ใครใช้ B16A เทคเล็ก มั่งคับ มาเเชร์ข้อมูลกัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย panasync, 2 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panasync

panasync New Member Member

7
    0
    0
    คือรถผม เสื้อสูบเเตก ถ้าซ่อมก็ เป็นหมื่น พอดีที่อู่มีเครื่อง b16a เทคเล็กอยู่ ราคา 22,000 เลยคิดว่าจะวาง เพราะราคาถูกกว่า เทคใหญ่มากพอสมควร ขอความรุ้จากเพื่อนๆ หน่อยคับ ใครเคยใช้มาเเล้วบ้าง ข้อดีข้อเสียอย่างไร(วางใน ek คับ)เเล้วต้องเเปลงอะไรบ้าง ต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าคับ สําหรับข้อมูลดีๆๆ:)

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    อย่าเห็น ของถูก แล้วตาโต ใจเต้น คับ

มีอยู่ ข้อเดียว ที่ แนะนำ ถ้าอยากจะวางใน EK คือ

เสียรถ ............

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อะไหล่เครื่องหาค่อนข้างยาก เช่น จานจ่ายก็ไม่เหมือนเทคใหญ่ คอยล์
    ผมว่าลองคิดดูดีๆก่อนครับ

4. ถ้าบอกว่าวางเครื่อง D16Y เกียร์ธรรมดา แรงกว่า ถูกกว่า จบง่ายกว่า
    จะเชื่อผมไหมครับ

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อะไหล่เครื่องหาค่อนข้างยาก เช่น จานจ่ายก็ไม่เหมือนเทคใหญ่ คอยล์
    ผมว่าลองคิดดูดีๆก่อนครับ

6. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ความรู้ ครับ

7. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    มาเก็บเกี่ยวข้อมูลคร๊าบบ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมคิดว่าวาง d16y8 ดีกว่าคับแรงกว่าอะไหล่หาง่ายราคาก้อไม่แพงและไม่เสียรถด้วยคับ

9. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    คำถามนี้แล้วแต่เจ้าของรถน่ะครับถ้าชอบแคมคู่ไม่สนว่าจะเป็นเทคเล็กเทคใหญ่ก็วางไปเลยครับส่วนอะไหล่ชำรุดเสียหายบางอย่างใส่กับเทคใหญ่ได้แต่บางอย่างเช่นคอล์ยเสียก็เปลี่ยนเป็นคอล์ยแยกก็ได้หาไม่ยากครับเกียร์เป็นคลัชสายช่างไทยสามารถทำให้ได้เป็นคลัชน้ำมันเหมือนเดิมใช้งานได้ปกติ ราคาเครื่อง สองหมื่นต้นๆ แต่ ราคาค่าวางถ้าวางไม่ตรงรุ่นราคาก็สูงกว่าวางเครื่องตรงรุ่นอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นผมน่ะผมวางตรงรุ่นเลยดีกว่าครับถึงจะรอนานหน่อยแต่ก็ไม่ต้องมาเก็บต่อไปอีก ผมก็ใช้เทคเล็กเหมือกันครับ วางใน EG

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้