เปลี่ยนดรั้ม เป็นดิส แต่มีเสียงที่รบกวนประสาท มากเลยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    เปลี่ยนมาวันแรก ยังไม่ได้เจียจาน ลองวิ่งดู ก็มีเสียงเหล็กสีกัน

ก็ถอดจานไปเจีย ปรากฎว่าจานคดครับ

แต่ปัญหามีอยู่ว่า เจียรจานแล้ว ขัดผ้าเบรคแล้ว(ผ้าเดิมหนาประมาณ 8-9 มม.)

ยังมีเสียงอยู่เลยครับ แล้วก็ผ้าเบรคจับไม่เต็มหน้าจาน:)

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ผ้าเบรคจับไม่เต็มหน้าเป็นเรื่องปกติถ้ามีการเปลี่ยนผ้าเบรคหรือเจียรจานใหม่ ต้องขับไปสักพักถึงจะจับเต็มครับ
    เรื่องเสียงนี่ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวผ้าเบรคหรือเปล่า ตอบยากครับ ถ้าจะลองเช็คเบรค ผมเพิ่งได้ร้านทำเบรคใหม่มา เจ้าของโอเคเลย
    น่าจะช่วยแก้ไขปัญหาให้ได้ ลอง search google ดูเบอร์ร้าน กิจเจริญชัยผ้าเบรค แถวบิ๊กซีดาวคะนองดูครับ

3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ขอบคุณครับ วี

เดี่ยวจะลองโทรไปถามดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้