ep71 vs ep82

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Arnont_J, 25 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arnont_J

Arnont_J New Member Member

122
    0
    0
    ผมมี ep71 อยู่คันหนึ่งถ้าอยากเอาทั้งหน้าตัด ของ ตัว ep 82 (แก้ม+กระโปรงหน้า+กันชน+ไฟ้หน้า+ฯลฯ) มาใส่ ep71 จะต้องแปลงเยอะไหมครับ ผมว่าด้านหน้า ep 82 มัสดูทันสมัยดีอะ:p

2. Arnont_J

122
    0
    0
    ไม่มีใครรู้เรยเหรอครับ T-T

3. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    71 มันออกเหลี่ยมๆ

82 มันออกจะกลมๆ

ผมว่ายังไงๆมันก้อดูไม่เนียนครับ

จะออกมาตลกๆหน่ะ

---------- Post added at 21:55:09 ---------- Previous post was at 21:54:54 ----------

71 มันออกเหลี่ยมๆ

82 มันออกจะกลมๆ

ผมว่ายังไงๆมันก้อดูไม่เนียนครับ

จะออกมาตลกๆหน่ะ

4. Arnont_J

122
    0
    0

อืม น่าคิดครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

5. Keem_ep71

Keem_ep71 New Member Member

121
    0
    0
    เห็นด้วยกับ คุณFeeroseครับ Body ep.71มันออกเหลี่ยมๆ... แต่Body ep.82มันออกมลๆ ผมกลัวว่าทำออกมาแล้วมันจะขัดกันนะครับ
    แต่ถ้าBody ep.82 แล้วแปลงหน้า ep.91 มันก็ดูเนียนดีนะครับ ลองดูรูปลูกค้าของ k'ต่อ ในกระทู้ "เอารูปรถของเรามาลงกันไว้ดีกว่า 71 82 91" หน้าที่ 3 ครับ

6. Arnont_J

122
    0
    0
    ขอบคุณครับ เริ่มเห็นด้วย:D
    ของแต่ง ep71 มันแพงงงง เศร้าครับ :cry:

7. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    ของแต่งแพง!!

แต่พอทำออกมาแบบครบๆ แล้ว

สวยอย่าบอกใครเลยนะครับ:D:D

8. Arnont_J

122
    0
    0
    หากันทีละชิ้นละกันครับ

9. Keem_ep71

121
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆหาไป แล้วถ้าได้ครบเมื่อไหร่ คุณจะภูมิใจกับมัน.....:biggrin1::biggrin1:
    เอาน่าครับ ถึงของแต่งแพง แต่ก็หายากนะครับ!!!!!!! :confused::confused: เห็นรูปep.71ของK'Amont_J แล้ว คงต้องเหนื่อยกับพาร์ทturboหน่อยนะครับ ถ้าจะทำเป็นตัวturboนอก แต่ออกมาแล้วดูดีเลยครับ ล้อถ้าเดาไม่ผิดเป็นของ tom's หรือเปล่าครับ สู้ สู้ คร้าบ starlet

10. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    อะไรก็หล่อครับ เพราะรถมันได้แนวครับ

11. Arnont_J

122
    0
    0
    แม่นละครับ ล้อ Tom's ขอบ 13
    กำลังมองหาขอบ 15 อยู่ครับ แต่เอาไว้ก่อน
    ตอนแรกว่าจะไม่แต่งละครับ เผอิญมีคนเอาของมาขายให้
    ผมได้กันชนหลังตัวเทอร์โบมาราคา 1500
    ฝาท้ายturbo(no ไล่ฝ้า) สปอยเลอร์มีไฟ 5000
    ไฟท้ายturboโคมดำ 1000
    คอพวงมาลัยทั้งยวง มีคอพวงมาลัยแต่ง ยกเลี้ยวแบบปัดหน่วง สวิทช์สปอร์ตไลท์ 1000
    กันชนหน้าเทอร์โบตาข่าย(ไม่มีไฟเลี้ยว) ได้มาฟรี เอาไปซ่อมเอง
    ตอนนี้ขาดฝากระโปรง กาบข้าง กันสาด กระจังหน้าครับ หากันต่อไป!!!!
    ปล.ผมมีกระจังหน้าตัวธรรมดาเหลือ 1 อันกำลัง D.I.Y. เป็นกระจังหน้าตาข่ายอยู่ครับ เสร็จละจะเอามาให้ชมครับ;)

12. Keem_ep71

121
    0
    0
    แต่งต่อเถอะครับ:nod::nod: เห็นราคาที่ได้มาแล้วผมว่าไม่แพงนะครับ ถือว่าถูกเลยนะเนี้ย ไม่ลองหากระจกข้างตัวturboใส่สักคู่ ได้เป็นไฟฟ้าด้วยครับ (ลองแนะนำดูเฉยๆ ไม่ชอบอย่าโกรธนะก๊าบ) เป็นกำลังใจให้ หาของที่เหลือให้ได้ไวๆ นะครับ
    ยังไงแต่งอะไรไปบ้าง ลงรูปให้ชมกันบ้างนะครับ เผื่อจะได้เป็นแนวทางกับเพื่อนๆ starlet club กัน
    รอชม D.I.Y. กระจังหน้าตาข่าย อยู่นะคร้าบ

13. Arnont_J

122
    0
    0
    ไม่โกรธคร๊าบบ พี่ ขอเก็บตังค์ก่อนครับ ยังไงก็คงเอาให้ครบ อะครับ รวมทั้งกระจกมองข้างปรับ+พับไฟฟ้าด้วยครับ

14. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    รอชมความสำเร็จของ 71 turbo นะครับ

15. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    แค่คิดก็ผิดแล้วนะ

16. fluke82

169
    1
    0
    รอดูด้วยอีกคน เป็นกำลังใจให้อีกแรงนะครับ ขอให้มีกำลังในการแต่งนะครับ

17. Arnont_J

122
    0
    0
    สั้นๆ ได้ใจความจิงๆ :D
    ขอบคุณครับพี่

18. fluke82

169
    1
    0
    แต่งยังไงก็ดูดีครับ อย่าคิดมากนะ เอาใจช่วยนะเสร็จแล้วบอกด้วยนะครับขอบคุณ

19. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    71 ถ้าหาของได้ครบลงเต็มๆทำสีเจ็บๆมันเป็นความภูมิใจทุกครั้งที่มองรถครับ71ยังก็ไม่ตกยุกครับ

20. fluke82

169
    1
    0
    หายไปเลย. เปงไงบ้างล่ะเน้ีย

21. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    อย่าเลยครับ...ถ้าทำแล้วไม่สวยแก้กลับยากนะครับ
    แก้กลับมาอีกทีเสียเงินอีกที....คิดดูดีๆครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้