่น AWD HYPER

ตอนนี้ได้ดูเรื่องร้านไว้ให้เเล้วนะครับ

ชื่อร้าน SMOOT CLUB

สถานที่ ถนนสายใหม่ สุขุมวิท ลงหาดบางเเสน ชื่อถนนข้าวหลาม

เวลา 17.00 น. เป็นต้นไปครับ คิดว่าเหมาะสมสุดครับ เเล้วเจอกันครับเพื่อนๆ

หมายเหตุ เพื่อนที่ไปดูเเข่งรถวันที่ 28 Nov 2009 เอารถไปจอดที่ร้านได้นะครับ จะมีรถสองเเถวรับฟรี ไปยังงานเเข่งรถครับ ฟรีครับ

ร้าน SMOOT CLUB [/b]

ทั่วๆไปบริเวณร้าน ที่จอดรถมากมาย นั่งคุยกันสบายๆใกล้รถของพวกเรา

บริเวณหน้าร้านเเละข้างทางครับ

เส้นทางไปยังร้าน SMOOT CLUB

ถ้ามาจาก กรุงเทพ เส้นสุขุมวิท ก่อนถึงเเยกทางเข้าบางเเสนเก่า จะเจอป้ายยังรูปด้านล่าง ( เพื่อเดินทางไปยังถนนข้าวหลาม )

ให้เลี้ยวซ้ายเพื่อไปยังถนนอ้อมหนองมน ก่อนทางเลี้ยวซ้ายจะมีปั๊ม ปตท อยู่ด้านขวามือครับ

5. nagoya

2,118
    3
    38
    เส้นทางต่อจากด้านบนครับ

จากนั้นให้กลับรถ เเล้วท่านจะเจอป้ายด้านล่าง ให้มุงหน้าลงหาดบางเเสน เดินทางตรงขึ้นสะพานข้ามสุขุมวิท เเละไปเลื่อยๆจะเจออีกหนึ่งสะพาน ให้ตรงไปครับ

จากสะพานที่สองไปประมาณ 2 กม. ร้านจะอยู่ด้านขวามือครับ ให้ไปกลับรถเพื่อเข้าไปยังร้านครับ

ดูรูปประกอบด้านล่าง

เดินทางตรงไปยังถนนดังกล่าว ตามรูปเลยครับ

6. nagoya

2,118
    3
    38
    ใครมาไม่ถูก โทรหาผมนะครับ

0818642797

7. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ก่อนเลี้ยวซ้ายไปเลี่ยงตลาดหนองมน ปั้ม ปตท. อยู่ ซ้าย หรือ ขวา มือ ครับ พี่ต่าย .........ดูจากรูปน่าจะอยู่ ซ้าย ครับ

8. nagoya

2,118
    3
    38

อยู่ด้านซ้ายมือนะครับ ด้านหน้าจะเป็นสะพานข้ามถนนสุขุมวิทที่ลงไปชายหาดครับ (ถนนข้าวหลาม )

ถนนเส้นนี้รถจะไม่ติดหรือไม่ก็ติดเล็กน้อย เพราะเป็นเส้นใหม่ที่กว้างเเละคนยังไม่รู้จักมากนัก เหมาะสมที่จะใช้เส้นทางนี้เป็นที่สุดครับ

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    อยากไปด้วยจังอ่ะคับ ฮือ...:cry:

10. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สมาชิกบัตร SCB Platinum อย่าลืมนำบัตรประชาชน เพื่อ สมัครบัตร แสนสิริ พร้อม กระเป๋า ฟรี ครับ

11. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ยังไปมะค่อยถูกเลยจะหลงป่าวเนี่ย:confused::confused::confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้